Tập Lái
15/10/05
31
0
6
51
Miền Trung
Bác Đăng Tuấn, em là Đăng (V3QB) đây.
Các thông tin về Quảng Bình sẽ cố gắng up lên cho các bác coi.

Trước mắt là bãi xe phía trước ngọn Hải Đăng có thể tập kết đủ chỗ cho 30 xe đậu, ace thì lên ngồi bồng bềnh trên bè nổi. Có 2 cụm nhà hàng nổi là Biển Đông và Hải Đăng với nhiều loại đồ biển điển hình của QB.

Hạng D
4/6/10
1.063
849
113
HCMC
Chiều nay sài gòn lại mưa
Tôi đi dưới hạt mưa ngâu nhè nhẹ của tiết trời sài gòn nhưng sao lòng chợt thấy nao nao đến kỳ lạ. Ghé quán cà phê quen để thưởng thức giọt cà phê đắng mà nhâm nhi bài viết của các bác jeep sài gòn. Kỷ niệm trong tôi lại chợt ùa về, cứ như tiết thu hà nội được ông trời ưu ái gửi vào tận đây rồi chăng ?
Ở nơi đầu kia của mảnh đất thân thương hình chữ S, có một người anh đang đắm mình trong tiết lạnh trời thu. Hà nội, hai từ thật giản dị mà thân thương. Tôi chợt thấy lòng mình se lại, cái cảm giác muốn được chạy ngay ra đó mà nhấm nháp hương vị ngày xưa như kỷ niệm tuổi thơ mỗi lần chờ đón mẹ.
Thăng long ngàn năm, thăng long rồng bay, những người con từ mọi miền tổ quốc đều hướng về mảnh đất ấy. Và trong một con ngõ nhỏ, ở con phố nhỏ của OS Forum cũng đang có những người con hướng về thủ đô ngàn năm văn hiến.
Chợt nhớ lời bài hát của một nhạc sĩ: " Anh ở trong này không có mùa đông ... muốn gửi cho em một chút nắng vàng . . .".
Hà nội ơi tôi sẽ trở lại cùng em vào một ngày sớm nhất. . .

Hạng C
9/2/08
783
16
18
53
Trời Thu Trong Sáng!

Kể từ nữa cuối thế kỷ 17 Họ Mạc ở Hà Tiên cùng với Dương Ngạn Địch ở Mỹ Tho , Trần Thượng Xuyên ở Nông Nại Đại phố (*) đã góp phần mở mang cõi bờ đất Việt . Đất phương Nam từ xưa tuy hẻo lánh vẫn không thiếu kẻ anh tài , ấy là đất lành chim đậu vậy . Kìa như Thiên Tứ chấn hưng văn hóa , dựng Tao Đàn , thắp lên ánh sáng nơi miền rừng hoang nê địa khiến ngàn sau người người đều biết tiếng vả một cõi phương Nam chẳng phải được xưng tụng "tài hoa lâm lập tứ phương thành" đó sao ?

Chẳng phải dám so với người đi trước duy trong đời có cái gọi là thời vận ; phàm nơi nào sinh khí hội tụ chẳng phải điều đáng mừng sao . Nay gẫm anh em chơi Jeep nhiều người viết được câu khúc chiết , không dám gọi là hay chỉ cầu kẻ đồng điệu đọc lên cảm thấy ấm lòng là đủ . Vậy anh em nào có nhã hứng hãy nên gắn sức chung tay xây dựng văn hóa Jeep , cũng là phá đi định kiến Jeep xưa nay chỉ là một chiếc xe võ biền vậy .

Xa gần bá cáo
Ai nấy đều hay.

(*) Nông Nại Đại Phố : Nay là xứ Đồng Nai

Last edited by a moderator:
Hạng D
7/4/09
2.822
8
38
50
Big Daddy nói:
Bác Đăng Tuấn, em là Đăng (V3QB) đây.
Các thông tin về Quảng Bình sẽ cố gắng up lên cho các bác coi.

Trước mắt là bãi xe phía trước ngọn Hải Đăng có thể tập kết đủ chỗ cho 30 xe đậu, ace thì lên ngồi bồng bềnh trên bè nổi. Có 2 cụm nhà hàng nổi là Biển Đông và Hải Đăng với nhiều loại đồ biển điển hình của QB.

ha ha,cám ơn bác Big Daddy những ngày qua con thoi cho ae tại QUẢNG BÌNH ,mong các ae gặp bác sớm.
Các bạn JEEP bắt tay big daddy 1 cái với mình nè ?

Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ
Sau khi nghiên cứu thiên văn, địa lý, lịch vạn sự, âm dương hành ngũ...Em xin thông báo cho các bác 1 tin quan trọng.
Vào thời điểm đó thời tiết tại Hà Nội và các tỉnh đồng bằng bắc bộ sẽ là đẹp nhất trong năm. Hiện tượng thời tiết đó vài trăm năm chỉ có 1 lần.
Theo dự đoán trời sẽ mưa vào đầu tuần sau tại một số vùng nhưng lượng mưa khôgn đáng kể.
Tình hình giao thông các ngả đường tiến vào Thăng Long thành cổ đã được dọn dẹp sạch sẽ. 2 binh đoàn bảo vệ Thủ Đô sẵn sàng ứng cứu kịp thời. Gần 10.000 cảnh sát giao thông nữ trẻ đẹp mới ra trường C550 phục vụ giữ an toàn trật tự giao thông trong nội thị ( các Ông CS cho về quê hết rùi).
JHN sẽ tổ chức 1 đại nhạc tiệc hoành tráng nhất từ trước đến nay mang tên Đại hội quần hùng Jeep và người đam mê. ( việc chi tiết em xin giữ kín vì tính bất ngờ.)
Chương trình cụ thể bọ em sẽ thống nhất vào đầu tuần.
Thế là Thiên Thời, Lợi Địa lòng Nhân hòa hợp rồi nhé. Các bác cứ yên tâm. Vấn đề phải chuẩn bị tốt sức khỏe và tiền thôi.
Đêm qua lại nằm mơ thấy Cụ rùa. Cụ trấn an các cháu cứ yên tâm, sau đó Cụ tâm sự dạo này Cụ phải cẩn thận vì hay bị dính lưỡi câu của bọn câu tặc hồ gươm không thì sợ hỏng hết áo diện ngày Đại Lễ.

kính báo, kính báo.

giừo em phải đi vay tiền đây.

Hạng B2
13/4/10
161
0
0
Tân Châu - An Giang
Emdangtaplai nói:
Chiều nay sài gòn lại mưa
Tôi đi dưới hạt mưa ngâu nhè nhẹ của tiết trời sài gòn nhưng sao lòng chợt thấy nao nao đến kỳ lạ. Ghé quán cà phê quen để thưởng thức giọt cà phê đắng mà nhâm nhi bài viết của các bác jeep sài gòn. Kỷ niệm trong tôi lại chợt ùa về, cứ như tiết thu hà nội được ông trời ưu ái gửi vào tận đây rồi chăng ?
Ở nơi đầu kia của mảnh đất thân thương hình chữ S, có một người anh đang đắm mình trong tiết lạnh trời thu. Hà nội, hai từ thật giản dị mà thân thương. Tôi chợt thấy lòng mình se lại, cái cảm giác muốn được chạy ngay ra đó mà nhấm nháp hương vị ngày xưa như kỷ niệm tuổi thơ mỗi lần chờ đón mẹ.
Thăng long ngàn năm, thăng long rồng bay, những người con từ mọi miền tổ quốc đều hướng về mảnh đất ấy. Và trong một con ngõ nhỏ, ở con phố nhỏ của OS Forum cũng đang có những người con hướng về thủ đô ngàn năm văn hiến.
Chợt nhớ lời bài hát của một nhạc sĩ: " Anh ở trong này không có mùa đông ... muốn gửi cho em một chút nắng vàng . . .".
Hà nội ơi tôi sẽ trở lại cùng em vào một ngày sớm nhất. . .

Hạng B2
8/2/10
298
0
0
42
PhanLGL nói:
Sau khi nghiên cứu thiên văn, địa lý, lịch vạn sự, âm dương hành ngũ...Em xin thông báo cho các bác 1 tin quan trọng.
Vào thời điểm đó thời tiết tại Hà Nội và các tỉnh đồng bằng bắc bộ sẽ là đẹp nhất trong năm. Hiện tượng thời tiết đó vài trăm năm chỉ có 1 lần.
Theo dự đoán trời sẽ mưa vào đầu tuần sau tại một số vùng nhưng lượng mưa khôgn đáng kể.
Tình hình giao thông các ngả đường tiến vào Thăng Long thành cổ đã được dọn dẹp sạch sẽ. 2 binh đoàn bảo vệ Thủ Đô sẵn sàng ứng cứu kịp thời. Gần 10.000 cảnh sát giao thông nữ trẻ đẹp mới ra trường C550 phục vụ giữ an toàn trật tự giao thông trong nội thị ( các Ông CS cho về quê hết rùi).
JHN sẽ tổ chức 1 đại nhạc tiệc hoành tráng nhất từ trước đến nay mang tên Đại hội quần hùng Jeep và người đam mê. ( việc chi tiết em xin giữ kín vì tính bất ngờ.)
Thế là Thiên Thời, Lợi Địa lòng Nhân hòa hợp rồi nhé. Các bác cứ yên tâm. Vấn đề phải chuẩn bị tốt sức khỏe và tiền thôi.
Đêm qua lại nằm mơ thấy Cụ rùa. Cụ trấn an các cháu cứ yên tâm, sau đó Cụ tâm sự dạo này Cụ phải cẩn thận vì hay bị dính lưỡi câu của bọn câu tặc hồ gươm không thì sợ hỏng hết áo diện ngày Đại Lễ.

kính báo, kính báo.

nghe mà lòng nao nao!chắc 1000 năm sau e sẽ tham gia tour này

Hạng C
9/2/08
783
16
18
53
CuongDong nói:
PhanLGL nói:

kính báo, kính báo.

nghe mà lòng nao nao!chắc 1000 năm sau e sẽ tham gia tour này

Ơ hơ em tưởng năm sau là 100...................1 năm chứ . Thế là thế nào ???????

Tập Lái
15/10/05
31
0
6
51
Miền Trung
Quảng Bình là một vùng quê nghèo nên điều kiện chơi nhởi (ăn chơi nhậu nhẹt) còn rất hạn chế. Tuy nhiên vì cái thú đam mê mà những ace chơi xe cổ nơi đây luôn muốn sống hết mình, chơi hết sức vì cái "chung" đó.
Nhân có vụ đoàn Jeep SG ghé thăm TP Đồng Hới, thay mặt ace chơi xe cổ ở Quảng Bình gửi tới đoàn lời chúc "Thượng lộ bình an". Chúng tôi cũng chuẩn bị chút lễ mọn, gọi là làm mát xe mát lòng sau chặng đường dài của các bác. Chỉ là 1 bom bia tươi lạnh và chục lít rượu quê ngâm với cái mật lợn rừng. Bữa cơm dọc đường chắc cũng không nên uống quá đà nên tàm tạm chút gọi là tình cảm người phương xa.
Đến chiều chắc 10 lít rượu kia sẽ phát huy ở Hà Tĩnh. Nếu không có gì vướng bận thì xin phép được ké xe với các bác và cùng hành quân tiếp để gặp gỡ ace xe cổ Hà Tĩnh.

@TuanDang: Lát em sẽ chụp ảnh mấy địa điểm để các bác xem chỗ nào phù hợp với đoàn và có quyết định cho việc dừng chân và chọn món ăn.