Tư Vấn Chia Sẻ Karaoke trên Civic

Hạng B1
18/7/06
84
0
0
60
HCM VN
Em đã đặt 1 em civic, muốn thỉnh cầu các bác cho ý kiến xem có thể gắn thêm dàn Karaoke để nịnh vợ cả cơ được không? Nếu có thi gắn thêm ở đâu? có ảnh hưởng gì đến ác quy và máy móc không? và giá khỏang bao nhiêu. Các bác mách em nhé. ( có cái này thêm vào chắc vợ cả dễ chi hơn:D:D:D)

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn
RE: Karaoke trên Civic

Bác muốn hát Karaoke bác đổi qua Grandis đi bác ợ...:D

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Trích đoạn: nghingo

Em đã đặt 1 em civic, muốn thỉnh cầu các bác cho ý kiến xem có thể gắn thêm dàn Karaoke để nịnh vợ cả cơ được không? Nếu có thi gắn thêm ở đâu? có ảnh hưởng gì đến ác quy và máy móc không? và giá khỏang bao nhiêu. Các bác mách em nhé. ( có cái này thêm vào chắc vợ cả dễ chi hơn:D:D:D)
Em nói bác đừng giận nha::D
Mấy cái vụ Karaoke này thì bác nên xem lại,thích thì cả nhà đi đến điểm hát,hò một bữa no nê.
Ngay như ở nhà mà không có phòng cách âm thì bác cũng biết sự chịu đựng của hàng xóm ra sao.:D
Mỗi lần em đi qua những nơi mà thấy ầm ĩ,nghe ra thì không phải khóc,cũng không phải chửi nhau-Thì đó là Karaoke!
Theo em,bác chỉ cần lắp 1 bộ âm thanh thật chuẩn,có màn hình là cũng đủ rồi bác ạ!Còn hò hét trên xe thì .....kỳ chết!(Mà khen cho bác tim mạch tốt thật
)

Hạng D
4/2/05
1.060
990
113

- Theo em bác không cần phải gắn thêm gì hết , 1 giàn âm thanh khinh khủng đã làm bác rợn người rồi, thêm công suất vào em sợ kẹt đường mất.

Hạng B1
18/7/06
84
0
0
60
HCM VN

Em muốn Karaoke vì nghĩ dùng đi đường xa cho mọi người có cái tiêu khiển 5-7 tiếng đồng hồ đỡ buồn hoặc muốn hát ở nhà thì chỉ cần vào xe - nổ máy và không phiền tới hàng xóm láng giềng (cabin cách âm cũng tốt đúng không). Còn việc ầm ỹ thì đã có Volume phải không. Nhất cử lưỡng tiện đó các bác. hihi

Hạng C
1/4/06
863
95
43

em thấy trên truyền hình cáp hay có vụ độ xe , bọn nó làm nguyên cái màn hình và dàn âm thanh ở cốp sau đó bác à , mở cốp sau lên lá có cái màn hình tha hồ mà hát - trông ngon phết . Nhưng mà hình như chỉ dùng khi đi picnic thiu á , chứ đang chạy mà hát như ý bác thì em chưa thấy . Mà em nghĩ nếu bác độ như thế thì nên đến chỗ nghỉ ngơi hãy hát bác à chứ đang chạy mà hát thì đúng là không nên .

Hạng B2
8/5/06
347
162
43

Vấn đề cũng đơn giản thôi.
Nếu thích thì bạn nghingo giải quyết như thế nầy:
Nếu trên Civic đã có sẵn hệ thống đầu đọc đĩa VCD, DVD, màn hình và công suất phát âm của hệ thống đủ lớn thì bạn chỉ cần nhờ thợ điện tử chế thêm ngỏ cắm micro thôi, một hai nhiều ngỏ tùy bạn...(biết đâu hệ thống đã có sẵn ngỏ cắm micro rồi không chừng...). Sau đó mua vài đĩa Karaoke là xong, chắc cũng đủ giải sầu trên dặm trường thiên lý.
Nếu xe không có sẵn thì khi lắp bạn nên lắp luôn đầu DVD, màn hình, amply với yêu cầu có phục vụ Karaoke. Các cơ sở dịch vụ chắc sẽ rất mừng khi nhận được yêu cầu của bạn.
Vấn đề còn lại là phải thẩm định chất lượng cách âm của Honda Civic (cái nầy thì tui chưa biết, thấy quảng cáo trên tivi nó chạy không nghe gì hết, chỉ nghe nhạc hay thiệt là hay mà thôi...) và.....thần kinh của bạn....Bạn làm tui nhớ cái film mà có thằng nhỏ lái F16 cứu cha là phi công bị Irak bắt làm tù binh qua: Cu cậu phải nghe nhạc mới lái lụa chiếc F16 được... thiệt là điếc không sợ súng...
Thân chào và chúc bạn giữ mãi tâm hồn dui dẻ cũng như bộ thần kinh thép. Nó cần cho giặc lái chúng mình lắm đấy...he...he...

Hạng C
21/9/05
852
118
43
mountain valley

Trích đoạn: nghingo

Em muốn Karaoke vì nghĩ dùng đi đường xa cho mọi người có cái tiêu khiển 5-7 tiếng đồng hồ đỡ buồn hoặc muốn hát ở nhà thì chỉ cần vào xe - nổ máy và không phiền tới hàng xóm láng giềng (cabin cách âm cũng tốt đúng không). Còn việc ầm ỹ thì đã có Volume phải không. Nhất cử lưỡng tiện đó các bác. hihi

Bác nên tặc lưỡi 7 lần trước khi quyết định, Theo cảm nhận của tôi việc gắn karaoke lên chiếc xe sedan bé tí là không hợp lý tí nào.
1. bác có thường xuyên đi liên tục 5-7 tiếng không? Tôi nghĩ là rất hiếm. ở HN hay SG, đi cái vèo là hết, lâu lâu mới có dịp đi dã ngoại xa xa (Ở Mỹ mới có chuyện đi liên tục trên đường cao tốc từ bang này sang bang khác cả ngày trời). Hồi trước tôi rất thích lái xe, bây giờ lái chừng 1 tiếng là thấy oải rồi, muốn nhảy xuống cho đỡ tù túng, căng thẳng vì giao thông ở mình quá lộn xộn.
2. Đang lái xe mà người đằng sau cầm micro hò hét inh tai lên thì rất dễ mất tâm trung, không nghe được âm thanh bên ngoài. Nhiều khi đi đường đông, tôi phải tắt nhạc trong xe đi để có thể tập trung mà lái. Đằng này đằng sau đang hò hét vui vẻ mà bác nói im đi để bác lái thì dễ mất lòng lắm ... hehe.
3. Không gian xe sedan quá bé, chắc chắn âm thanh karaoke chẳng thể nào hay được, hát vài lần là chán ngay, tại sao bác lại thích vào chỗ chật hẹp mà hát nhỉ?
4. Cuối cùng, xe hơi là phương tiện để bác di chuyển đến nơi hưởng thụ (ví dụ: nhà hàng karaoke, resort), chứ không phải là nơi để hưởng thụ.

Hạng B1
18/7/06
84
0
0
60
HCM VN

Cám ơn các bác đã có nhiều lời khuyên - Em sẽ nghe lời các bác[8|]