Hạng C
22/8/08
669
28.096
93
43
TP.HCM
Mình tiếp
Cuộc sống mưu sinh của anh em nhà cậu cứ trôi đi theo năm tháng. 2 Người con trai thì vất vả buôn bán đủ thứ, 4 người con gái thì khỏe hơn vì lấy chồng khá giả. Người con gái út thì đẹp người nhưng tình duyên lận đận, đến giờ 40 tuổi rồi mà chưa có gia đình mặc dù có đợt chuẩn bị gửi thiệp cưới.
Rồi dịch Covid bùng nổ, và đỉnh điểm là từ tháng 6 năm ngoái. SG bị nặng nề nhất, hàng ngày biết bao người mất, xác chết nằm la liệt trong bệnh viện/nhà xác...
Người già và những người có bệnh nền thì dễ chết nhất khi nhiễm covid ...
Sorry nha, em phải đi chuyện đột xuất rồi.
3 tuần rồi, dạo đầu xong chưa bác ơi!
Này mà tới khúc giữa khúc cuối chắc 10 năm nữa xong hen :D

Hạng D
17/2/11
1.569
3.215
113
Mình tiếp nhé.
Và rồi, người con gái kế út ( Cô này xinh đẹp nhất nhà). Bị nhiễm cô Covid và mất đi, thời điểm đó thì chuyển lò thiêu luôn chứ không được đem về nhà, tro cốt sau đó được gửi lên chùa ở Gò Vấp.
Cũng nói thêm là cô này bị bệnh nền, phải chạy thận hàng tuần nên khi nhiễm covid thì đi nhanh.
Cô em này mất đi bỏ lại nhiều dự định mà không thực hiện được...
Chuyện như vậy tưởng như đã xong thì bất ngờ 1 năm sau ngày mất ( tức khoảng tháng 7-8 năm 2022).
Em đi công chuyện tí nhé. Sorry các bác

Hạng C
2/10/07
817
4.630
93
57
Mình tiếp nhé.
Và rồi, người con gái kế út ( Cô này xinh đẹp nhất nhà). Bị nhiễm cô Covid và mất đi, thời điểm đó thì chuyển lò thiêu luôn chứ không được đem về nhà, tro cốt sau đó được gửi lên chùa ở Gò Vấp.
Cũng nói thêm là cô này bị bệnh nền, phải chạy thận hàng tuần nên khi nhiễm covid thì đi nhanh.
Cô em này mất đi bỏ lại nhiều dự định mà không thực hiện được...
Chuyện như vậy tưởng như đã xong thì bất ngờ 1 năm sau ngày mất ( tức khoảng tháng 7-8 năm 2022).
Em đi công chuyện tí nhé. Sorry các bác
Gỗ rặn lâu quá chưa ra hả . Kêu Hiếu vô thông giờ