Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
Sorry các bác, trong quá trình dọn dẹp thớt này, tôi đã lỡ tay xóa mất thớt của bác Love Santa. May mà bên OF vẫn còn, nên tôi vẫn có thể chuộc lỗi cùng các bác ;). Nếu thấy thiếu thì bác Love bổ sung nhé. Tks.
Các bác xem chi tiết kế hoạch ở dưới nhé.....

Last edited by a moderator:
Chi hội phó SFC
chương trình là đi về qua đường Hồ Chí Minh

Lúc đi sẽ rẽ thăm suối cá thần Cẩm Thuỷ Thanh Hoá ( Ăn trưa luôn )

Tối cả đòan ăn cháo gà nhà cụcgach ( ha ha ha gần 100 người phen này cục gạch đứt roài , )

KS có sân khấu ngoài trời buổi đêm cho khách giao lưu ca nhạc , SFC sẽ tổ chức các bữa tiệc nướng ngoài trời sát bờ biển .( Lưu ý bác santafeclx2006 và bác Fesantatat mang đầy đủ nhạc cụ theo , )
Ngoài ra có thể lên trương trình đi viếng 10 cô gái ngã 3 đồng lộc , hồ kẻ gỗ , chùa Hương tích . ( Cái nè vào mới tính )

Vấn đề bộ đàm ;

Hiện nay cả đoàn chỉ còn có 9 cái bộ đàm trong tổng số 19 xe , nếu mua đủ thì e rằng lãng phí vì chắc chuyến này đông nhất , các vụ off khác lại không dùng tới ,AE bàn tán vui vẻ trong suốt dọc đường và sẽ thiệt thòi cho bác nào không có bộ đàm trong suốt hành trình ,

Đề nghị bác nào có thể mượn được bộ đàm ở đâu đó để join cùng đoàn

loại kenwood UHF

Hạng C
8/7/08
692
1
0
Cháo gà đây ạ.
1. gà
2. gạo
Lá chanh thái chỉ, hành, tiêu, bột ngọt, muối hay nước mắm

Cách nấu:
Trước hiết đô+ nước bắt lên cho sôị Trong khi đó rửa gà. Nhớ phải móc phổi, cắt hử dầu, nhổ lông cho sạch...Khi nước sôi bỏ vô luộc. Phải để gà luộc khỏang 1 giờ. Canh chừng hớt bọt, chứ Ko nước sẽ đục.

Sau 1 giờ, vớt gà ra để trên diã, vo gạo cho sạch bỏ vô soong nước luộc gà. Cho sôi khỏang 15-20 min.

Trong khi đó, Muốn ăn gà xé thì xé ra, (còn nếu o thì lấy dao lấy thớt ra mà chặt ra và chấm chanh, chanh tiêu muối ớt.) Khi xé xong, miếng nhỏ vừa ăn rồi thì bỏ vào nồi cháo đang nấu đó. Chờ cho sôi lên, Nêm bột ngọt, tiêụ, nước mắm, hay, muốị quấy đều.

Trường hợp đông người thì để nguyên cả xoong quân dụng, bát to bát nhỏ, lá chanh, hanh, tía tô để sẵn trên bàn mọi người tự phục vụ.

Chi hội phó SFC
cục gạch nói:
Bác love... ơi lập cái chương trình đi đường và ăn chơi cái nhể. Sau đó thì đoàn về cơ bản cứ bám sát chương trình đã lập ra được ko ạ?

LOVE SANTA nói:
Chương trình ăn chơi em lo nhất nồi cháo của bác , còn mọi thứ ok đều đơn giản như đan rổ .

Nghe đâu bác đang về quê xây cái nhà máy cháo và lò đúc môi để phục vụ anh em .

cục gạch nói:
Em cũng đang lo đây bác love..ạ. bằng cái đám cưới rồi còn gì. nhưng mà đã chơi thì ngại gì mưa rơi phải ko bác......

cục gạch nói:
Em thấy ý này cũng hay ạ.

LOVE SANTA nói:
Cứu bác 1 bàn thua trông thấy nhé ,

Nghe bà cả gọi điện nói dạo này tối nào cucgach cũng đái dầm , chưa hết cứ chiều đi làm về là thấy ướt từ trong ra ngoài hỏi sao dạo này anh lại thế thử đến bác Fe khám sem sao -?? cụchgach nói chả bệnh tật gì đâu anh đang lo vụ cháo cho SFC vãi cả ra đây này .
songthu nói:
bác cục gạch ơi quê mình bây giờ không biết còn trồng chanh không nhẩy, để còn làm ít lá để bổ xung gia vị cho món gà. Nếu không có để còn chuẩn bị mang đi chứ không món gà mà không có lá chanh mất ngon bác ợ?

son2 nói:
Thế nước luộc gà và lòng mề có mang theo khong bác LOVE ơi để về khách sạn em thả miến vào.

15 bộ lòng mề không mang đi thì an ăn hộ cho hết + 1 chặt thêm 2 cây chanh lấy lá .
Dọn lại cho các bác dễ xem! ;)))

Hạng C
11/11/07
983
2
18
HCM
www.insieutoc.com
Mấy bác cho em hỏi chút.
Ở KS có sân khấu, vậy có tổ chức 1 buổi ca nhạc, mời đoàn văn công của tỉnh về biểu diễn không nhỉ?
Nếu không thì đêm ra biển, em sẽ gọi mấy em trong đoàn văn công ôm đàn ra biển cùng hát??
Nếu mấy bác tính được, để em gọi ĐT đặt chỗ trước không thì bữa đó mấy em đi diễn chỗ khác mất.

Chi hội phó SFC
TÔM nói:
Nên đánh số thứ tự các bác ạ !!!

truongptcl nói:
Đoàn xe đông thế này hay ta đánh số lại theo thứ tự 1….2…..26 (hết) để đảm bảo ruần tự, an toàn các bác nhể.

songthu nói:
Theo em thì phải đánh số cho nó tuần tự chứ không nhỡ lúc nhờ vợ cả chạy hộ lại máu lên phá đoàn thì toi.

Các bác Tôm đi off rồi không nhớ số xe thứ tự của bác à .

Các bác yên tâm đi , off chuyên nghiệp rồi

Chi hội phó SFC
THƯA CÁC BÁC

Nhiều bác hiện nay vẫn cứ hỏi vụ đi thiên cầm ngày nào em xin còn phơm như sau .

KHỞI HÀNH 6 H 30 - 4 Tại 2F CàFe Lê Văn Lương

Về ngày 3 - 4 ( Sau khi ăn trưa ) Có thể ăn tối giữa đường về đến HN khoảng 22 h

Hạng B1
8/5/07
66
0
6
50
Ha Noi
Bác Love ơi, sao danh sách của bác mới tới 24 xe mà của bác Hồng Hà đã lên 26 xe rồi? Bác đừng quên xe em ở danh sách chót chét của bác Hồng Hà đó. Xi măng em đưa bác Hongha cũng đã đông cứng rồi ấy chứ.
Bác check lại nhé, em không khoái ngủ lều ngoài bãi biển đâu^_^

Hạng B2
31/5/08
252
0
0
bác Khoa cho em thêm 2 Adults + 2 Kids = 1 rom nhé

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
Fesantasat nói:
Tôi đã hủy chuyến đi Cambodia và book vé chuyến đêm 29/4 ra hà nội. Sáng 30.4 lên đuờng cùng các bác được rồi. Ơ re ka

Bác làm thế là phải rồi! Đề nghị bác Love bố trí phòng cho cả nhà bác ý nhé :))))