Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Kẹt đĩa CD ? làm thế nào bây giờ?

Hạng B1
23/9/05
65
0
0
Đã bác nào bị thế này chưa nhỉ?: CD bị kẹt, không ra được, cũng không chạy được nữa... có lẽ do đĩa loại rẻ tiền 5K, trời nóng, bị biến dạng...
Vậy phải xử lý làm sao? bác nào biết giúp tôi với.
Xin cảm ơn trước!
PS: đầu đĩa Alpine, loại 1 đĩa

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53
RE: Kẹt đĩa CD ? làm thế nào bây giờ?

vụ thường do đĩa CD có dán nhãn dày wá không chui lọt khe cửa CD. bác bấm cho nó nhú ra rồi lấy kẹp gắp ra nhanh là được.

hình như 1 số đầu CD có cơ chế bảo vệ hay gì gì đó, khi đẩy đĩa ra không được là nó lại kéo vào ngay, nên bác phải nhanh tay nhanh mắt, nó thò 1 tí khỏi hang là ... kẹp kéo ra liền, chứ nó thụt vào là mất công toi

Hạng B1
17/2/06
70
0
0
53

Trích đoạn: tay lai non

Đã bác nào bị thế này chưa nhỉ?: CD bị kẹt, không ra được, cũng không chạy được nữa... có lẽ do đĩa loại rẻ tiền 5K, trời nóng, bị biến dạng...
Vậy phải xử lý làm sao? bác nào biết giúp tôi với.
Xin cảm ơn trước!
PS: đầu đĩa Alpine, loại 1 đĩa
Em cũng đã 1 lần bị kẹt đĩa CD, dùng đủ mọi cách: Kẹp, kéo... đều ko đc. Cuối cùng đành phải mở đầu để lấy đĩa ra, cũng ko khó lắm đâu bác ạ. Chỉ cần 1c Tuoc-no-vit 4 cạnh, mở từ từ từng phần một cho đến khi lộ đĩa để lấy ra là OK thôi mà. Em làm lần đầu mất khoảng nửa tiếng, bây giờ chắc nhanh hơn vì quen rồi...

Hạng B1
23/9/05
65
0
0

mấy lần trước nó còn thò ra thì mình túm kịp. Lần này nó chỉ kêu o o một lúc, chẳng chịu thò ra tí nào cả mới đau chứ....

Hạng B1
30/11/05
73
0
0
HÀ NỘI

Con này của bác có hiện tượng hỏng cơ rồi , nên thay cái mới xe e cũng bị rồi đi bảo dưỡng lại bộ cơ đến 2 lần rồi mà vẫn bị lần đầu đc khoảng 2 tháng lần 2 : 1tháng tức quá thay luôn con SONY tàu mới nghe cũng tàm tạm .

Hạng C
27/8/04
713
6
18
HCM
mail.viettel.vn

Cái này là do bánh xe cao su kéo dĩa bị dơ , nếu khéo tay các bác làm vệ sinh được . Mở mặt nạ cd ra, dùng cái bông ráy tai chấm xăng mà lau ngang theo bản cao su , muốn cho cục cao su quay khi đang lau thì gạt cái cần nhựa (là cái chốt để khi bỏ cd vào nó tách ra 2 bên - đá vào công tắc chạy mô tơ bánh cao su kéo đĩa vào). Lau vài cay bông là tốt ngay. Chúc các bác thành công.

Hạng B1
30/11/05
73
0
0
HÀ NỘI

BÁC ZIPPO sửa hay quá biết sớm thì e o phải đổi con sony tàu khựa rồi , chán ghê .

Hạng B1
23/9/05
65
0
0

gặp bác Khôi ở đâu, giờ nào thì tiện nhỉ ?
Bác giúp 1 phát !

Hạng B1
23/9/05
65
0
0

@ pac Khôi: may quá, tôi ở HN. Có số của bác đây rồi. Khi nào qua tôi hú bác trước nhé.
Thanks!!!