Tập Lái
17/2/09
40
0
0
51
Re:mọi thắc mắt về Gương chiếu hậu , và Độ gương tự gập bảo hành 2 năm

Anh PM cho cái giá làm gương gập điện và tự động gập gương khi dùng remote lock cửa, thay đèn led trần xe. Xe của tui là INNOVA 2009. Cảm ơn.

Hạng C
13/12/11
664
4
18
HCM

Bác Trung PM giúp mình giá gương gập điện cho Fiesta 5d nhé, cái này nếu lỡ gập bằng tay hoặc bị xe khác quẹt gương gập ra phía trước có phải dùng tay bẻ lại vị trí cũ rồi bật motor lại không bác.

Chi Hội Trưởng MazdaFC
28/4/08
7.583
1.210
113

@ Hoanchau , Accent , hungtk7004 , hhtechvn : dạ em đã gửi Pm cho các bác rồi ah ,nhờ mấy bác check giúp em ah .

Hạng C
13/12/11
664
4
18
HCM

Nick của mình chưa PM lại được, bác Trung cho hỏi thêm em fiesta 5d của mình có remote để lock, mở cửa, có thể làm chức năng gập và mở theo lock và open từ khoá không, nếu xài loại này thì sẽ không làm loại gập, mở theo bật, tắt máy xe phải không?

Nếu xài loại gập, mở bằng remote xe thì vẫn có công tắc trong xe để điều khiển theo ý mình muốn chứ bác Trung. Số là thế này khi mình cất xe vào nha sẽ phải ép sát 1 bên tường, do đó 1 bên tai phải cụp lại. Khi chạy ra, ra đến ngoài cửa mới có thể bật em nó ra lại vị trí cũ. Nếu dùng remote mở cửa mà em nó bung tai luôn là rất nguy hiểm :(, loại bác làm nó có tự hiểu khi dùng công tắc phụ trong xe thì chức năng gập, mở bằng remote sẽ hết tác dụng không?

Chi Hội Trưởng MazdaFC
28/4/08
7.583
1.210
113

hhtechvn nói:
Nick của mình chưa PM lại được, bác Trung cho hỏi thêm em fiesta 5d của mình có remote để lock, mở cửa, có thể làm chức năng gập và mở theo lock và open từ khoá không, nếu xài loại này thì sẽ không làm loại gập, mở theo bật, tắt máy xe phải không?

Nếu xài loại gập, mở bằng remote xe thì vẫn có công tắc trong xe để điều khiển theo ý mình muốn chứ bác Trung. Số là thế này khi mình cất xe vào nha sẽ phải ép sát 1 bên tường, do đó 1 bên tai phải cụp lại. Khi chạy ra, ra đến ngoài cửa mới có thể bật em nó ra lại vị trí cũ. Nếu dùng remote mở cửa mà em nó bung tai luôn là rất nguy hiểm :(, loại bác làm nó có tự hiểu khi dùng công tắc phụ trong xe thì chức năng gập, mở bằng remote sẽ hết tác dụng không?
Dạ em hiểu ý bác rồi ah , nếu bác chạy xe vô nhà mà dùng công tắc phụ bên trong xe thì gương sẽ cụp vô và đồng thời khi bác bước ra ngoài thì gương vẫn đang cụp rồi bác bấm lock cửa thì vẫn là cụp luôn , nhưn gkhi bác bấm unlock thì gương vẫn ở chế độ cụp luôn đó bác , chỉ khi nào bác dùng công tắc phụ bên trong thì mới bung kiếng ra lại như củ thôi bác .

Tập Lái
28/4/10
47
3
6

Trường hợp guơng trong xe bi rung thi xu ly the nào bác Khắc Trung ơi

Hạng C
13/12/11
664
4
18
HCM

Vậy thì ổn quá, cuối năm hay đi công tác mà chỗ bác Trung lại xa quá, bác có dịch vụ làm tại chỗ không (xe mình để ở cty khu Phan Xích Long, PN). Có gì bác PM giúp mình nhé, theo ý bác thì 2 loại bác PM loại nào xài ổn và bền hơn (loại tháo từ camry motor còn được bao nhiêu %).

PS: mình được bác Khôi Quái Xế giới thiệu qua bác làm đó :D, xe đang làm bảo hiểm chỗ bác Khôi tuần sau mới về.

Hạng C
5/1/07
979
393
63
53

Bác Trung ơi, con livina của e khi mở công tắc xe thì gương tự mở ra, sau đó đề máy là cái gương nó tự gập lại, sau khi đề máy xong là nó lại mở ra, có cách nào ko cho nó gập lại khi đề máy không bác?

Chi Hội Trưởng MazdaFC
28/4/08
7.583
1.210
113

jambon nói:
Bác Trung ơi, con livina của e khi mở công tắc xe thì gương tự mở ra, sau đó đề máy là cái gương nó tự gập lại, sau khi đề máy xong là nó lại mở ra, có cách nào ko cho nó gập lại khi đề máy không bác?
dạ bác nhắn cho em cái địa chỉ nhà em cho thợ qua đấu dây lại là xong bác ah

@ Carens_SX : dạ bác cho em kiểm tra cái kiếng xem rồi em báo với bác luôn nhé .

@ hhtechvn : dạ em có tại nhà nhận về làm luôn bác ah , à bác Khôi lúc này ra mở Garage riêng luôn rồi hả bác , bác cho em gửi lời Thăm bác Khôi nhé .

Hạng B2
15/12/10
184
5
18

Bác Trung cho hỏi em muốn ốp chụp Inox cho kính hậu CIVIC của em nhưng là loại không đèn, em định đem lại chỗ bác khoét 2 rãnh lắp đèn LED mỏng như Kia Forte 2012 bác có làm được không ạh, hay là chỗ bác có bán sẵn loại này không. Loại nguyên bản chụp inox có đèn ở ngoài bán e thấy không đẹp, em thích làm như kiều của Forte 2012