Hạng B1
19/8/11
75
2
8
41
Re:mọi thắc mắt về Gương chiếu hậu , và Độ gương tự gập

<h3>Nhờ Bác Trung cho em xin giá làm gương gập tự động, lên Bi-xenon cho con Everest nhà em, thời gian và địa điểm thi công luôn nhé Bác. Tiện thể nhờ Bác tư vấn giùm em là con Everset em đi đường Tây Nguyên nhiều thì có nên độ thêm đèn sương mù hoặc trang trí đèn LED nào cho phù hợp luôn. Bác mail qua cho em theo địa chỉ : [email protected] . Cảm ơn Bác nhiều chúc Bác năm mới phát tài - phát lộc!</h3>

Chi Hội Trưởng MazdaFC
28/4/08
7.583
1.210
113
Re:mọi thắc mắt về Gương chiếu hậu , và Độ gương tự gập bảo hành 2 năm

saunon1 nói:
Bác trung ơi em hỏi bác cái gương của em bác chưa trả lời với bộ đèn có chưa bác ?
Dạ em đặt cho anh Chí hùng rồi đó khi nào có là em báo anh ngay nhe .hi hi
huy812000 nói:
Bác Khắctrung ơi! Cho em thắc mắc tý ạ!
Vụ độ gương gập này, giờ có 3 cái để gương có thể gập và xòe ra là:
1. Bật chìa khóa ON ở nấc thứ 2 thì gương xòe và OFF thì gương cụp
2. Độ thêm 1 công tắc phụ nhỏ nữa bên trong, để khi cần cụp cưỡng bức thì OFF công tắc này đi.
3. Gương cụp và xòe theo remote lock cửa. Unlock thì gương xòe và lock cửa thì gương cụp.
Nhưng em thấy nếu 1 xe mà đồng thời mình lắp cả 3 chức năng trên thì liệu có dư quá không bác?
Ví dụ như ở lựa chọn (1) và (3) chẳng hạn, vì khi ngừng xe tắt máy thì mình đa số cần gập gương lại rồi....Và khi vô xe cho chìa khóa vào để nổ máy thì lúc này mới cần gương xòe ra.
Còn việc lắp công tắc như lựa chọn (2) thì có thật sự cần thiết không bác?
Cơ bản em không rành và chưa tính hết các tiện lợi của 3 lựa chọn trên, nên cũng hơi phân vân nhiều!
Bác làm nhiều xe rồi nên cho em tư vấn trực quan tý để em biết thêm thông tin nhé!
Cặp gương gập điện Accord 95 bác mua dùm em trước đó, về nhà thợ điện gần nhà độ cái công tắc to bằng nắm tay, em cứ để đó chạy và giờ nó hư luôn công tắt rồi!
Thấy bác độ mà em phát thèm quá!
PS: Thấy bác toàn show lên mấy em xe đời mới không à! Ít em xe đời cũ nào chịu "chơi" hay sao vậy bác? Bác kiếm em xe nào cỏ cỏ tý show lên, để anh em đi xe cũ tự tin ghé vào chổ bác chứ!hihi
theo em thì mình chỉ chọn 1 trong 2 thôi anh Huy ơi , 1. là tắt máy xe kính gập lại rồi khi đề máy xe thì gương mở ra , hoặc là phương án 2 cũng được tắt máy xe thì gương vẫn vậy chỉ khi nào anh lock cửa thì gương sẽ cụp vô và ngược lại khi anh unlock thì gương sẽ mở ra , PA3 cũng có lợi khi mình ở cách xa xe nhìn vào đôi tai gương thì biết xe mình lock hay unlock anh ah .
còn PA2 thì tất nhiên anh chọn 1&3 thì cũng phải cần cái công tắt này để khi anh di chuyển qua chổ đường hẹp hoặc là vật cản anh sẽ sử dụng công tắt này để gập gương lại rồi di chuyển qua chổ đó rồi mình ấn công tắt lại cho gương trở lại như củ , vì vậy PA2 là bắt buộc phải có khi anh chọn PA1 hoặc là 3 .
à quên nữa lúc này anh Huy khỏe chứ hôm bữa em ra Vũng Tàu mà đi gấp quá nên không dám hú anh ra nhậu.

@ nguyenw2 : dạ em đã Pm cho bác rồi nhờ bác check giúp em nhé hi hi cảm ơn bác .

@ kimhuu : em đã pm cho bác luôn nhờ bác check giúp em luôn bác nhé cảm ơn bác .

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113

Cảm ơn bác Khactrung đã tư vẫn nhiệt tình!
Dạo này em vẫn khỏe? Dạo này qua trung tâm mới rất bận rộn hơn lúc trước nhiều hen bác Trung?

Hạng B2
29/12/11
119
106
43
44

bac oi, pm cho em gia cho chu Ford Everest + voi lai den led kieu audi nua nha.
Can on bác

Chi Hội Trưởng MazdaFC
28/4/08
7.583
1.210
113

matela9999 nói:
bac oi, pm cho em gia cho chu Ford Everest + voi lai den led kieu audi nua nha.
Can on bác
Dạ em đã pm cho bác nhờ bác check giúp em nhé cảm ơn bác .

Hạng F
28/2/11
5.112
203
63
Quận 4_ TPHCM

Bác Trung PM cho em cái giá của gập gương Ford Everest đi bác !!

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC

Hi bác khactrung. Thank you bác đã làm đèn led cửa cho xe nhà em. Em định làm tiếp gương gập điện cho Escape, em chỉ cần có nút ấn đóng/mở gương thôi chứ không cần tích hợp công tắc điện xe hay remote mở cửa đâu (em sợ phức tạp dễ bị mát :D). Bác có loại công tắc nào đẹp không bác? Trong xe em vẫn còn chỗ công tắc chờ, lần trước em lắp đèn phụ mà tìm không thấy loại công tắc giống vậy nên phải dùng loại thường khác. Bác cho em giá tốt nhất, chất lượng tốt nhất nhé :). Thanks.

Hạng B2
4/7/11
197
0
16
42
Q5-HCM

Bác khắc trung ko có cơ sở ngoài HN nhỉ, nếu bác mở đại lý thì anh em ngoài HN chắc chắn ủng hộ bác nhiệt tình.

Hạng B2
4/7/11
197
0
16
42
Q5-HCM

Bác khắc trung ko có cơ sở ngoài HN nhỉ, nếu bác mở đại lý thì anh em ngoài HN chắc chắn ủng hộ bác nhiệt tình.

Hạng F
28/2/11
5.112
203
63
Quận 4_ TPHCM

Cảm ơn bác đã PM cho em, chắc phải qua tết em mới ghé làm được, cuối năm lu bu quá !