atm
Hạng B2
8/7/04
321
1
0
Tp.HCM
Xin các bác cho em hỏi : Khi dừng xe,số về 0,thỉnh thỏang máy xe lại rồ lên như khi đạp ga ( chu kỳ khỏang 10-15 S một lần ) trong khỏang 2 S rồi kêu êm trở lại ,như vậy có bất bình thường không ? (xe em là VIOS). Xin cám ơn !

Hạng C
22/7/04
965
20
18
49
RE: Khi dừng,xe thỉnh thỏang lại rồ máy !

Máy lạnh hoạt động?!.

atm
Hạng B2
8/7/04
321
1
0
Tp.HCM

Ban đầu em cũng nghĩ thế , nhưng khi tắt máy lạnh ( A/C ) và tắt cả quạt gió thì hiện tượng ấy vẫn xảy ra . Em nghĩ hay là tại cơ chế hoạt động của VVT-I ?

Hạng B2
8/3/05
130
0
0
Yellow Meadows

Khi máy lạnh hoạt động thì máy sẽ kêu lớn hơn, nếu tắt máy lạnh thì cũng có trường hợp này nhưng y61u hơn . Xe của em số tự động cũng gặp phải trường hợp này .

Hạng B2
20/7/04
167
11
18

Xe tôi Vios cũng hết như vậy, nhưng tôi thấy cái này không phải do máy vì đồng hồ tua vẫn đứng nguyên 1 chỗ... Chắc là cái quạt làm mát nó quay thôi nhỉ :(

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Quạt giải nhiệt hoạt động đó bác à, OK thôi khg có gì đâu, bác xem kỹ trong catalog có giải thích hiện tượng này:)

Tập Lái
8/5/05
2
0
0

em chạy Zace GL nè ! mở máy lạnh mới bị vậy thui .bác xem kỹ lại coi .

Hạng B2
14/6/05
363
0
16
53
huyphatco.com

Phải rồ máy như vậy mới đúng. Nếu không thì có nghĩa là vứt. Jolie cách âm tốt hờn Vios ghẻ lên khó cảm nhận. Vios quá nhẹ nên rung động một chút là thấy ngay.

Cái việc này là do thiết kế như vậy. Mục đích là để chống việc bám muội lên dỉnh pistong + Bugi

Chúc vui vẻ

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"

Trích đoạn: bizviet

Phải rồ máy như vậy mới đúng. Nếu không thì có nghĩa là vứt.
Cái việc này là do thiết kế như vậy. Mục đích là để chống việc bám muội lên dỉnh pistong + Bugi

Thế nếu những xe không thỉnh thỏang rồ máy lên thì sẽ bị dính muội ở đỉnh Pisston hoặc Bugi hả Bác ?