Hạng B2
19/3/07
134
0
0
Hồ Chí Minh
RE: Kho tàng xe "sắt vụn"

@hcivic Quán cafe bác em cũng uống vài lần rồi, hoá ra là quán của bác. Mà các bác ạ, em xin đính chính lại là em đang sống tại sài gòn, còn quê em thì mới là đà lạt các bác ạ, híchíc. Các bác cứ nhằm em ở đà lạt hèn chi chẳng thấy mời em đi uống cafe gì cả:(:(:(

Hạng C
11/11/05
986
12
18
59

Nếu còn đủ Giấy tờ - có thể sang tên hợp pháp được thì khoảng 20-30 chai Bác ạ

Hạng B1
9/5/07
74
0
6
Hà Nội
vietlak.com

Nếu khi mua xác xe này về , ở SG có chỗ nào làm lại xe này ko bác , máy của con này mua ở đâu ? khoảng bao nhiêu tiền ? bác cho em biết rõ 1 tý nhé !

Hạng B2
4/12/06
239
0
16
Đồi thông hai mộ

Trích đoạn: TuanSKDA

Nếu khi mua xác xe này về , ở SG có chỗ nào làm lại xe này ko bác , máy của con này mua ở đâu ? khoảng bao nhiêu tiền ? bác cho em biết rõ 1 tý nhé !
hi:)em thấy ở đường Trần văn đang q3 gần đường ray xe lửa có 1 gara chuyên trị mấy em này .Em chưa có dịp ghé nhưng mổi lần đi ngang thấy khá nhìu xe VW .Pác có dịp tham quan thử xem
<em ko nhớ số nhà nhưng khá dể kiếm pác àh>

Hạng C
11/11/05
986
12
18
59

@ bác Tuan SKDA :
Ở SG có nhiều chỗ làm xe này Bác ạ . Tuy nhiên do đặc thù của loại xe này thời gian làm hơi lâu nên nếu Bác có chỗ rộng thì kéo xe về đó rồi kêu từng nhóm thợ ( Đồng - sơn - Gầm- Máy- Điện - Nội thất ) về làm mới theo ý mình được Bác ạ
Máy xe này muốn mua mới 100% cũng có nhưng kẹt vụ giấy tờ - Để giải quyết vấn đề này thường có giải pháp : Mua một chiếc VW VAN đời khoảng 1973-1975 ( Cứu thương ) còn cứng - Giấy tờ đầy đủ sau đó mua phụ tùng mới về làm lại Máy, Gầm, Điện rồi úp cái thùng đời Sì-Líp lên, làm nọi thất theo ý mình rồi ... chạy thôi:D
Bác chú ý là loại xe này đã cũ lắm rồi nên nếu làm lại thì phải làm đồng bộ và thay phụ tùng mới nhé - Bác thợ nào gạ để " Phục hồi " thì đừng tin nhé - nuôi bệnh đấy:mad:
Bác nên mua xe cứu thương từ đời 1700 - Bạc đạn nhào trở lên nhé - mấy đời trước cấu tạo dàn gầm chán lắm , làm lại chỉ tốn công thôi, chạy ko được đâu
Chúc Bác mau chóng có em xe như ý

Hạng B1
9/5/07
74
0
6
Hà Nội
vietlak.com

Cám ơn bác saigonvw rất nhiều , trong tuần này em cũng phải cưới 1 em , trước đây đã kết rồi nhưng chưa biết chỗ nào làm xe và bán xác , nhưng nay thì biết rồi , cám ơn bác PRUVU luôn .

Hạng B2
30/11/06
231
3
16

Ới bác PRUVU,
Bác xem kỹ trên TVD có đúng là xìlíp không? Nếu có thì chắc chúng ta phải đấu giá thôi. Em kết xe này lắm rồi đó. Bác Saigon vw chỉ giáo thì em xin theo vậy. Ủa chớ làm thế nào để mình thay gầm 1700 vào xe này vậy bác? Chassis type2 là loại dính liền mà, cắt nối chassis hả bác?

ktx
Hạng B2
20/2/06
200
1
0

hi hi.... bác Tư gà Lôi học nghề đạo diễn khi nào vậy ? kịch bản còn nhiều lỗi kỹ thuật , diễn viên phụ không thuộc bài hi..hi.. chào bác, chúc thành công