Hạng B2
12/11/11
298
23
18
42
Tân Bình -HCM
E46 mở cửa khó quá. Bà xã và F1 mở kéo lên nhưng thấy khó khăn, đóng thì mạnh mới được, vậy phải làm sao các bác?

Hạng D
15/2/14
3.450
6.445
113
E46 mở cửa khó quá. Bà xã và F1 mở kéo lên nhưng thấy khó khăn, đóng thì mạnh mới được, vậy phải làm sao các bác?

Chỉ cần bộ lục giác là chỉnh ok. Chỉnh cái khoen trên sườn xe và chỉnh ổ khóa.

• Like
Reactions: VIETNAMRICES
Hạng D
9/5/09
3.410
16.364
113
Đợi bác cubi làm series chăm chó giá e60 học hỏi mà lâu quá. Hic ở sg kiếm gara làm đàng hoàng khó quá

• Like
Hạng D
15/2/14
3.450
6.445
113
Đợi bác cubi làm series chăm chó giá e60 học hỏi mà lâu quá. Hic ở sg kiếm gara làm đàng hoàng khó quá

Đang còn ế 2 bộ sensor mà thọt cẳng vô gầm nó tự mở cốp nè. Bác ủng hộ 1 bộ đê. :)

• Like
Tập Lái
26/11/15
3
0
1
33
Hộp can-bus mua ở đâu vây?
có phải thiếu hộp can-bus cruise control ko hoạt động ko?

Tập Lái
26/11/15
3
0
1
33
Phục hồi chức năng Cruiser control cho xe. ( tình trạng bấm mấy nút điều khiển trên vô-lăng không kích hoạt được chức năng).
CN vừa rồi do làm biếng nên ra nhờ bác Quang Diệu check dùm. Bỏ ra ngoài đó 2 ngày, cuối cùng bác ý alo báo là : chúng tôi đã cố gắng hết sức ... Chắc do bác ý không quen điện BMW.
Thế là mang về làm siêng tử bung ra sửa. Mất hết cả ngày cho vụ này.
Tháo đầu DVD , tháo dàn che dưới vô lăng, tháo luôn túi khí + dàn nút điều khiển trên vô lăng ra để check.
Đây là cụm dưới vô lăng, sensor cảm biến gốc lái , socket ra của cụm điều khiển :

Khoe xe E46 mới mua + quá trình dọn xe.

Đầu DVD và dây điện xung quanh cần số :

Thành quả lúc 5g chiều là đã chuyển bài, tăng giảm vôlum ok.
Đã kích hoạt ok chức năng Cruiser control :
Mọi chức năng hoàn hảo.

Báo lổi túi khí là đang do tháo túi khí của vôlăng ra để đo. Còn cái báo vàng vàng kia là do chưa thay sensor ABS. 2 vụ này sử lý đơn giản.

ko có hộp can-bus cruise control có hoạt động ko a cubi?

Attachments