Hạng B1
7/1/13
64
16
8
Em khoe chiếc xe mới mua.
Topic này em cũng sẽ cập nhật quá trình bảo dưởng luôn.
Chiếc này cưới ở Vũng tàu, anh em hội VT đều biết. Nhất là LAVT. Chủ xe mua về cũng đã đầu tư 1 cục tiền khá lớn để bảo dưởng, và vừa sơn phủ lại toàn bộ xe. Nhưng tự dưng thích màu đen nên bán luôn xe bạc. Mua con E46 màu đen.
Con này dọn xong cũng sẽ bán lại cho anh em trong hội E46 ở diển đàn.

_ Con xe bạc em mua 10/2002. Máy móc còn rất bốc , chuyển số mượt. Nhưng còn vài lổi. Từ từ em fix sau :

Cản trước sport zin theo xe , biển số đẹp :

Khoe xe E46 mới mua + quá trình dọn xe.

----------------------------------------

Dàn mâm S5 rất bắt mắt :

--------------------

Vô lăng 3 chấu thể thao sẳn :

Dàn đít xe thể thao sẳn luôn :

--------------------

Các bệ bước lên đều có logo 3M thể thao :

--------------------

Nội thất ghế da zin, nỉ , tapi còn đẹp :

Show tấm hình bữa chạy từ VT về tới Q8 , mức tiêu hao nhiên liệu chấp nhận được :

Xe đang bị vài lổi :

+ Sensor ABS phía trước bên tài hỏng nên báo lổi : cái này sẽ thay.
+ Do lắp đầu cd rời nên xe xấu lại mất chức năng cruiser control : sẽ ráp đầu android vô luôn.
+ Máy lạnh kêu chít chít khi đạp tốc độ 80km/h : sẽ thay lốc khác.
+ 2 bạc đạn bánh sau hú khi tốc độ ngoài 40 km/h : cái này thay new sau.
+ Dàn cooling không được ngon lắm : sẽ thay new nguyên dàn này.
+ Nút điều khiển kéo kính sau bên phụ đang khùng khùng : sẽ sửa.
+ Gương mất chức năng gập.
+ MAF chập chờn : sẽ thay.
Để rảnh từ từ fix và cập nhật luôn.
sao 325i den xenon ma sao di dem no toi qua,mac du e vua thay cap bong moi,a co thay nhu vay ko?

Hạng D
15/2/14
3.450
6.445
113
Dù sao cũng gỏ tiếng việt coi như tôn trọng người đọc. Giờ máy tính hay dt nào chả có sẳn bộ gỏ.

Hạng D
15/2/14
3.450
6.445
113
Giờ thấy có mã màu mới 2016 của tụi honda đẹp quá, nên quyết định đổi sang màu trắng camay luôn. Trắng hơi xanh chút, camay nhuyển. Màu của SHi mới ra đầu năm.
Vừa hoàn thành công đoạn trét + sơn lót

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: quoc_quynh
Hạng C
23/2/14
711
1.475
93
Sơn trong hãng Honda luôn hả @cubibmw? Màu này cho E46 cũng đẹp, lại thêm 1 hoa hậu nữa :)
Giờ thấy có mã màu mới 2016 của tụi honda đẹp quá, nên quyết định đổi sang màu trắng camay luôn. Trắng hơi xanh chút, camay nhuyển. Màu của SHi mới ra đầu năm.

Hạng C
23/2/14
711
1.475
93
Sơn trong hãng Honda luôn hả @cubibmw? Màu này cho E46 cũng đẹp, lại thêm 1 hoa hậu nữa :)

Hạng D
15/2/14
3.450
6.445
113
Sơn ở ngoài anh Sơn ơi. Do gần kho của honda nên "chôm" mẫu màu của nó thôi à.
Do có camay nên ra nắng nó chiếu má ơi luôn. Or đi đêm cũng dạ quang như màu trắng của biển số í.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: NghiMi
Hạng D
15/2/14
3.450
6.445
113
Mình thấy cái này hữu dụng khi đi xa.
http://bomva.vn/
web này của người ta, mình chỉ mượn các anh tham khảo.
Thích hợp khi đi chơi xa, hay các cụ chân yếu tay mềm không tháo nổi cái vỏ để thay lốp. Mặc dù thường ngày móc lốp rất giỏi.
Đặc biệt có đèn pin, có đồng hồ đo áp lực. Rất hữu dụng cho việc tự bơm vỏ và cân vỏ.
Mình sure cứ 1 tháng là vỏ nào cũng tuột áp nhiều. Ví dụ thông thường là 2.2 bar, nhưng 1 tháng sau là còn 1.7-1.8 bar. Nên việc cân vỏ rất đáng để lưu ý.
Máy này lấy nguồn từ lổ mổi thuốc nên ở nhà bỏ vài phút ra cân vỏ cho chắc ăn.

Máy 1.3T, có 1 chai keo nhỏ. Nhưng em nghĩ nên mua thêm 1 chai keo lớn 400k nữa cho chắc ăn. vá nhiều lần cho nhiều lốp.
tổng cộng 1.7T. em đang có 4 máy, anh nào cần pm cho em.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: donana
Hạng B2
11/10/15
121
321
63
43
Anh cubi
Mình thấy cái này hữu dụng khi đi xa.
http://bomva.vn/
web này của người ta, mình chỉ mượn các anh tham khảo.
Thích hợp khi đi chơi xa, hay các cụ chân yếu tay mềm không tháo nổi cái vỏ để thay lốp. Mặc dù thường ngày móc lốp rất giỏi.
Đặc biệt có đèn pin, có đồng hồ đo áp lực. Rất hữu dụng cho việc tự bơm vỏ và cân vỏ.
Mình sure cứ 1 tháng là vỏ nào cũng tuột áp nhiều. Ví dụ thông thường là 2.2 bar, nhưng 1 tháng sau là còn 1.7-1.8 bar. Nên việc cân vỏ rất đáng để lưu ý.
Máy này lấy nguồn từ lổ mổi thuốc nên ở nhà bỏ vài phút ra cân vỏ cho chắc ăn.

Máy 1.3T, có 1 chai keo nhỏ. Nhưng em nghĩ nên mua thêm 1 chai keo lớn 400k nữa cho chắc ăn. vá nhiều lần cho nhiều lốp.
tổng cộng 1.7T. em đang có 4 máy, anh nào cần pm cho em.
Anh cubi em nhờ anh để lại giúp em 01 bộ pedal, 01 thanh giằng nhưng anh không trả lời giúp em để em lấy. Em cám ơn anh.

Hạng D
15/2/14
3.450
6.445
113
Anh cubi
Anh cubi em nhờ anh để lại giúp em 01 bộ pedal, 01 thanh giằng nhưng anh không trả lời giúp em để em lấy. Em cám ơn anh.

bác phải có địa chỉ cố định nào ở SG để mình nhờ xe ôm giao qua. Chứ hẹn hò ngẩu nhiên khó lắm, vì mình thu xếp công việc không được. Do làm tận vài job.