Hạng D
5/6/13
2.751
3.679
113
www.vinhphutung.com
Em chào các bác. Các bác cho em hỏi 318 2004 cái nắp đậy chỗ gạt tàn phía sau mua ở đâu? Với cái nắp đậy hộc để đồ ngay thắng tay nữa, của em mục nát rùi. E chuẩn bị lấy 318 2004 về gia nhập với các bác ạ!
Vô EA mua đi bác, tầm 2,5-3tr cho 2 món đó, gắn vào nhìn xe sạch sẽ gọn gàng hơn

Hạng D
5/6/13
2.751
3.679
113
www.vinhphutung.com
cho em hỏi ngu tí nha các bác!!
odo có thể trả về được
vậy thông tin odo trong chìa khoá có trả về được không vậy?
tại con xe 11 tuổi mà odo có 27.000 à!nhìn bên ngoài ken, mâm chưa sơn, còn đẹp , nội thất sỉn màu ở mấy kẻ, phần nhung nhựa nó chảy tèm nhem!
27k ODO k có các triệu chứng về nội thất như bác mô tả.
Mua E46 đừng quá quan trọng về ODO mà quan trọng là xe có bị gì về máy và hộp số k,chủ trước đã thay những gì để bác đỡ tốn $ để thay.

• Like
Reactions: ducvit53
Hạng B1
25/4/15
90
63
18
em cảm ơn bác kubi ạ! bác cho em hỏi thêm cái vụ máy lạnh của em sao khi mở máy lên nó lạnh 2 bên tài nhìu hơn, bên phụ nguội ngắt , tầm 10p sau mới lạnh , mà cũng 7/10 với 2 cái bên tài à!
thanks bác!
Xe bác giống xe em rồi,2 hốc bên tài lạnh sâu,2 hốc bên phụ thổi gió mát ko hà.bữa ra thợ lạnh oto kiểm tra bảo thiếu ga,em nạp lại cho đủ thì thấy 4 hốc lạnh như nhau,xe nhanh lạnh hơn khi đặt chế độ automatic(bật 19 độ khoảng 10 phút sau quạt xe tự đong giảm do đã đủ lạnh,trc lúc nào quạt cũng quay hết công suất nhưng vẫn nóng+ồn.xe đi trưa nắng nha).đi đc tầm 2 tuần đang bắt đầu có triệu chứng cũ,2 hốc bên phụ kém lạnh hơn 2 hốc bên tài.thợ bảo có khả năng xì giàn lạnh dưới taplo vì bên ngoài khoang máy hệ thống ống lanhj vẫn khô ráo.em đang muốn bung ra kiểm tra mà ngại quá,hy vọng xe bác có xì thì xì bên ngoài,dễ xử hơn.

Hạng D
5/6/13
2.751
3.679
113
www.vinhphutung.com
- Xe 2 bác 99% là xì dàn lạnh rồi, dàn lạnh xì là nguyên nhân gây thiếu gas (nạp đầy sẽ thấy hết lạnh từ từ trong khoảng 1,5 -2 tháng), còn nếu xì ở các chỗ nối ống thì gas lạnh sẽ hết rất nhanh, chỉ trong vòng 3-7 ngày. Hầu như ai đi E46 (kể cả E90, E60, E70...) cũng k thể tránh khỏi việc thay dàn lạnh (nếu chủ cũ chưa thay hoặc đã thay ngoài 5 năm) nên xem đây là việc bình thường của Bim.
- Xe em lúc mua về cũng chỉ lạnh hơi hơi, hỏi chủ cũ thì được trả lời rất hồn nhiên là "dàn lạnh xe này nó thế" (bà mịa nó xe BMW éo gì mà lạnh kém hơn xe hàn xẻng), em thử nạp gas đầy thì chừng 1tháng sau mất lạnh hẳn. Phải thay dàn lạnh + van tiết lưu + lọc gas, được 1,5 năm rùi mà vẫn lạnh teo trym; đi trưa nắng cả gđ mà không bao giờ cần chỉnh nhiệt độ xuống dưới 21c (còn đi 1 mình em toàn để 23c vẫn thấy thoải mái, dễ chịu)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
13/8/07
1.546
4.027
113
- Xe 2 bác 99% là xì dàn lạnh rồi, dàn lạnh xì là nguyên nhân gây thiếu gas (nạp đầy sẽ thấy hết lạnh từ từ trong khoảng 1,5 -2 tháng), còn nếu xì ở các chỗ nối ống thì gas lạnh sẽ hết rất nhanh, chỉ trong vòng 3-7 ngày. Hầu như ai đi E46 (kể cả E90, E60, E70...) cũng k thể tránh khỏi việc thay dàn lạnh (nếu chủ cũ chưa thay hoặc đã thay ngoài 5 năm) nên xem đây là việc bình thường của Bim.
- Xe em lúc mua về cũng chỉ lạnh hơi hơi, hỏi chủ cũ thì được trả lời rất hồn nhiên là "dàn lạnh xe này nó thế" (bà mịa nó xe BMW éo gì mà lạnh kém hơn xe hàn xẻng), em thử nạp gas đầy thì chừng 1tháng sau mất lạnh hẳn. Phải thay dàn lạnh + van tiết lưu + lọc gas, được 1,5 năm rùi mà vẫn lạnh teo trym; đi trưa nắng cả gđ mà không bao giờ cần chỉnh nhiệt độ xuống dưới 21c (còn đi 1 mình em toàn để 23c vẫn thấy thoải mái, dễ chịu)
Thay ở đâu vậy bác, vụ án này sợ nhất tháo tablo xe, thợ k cẩn thận tháo gãy tùm lum ah

Hạng C
21/12/14
738
1.078
93
Tháo taplo thì oải lắm. Xe em đi trời nắng mà em để nhiệt độ 25, quạt gió nấc 2 (có 4 vạch trên thang hiển thị) đã đủ mát rồi

Hạng D
5/6/13
2.751
3.679
113
www.vinhphutung.com
Thay ở đâu vậy bác, vụ án này sợ nhất tháo tablo xe, thợ k cẩn thận tháo gãy tùm lum ah
Bác tham khảo chỗ nào rẻ thì mua sẵn phụ tùng rồi gọi cho Đạt: 091825tamtamtamtam nói aVinh đi 325i ở TĐ giới thiệu nhé, có thể thoả thuận để đến tận nhà thay cho bác. Xe khác em chưa biết thế nào chứ dàn lạnh E46 cậu này thay như robot luôn, 5-6 tiếng là done (thợ k quen có thể phải mất 1-2 ngày). Thay cũng rất cẩn thận chuẩn xác nên tránh đc việc gãy ngàm, rè taplo. E đã giới thiệu cho nhiều ae hội E46, thấy ai cũng hài lòng.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
25/3/12
150
44
28
Các bác cho em hỏi về đèn báo thiếu nước giải nhiệt. Em kiểm tra thì nước còn đầy mà đèn cảnh báo màu vàng của cooltant nó cứ bật sáng sau khi nổ máy chạy chừng 10 phút. Lỗi này để vậy chạy được không các bác vì nước bình phụ em check nó còn đầy nhốc? Cám ơn các bác đã đọc.

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Kiểm tra cái công tắc sensor đo mực dưới bình nước phụ xem! Chắc nó tèo rồi.
Hơi nguy hiểm đó, lỡ mất nước thiệt mà kg biết thì nguy to, chạy nhớ chú ý cái đồng hồ đo nhiệt của máy.

• Like
Reactions: hienduc68