Hạng D
25/11/07
2.123
64.233
113
Viện Nghiên Cứu
RE: không cứu giúp người đang ở trong tình trạng nguy hiểm đến tính mạng

Tôi không có ý là không nên cứu giúp người bị nạn nhưng có lẽ tay phóng viên này lâu rồi không có đề tài để viết bài nên mới làm rùm beng lên như thế! Cơ quan pháp luật thì không thể im lặng khi báo chí lên tiếng mà!

Hạng D
25/11/07
1.116
0
0
43
Irac

nói chung là tùy từng trường hợp thôi ạ, nhưng nếu là cụ già or bà bầu thì e sẽ ko đắn đo

Tập Lái
1/4/08
34
0
0

Hôm trước em còn gặp một tình huống như thế này các bác ạ, kể ra để các bác bình luận:

Em gái em đi cùng với Đoàn trường, từ HN lên Thác Đa để diễn hay giao lưu gì đó. Trên đường về, khoảng 11h, 11h30 gì đó, gặp một xe 4 chỗ chạy ẩu, nó tiu chết một người (chắc là chết, vì nó kể thấy người kia văng tung lên không trung mà). Thằng kia đâm ngay trước mắt xe này rôi tìm đường bỏ chạy. Bác tài xe này còn đuổi theo ghi được cả biển số xe (em của em nó kể cả biển số cho em mà lâu lâu em quên tiệt mất rồi, chỉ nhớ biển 29 thôi):mad:, mọi người goi di động báo CS 113, họ vặn vẹo đủ đường: Nào là có chết không, có đúng như thế không, ..., rồi sau đó mặc kệ vì nó bảo không phải địa phận của xxx chúng nó. CHÁN.

Sau đó, về đến HN, mọi người tức quá lại tìm gặp CSCD, báo tiếp để truy bắt thằng tổ lái kia, các bác biết nó trả lời em em như thế nào không: Không phải việc của em đâu, về đi. Em em nó bức xúc quá, về đến nhà nó dựng em dậy, kể em nghe.

Em cam đoan đây là chuyện thật 100%. Nếu các bác cần em sẽ về hỏi lại xem nó có nhớ BS xe không, cách đây độ hơn 2 tháng rồi nên em không chắc lắm, em mới biết diễn đàn OS nhà mình và là newbie mà. Các bác bảo có đáng giận bọn xxx này không cơ chứ.