Hạng F
3/10/15
10.621
13.070
113
Éc, sao rep comment của e. E có liên quan hay comment gì về cái vấn đề đi Sip hay đi Argentina đâu :confused: . E làm gì có tiền tỷ mua đất mua shophouse hay villa hay căn hộ như a @Tommyteo đâu? :D. E cũng ko bơm vá gì như a ấy thổi hồn vào VGP cả? :rolleyes:
Mr Ô Zét đúng hài!!!
Đi lăng quăng chiến trường chơi tí mà bị ăn bom :-D
Người không có tiền tỷ như em với Mr thì nên chuồn khỏi mấy nơi có bom đạn đi không thì hài đấy :-D
Người ta úp bô villa với shophouse gì ko biết còn mình ngó cho đẹp thôi :-D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
6/11/19
167
1.083
93
34
Ai mà hả hê bác. Ghét nó là gom đất, những nơi mà lẽ ra đấu giá công khai nhà nước sẽ thu lợi nhiều hơn hoặc nó sẽ là mảng xanh, khu dự trữ. Những mảnh đất ấy nó nhồi cả đống chung cư cao tầng vào, bán giá cao lời cực lớn, nhưng gây áp lực hạ tầng, kẹt xe và rồi chưa có sổ. Sau đó dùng tiền lời đó, thu gom quỹ đất ở xa, nhét cả đống betong xấu xí vào và lại bán giá trên trời. Chưa đủ tham, thế chấp, phát hành cổ phiếu bằng mọi giá để gây áp lực lên hệ thống tài chính. Nếu nó đã thấy đủ, là trời cho nó quá đủ thì nó dùng ít tiền đó làm đường, làm cầu hoặc ít ra chỉnh trang kênh rạch, lấy quỹ đất chỉnh trang kênh rạch đó xây nhà bán tiếp thì đâu có kết cuộc như hôm nay.
Bao nhiêu lí do đó đã đủ ghét nó chưa
Nó gom đất có gì sai ? Nó gom thì dân còn được giá cao chứ nhà nước gom đấu giá thì dân được như Thủ Thiêm nhé ? Nhiệm vụ nhà nước phải tính toán áp lực hạ tầng trước khi cấp phép chứ, không cấp phép sao nó xây được. Phát hành cổ phiếu tăng vốn để phát triển dn là chuyện bình thường, nhà nước mong hệ thống tài chính lớn mạnh, mà dn phát hành cp đúng luật thì kêu gây áp lực hệ thống tài chính ?

Hạng B1
29/3/19
80
785
83
Nó gom đất có gì sai ? Nó gom thì dân còn được giá cao chứ nhà nước gom đấu giá thì dân được như Thủ Thiêm nhé ? Nhiệm vụ nhà nước phải tính toán áp lực hạ tầng trước khi cấp phép chứ, không cấp phép sao nó xây được. Phát hành cổ phiếu tăng vốn để phát triển dn là chuyện bình thường, nhà nước mong hệ thống tài chính lớn mạnh, mà dn phát hành cp đúng luật thì kêu gây áp lực hệ thống tài chính ?
Nổ có dự án nào gom đất từ dân ah? A thông tin với để CNLers hết dám nói

Hạng B1
14/12/22
90
247
33
Sai ở chỗ là gom đất từ tiền huy động được mà đáng lẽ ra phải phát triển dự án khác đó a
Còn ở xứ thiên đường mà a chờ có giấy phép đầy đủ hết mới làm là đói hết, hầu hết là làm song song trong khi làm thủ tục, cái này thì thông cảm cho doanh nghiệp được

Hạng B1
29/3/19
80
785
83
Sai ở chỗ là gom đất từ tiền huy động được mà đáng lẽ ra phải phát triển dự án khác đó a
Còn ở xứ thiên đường mà a chờ có giấy phép đầy đủ hết mới làm là đói hết, hầu hết là làm song song trong khi làm thủ tục, cái này thì thông cảm cho doanh nghiệp được
Chỉ thấy doanh nghiệp các năm trước toàn tỷ phú không ah, có ai đói chết đâu, chỉ có dân mất đất, bỏ quê mà đi. Làm sai vài cái thì nói abc này nọ, đây tới 50 dự án

Hạng B1
14/12/22
90
247
33
Chỉ thấy doanh nghiệp các năm trước toàn tỷ phú không ah, có ai đói chết đâu, chỉ có dân mất đất, bỏ quê mà đi. Làm sai vài cái thì nói abc này nọ, đây tới 50 dự án
Ý mình nói làm dự án bđs, hầu hết các doanh nghiệp đều làm như vậy.
Nguồn gốc khủng hoảng N thì mọi người nói nhiều quá rồi: tài chính và pháp lý thôi.
Nhưng một ông trùm thứ 2 ngành bđs VN và đang là con nợ của 1 loạt ngân hàng thì nó mà chết cũng mệt lắm chứ hông vui vẻ gì đâu các bác.
Em thì trông mong nhà nước quốc hữu hoá để rồi giải quyết từ từ :D , chứ mà bảo tập đoàn khác thâu tóm thì chắc không được

Hạng B1
29/3/19
80
785
83
Ý mình nói làm dự án bđs, hầu hết các doanh nghiệp đều làm như vậy.
Nguồn gốc khủng hoảng N thì mọi người nói nhiều quá rồi: tài chính và pháp lý thôi.
Nhưng một ông trùm thứ 2 ngành bđs VN và đang là con nợ của 1 loạt ngân hàng thì nó mà chết cũng mệt lắm chứ hông vui vẻ gì đâu các bác.
Em thì trông mong nhà nước quốc hữu hoá để rồi giải quyết từ từ :D , chứ mà bảo tập đoàn khác thâu tóm thì chắc không được
Mọi DN BDS đều làm vậy nên nó là cách làm đúng ah...halz

Hạng B1
14/12/22
90
247
33
Mọi DN BDS đều làm vậy nên nó là cách làm đúng ah...halz
Mình không nói vậy, bác đừng phản biện kiểu giả định như thế!
Không biết là bác có đang đề cập đúng điểm mình đang nói không nữa, mình nói về việc làm thủ tục và xây dựng song song bác nhé. Mình nói một cách rất thực tế, doanh nghiệp cái nào khó thì mình chia sẻ. Không phải kiểu thấy nó chết thì nói nó sai hoàn toàn

Hạng B2
2/10/15
306
646
93
34
Giàu hay ko thì e ko rõ vì tùy cách họ sống như thế nào và ai nhìn thấy tài sản của họ. Nhưng đảm bảo 1 điều nếu lên tới Tướng thì ko bao giờ phải lo nghĩ về bất cứ vật chất gì cả. :D
Phi công máy bay là đã được cấp nhà để ở nói gì đến tướng. Tướng là phải có ít nhất 2 căn nhà mà là những căn vị trí siêu đẹp, có tiền cũng không mua được.

• Like
  • Haha
Reactions: Tommyteo and Mr Oz