Hạng D
1/4/15
1.313
2.389
113
Phi công máy bay là đã được cấp nhà để ở nói gì đến tướng. Tướng là phải có ít nhất 2 căn nhà mà là những căn vị trí siêu đẹp, có tiền cũng không mua được.
Phi công vừa được lái vừa được nhà. còn tướng tá thì dc cấp nhiều căn, xong cho lại cho các em nương tựa. giống và cũng khác nhau bác nhỉ.

Hạng B1
1/11/22
84
60
18
35
Mình không nói vậy, bác đừng phản biện kiểu giả định như thế!
Không biết là bác có đang đề cập đúng điểm mình đang nói không nữa, mình nói về việc làm thủ tục và xây dựng song song bác nhé. Mình nói một cách rất thực tế, doanh nghiệp cái nào khó thì mình chia sẻ. Không phải kiểu thấy nó chết thì nói nó sai hoàn toàn
Nhưng khó khăn kêu cứu...lúc sướng lúc vui có ai hưởng chung đâu...cứ theo cơ chế thị trường thôi. A bán rẻ bán lỗ sẽ có ng mua, pháp lý nào chưa hoàn thiện thì nhờ nhà nước hỗ trợ

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng B1
1/11/22
84
60
18
35
Xuất thân từ bs Thúy thì biết gì pháp lý nên làm bừa, không có dự án nào ra sổ được.
Còn thằng xuất thân, tốt nghiệp bằng đỏ trường luật, quá giỏi pháp lý lại chui qua khe hở của luật để vào lò như Quyết còi, "mắt anh sáng dáng anh hiền"
Làm ăn ko đúng vs lương tâm, đạo đức có ngày sẽ biết ngay

Hạng C
23/5/12
691
862
93
Rồi vầy là giải cứu Nổ Và La, hay là dập nó tiêu luôn vậy các anh Khổng Minh Gia Cát Lượng : ))

Hạng F
3/10/15
10.618
13.069
113
Nó gom đất có gì sai ? Nó gom thì dân còn được giá cao chứ nhà nước gom đấu giá thì dân được như Thủ Thiêm nhé ? Nhiệm vụ nhà nước phải tính toán áp lực hạ tầng trước khi cấp phép chứ, không cấp phép sao nó xây được. Phát hành cổ phiếu tăng vốn để phát triển dn là chuyện bình thường, nhà nước mong hệ thống tài chính lớn mạnh, mà dn phát hành cp đúng luật thì kêu gây áp lực hệ thống tài chính ?
Đúng là giữa tư nhân gom đất và nhà nước gom đất thì vẫn nên theo tư nhân thì còn ăn bồi thường tốt hơn.
Nhà nước gom đất, với trình độ hài của NN thì sẽ lại vào tay tư nhân, và như vậy giá bán ra vẫn cao trong khi giá đền bù lại thấp.
Thôi cho xin, trong 2 cái kém thì chọn cái đỡ kém hơn.
Lời là lời chung còn chết là chết riêng.
Khóc với ai không khóc lại đi khóc với ngân hàng!!!!!!
Chọn ngay thằng ko có nước mắt khóc!!