Hạng B2
30/10/18
119
134
46
Con canival đèn cos chở có tải thôi đã lóa lắm rồi. Lắp đèn gầm thấp quá thì không hiệu quả. Cao lên vừa tầm quan sát có thêm tải lại xỉa lên đéo khác gì đèn pha.anh dẹp mẹ đi cho lành nhé. Cầu cho anh Ngàn lần rớt đăng kiểm. Thân ái.

Tập Lái
19/9/19
15
10
3
44
Đèn bi em có cos và pha, đăng kiểm có mở đèn bi khi đăng kiểm không các bác? Nhiều bác hay có ác cảm với bi gầm nhưng mình độ chuẩn ánh sánh mật cắt bám đường chứ không phải choá loè xe đối diện đâu á, ánh sáng vàng đi mưa hay đi đèo núi phá sương mới thấy nó cần thiết.

• Like
Reactions: love_arsenal
Hạng D
9/2/18
3.576
5.365
113
42
Bà Rịa Vũng Tàu
Con canival đèn cos chở có tải thôi đã lóa lắm rồi. Lắp đèn gầm thấp quá thì không hiệu quả. Cao lên vừa tầm quan sát có thêm tải lại xỉa lên đéo khác gì đèn pha.anh dẹp mẹ đi cho lành nhé. Cầu cho anh Ngàn lần rớt đăng kiểm. Thân ái.
Bình loạn khá hay nha :D:D
Các anh halogen mua quả bóng led sẵn gương cầu có đường cắt lắp vô khá ngon mà ko chói, lại ko dính lỗi đục khoét độ chế khi đăng kiểm nhé!
Em thấy mấy mợ morning củ lắp khá ngon 2 quả tầm 400k hà

Hạng D
2/5/16
1.978
1.913
143
Đèn bi em có cos và pha, đăng kiểm có mở đèn bi khi đăng kiểm không các bác? Nhiều bác hay có ác cảm với bi gầm nhưng mình độ chuẩn ánh sánh mật cắt bám đường chứ không phải choá loè xe đối diện đâu á, ánh sáng vàng đi mưa hay đi đèo núi phá sương mới thấy nó cần thiết.
Em lên bi gầm qua bình thường, mới đăng kiểm hôm 5/8.
Lưu ý lên bi đúng vị trí cũ, khoét sang vị trí khác sẽ trượt nhé.

Hạng B2
23/9/16
163
167
53
34
Di sedan đường tối sợ nhất mấy bác độ bi gầm kiểu này, tải, khách, bán tải, xe gầm cao...sở thích của các bác mà gây nguy hiểm cho người khác nhiều lắm đấy.

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng B1
27/4/12
87
84
18
50
Em cũng rất ghét mấy Bác độ bi gầm , rất khó chịu cho người đối diện, độ bi gầm hay độ đèn thì đi đường xa hay đồi núi vào ban đêm mà không có xe ngược chiều mà mở không ai cấm, trong tp đèn sáng chưng chạy 2, 30 km/h mà mở đèn chói loà , DM rớt đk là cái chắc.

Hạng D
2/5/16
1.978
1.913
143
Em cũng rất ghét mấy Bác độ bi gầm , rất khó chịu cho người đối diện, độ bi gầm hay độ đèn thì đi đường xa hay đồi núi vào ban đêm mà không có xe ngược chiều mà mở không ai cấm, trong tp đèn sáng chưng chạy 2, 30 km/h mà mở đèn chói loà , DM rớt đk là cái chắc.
Do bật pha hoặc do thợ chỉnh đường cắt chếch lên thôi. Xe tôi lên bi nhưng đường cắt song song mặt đường, ánh sáng chỉ cao tầm 40cm thì làm sao nà chói mắt người đối diện được.

Hạng B2
20/11/20
139
147
43
Lúc độ đèn, thợ cũng tính toán dữ lắm nhưng lúc đó đứng trong tiệm thì khoảng cách có 5-7m thôi thì thấy nó tới đầu đối của thợ. Khi chạy ngoài đường thì xa 20m thì nó rọi cao qua đầu mẹ nó rồi nên ai đi đối diện cũng điên máu là vậy.