Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
Xe em cà rem 7/09 lúc chạy đến 10K km, đi bảo dưỡng tại TH Biên hoà có đảo bánh. Từ hôm đó về thì tay lái bắt đầu niểng. Bị từ nhẹ, đến nặng dần. đến khoảng 16K em ghé gara TT nhờ bác sĩ đo lại thì có lệch 1 bên tài. Đã cân chỉnh lại thi ổn nhưng cái vỏ trước bên tài bị mòn má trong. Em đã đảo 2 cái vỏ sau lên trước và đang theo dõi thêm.
Đến hôm nay thì thêm cái bệnh qua ổ gà kêu lọc cọc bên phụ, lấy tay đấm vào vỏ bên phụ là nghe tiếng cọc cọc. mới call hỏi Mr Huề TH Bình tân thì Mr H nói ngay bị thanh giằng thước lái, thay mất 1 buổi.
Xe còn bảo hành nên tất cả mấy vụ này đều free. Vấn đề ở đây là KIA carens, morning có hiên tượng lỗi giống nhau hàng loạt không?

Tập Lái
6/10/09
3
0
0
phan thiết
chào các bác.ngoài ra rô tuyn thanh giằng hoặc bạc đạn bánh có vấn đề cũng dẫn đến tình trạng ăn vỏ đó mấy bác.

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
Báo cáo với các Bác,  Hôm qua em vừa lên TH Biên hòa để làm caí vụ lọc cọc này. TH thay cho 2 cây giằng, cân tay lái, chạy thử, rửa xe, tất cả trong vòng hơn 1 tiếng, kết quả là trên đường về xe em vẫn vậy, hoàn toàn như chưa sửa chỉ có điều sạch hơn :D. Hôm nay em cho nó lên Biên hòa tiếp.
Cảm ơn bác Bravia nhé :)

Hạng D
31/3/10
1.003
417
83
Khi đảo lốp, các bác lưu ý không được đảo chéo đối với lốp dẫn hướng 01 chiều nhé, kẻo lại lợi bất cập hại. Hôm rối em đảo lốp KM, hỏi garaga họ cũng ko biết lốp của em là 1 hay 2 chiều. Nhìn má ngoài lốp cũng ko thấy mũi tên chỉ chiều quay. Đến khi mở bánh xe ra mới thấy má trong lốp ghi chữ "Radial" mới biết lốp của mình dẫn hướng 1 chiều. May quá, tính đảo chéo 2 lốp trước ra đằng sau theo như sách hướng dẫn

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
Em vừa thay 2 cây chống hôm qua tại Th Biên Hoà, gặp cả bác Bravia và mợ tài nữa :D. Sau khi thay xong, qua ổ gà hoặc gờ giảm tốc thì tiếng kêu có bớt nhưng không hết hẳn. Lấy tay đấm vào bánh trước bên phụ nghe rõ liếng ọc ọc. Hôm nay E mới lên lại TH BH, Bác thợ tên Trường nói ngay bị kêu cốt lap. Bác ấy lấy tay giữ cốt lap thì em đấm nó hết kêu. E đòi bảo hành thay mới thì bác ấy nói xe nào cũng vậy, cũ là kêu. Lại còn dẫn chứng cho E mấy chiếc carens khác nữa. Em có kiểm tra mấy chiếc carens đang đậu bảo dưỡng ở đó thì có chiếc kêu, chiếc không! Bác Trường bảo xe nào chạy cũ cũng kêu cả, không duyệt bảo hành !!!
Các Bác đang chạy carens hãy kiểm tra xe mình xem có hiện tượng trên không, nếu có thì rõ ràng hệ thống lái, truyền động cuả kia carens đã có vấn đề hàng loạt mà các bác bên TH đã biết nhưng thoái thác, không bảo hành cho khách hàng.
Nếu chiếc nào bị như trên thì AE kéo nhau đi đòi quền lợi thôi :mad:

Tập Lái
27/7/07
11
0
1
Các bác có xe KF nhập khẩu mua ở saloon không có bảo hành thì khoang thay dầm đã nhé, vì em thay đến cái thứ 2 rồi mà chưa được, hiện xe em trong tình trạng theo dõi của hãng; vấn đề ăn lát chả của lốp KF em xin khẳng định là lỗi toàn bộ tất cả các xe KF