Hạng B2
26/7/06
481
15
18
Hà Nội
Chào các bác
Em đang đi Forte 2010. Độ 2 tuần trước xem em bị hiện tượng như sau. Nút bấm khoá xe trên tay nắm cửa hoạt động chập chờn lúc được lúc ko. Đến h thì nó tịt hẳn rồi. Lúc đầu em nghĩ do điều khiển yếu pin hoặc cảm biến bị hỏng. Nhưng sau 1 hồi nghiên cứu thì thấy điều khiển pin bình thường, đứng xa tít mù tấp vẫn bẩm vô tư. Nút bấm bên cửa phải vẫn hoạt động, mở cốp sau vẫn OK --> cảm biến ko vấn đề. Kết luận cuối cùng là cái nút bấm bên của trái bị hỏng.
Em có qua Kia Giải Phóng hỏi thi được báo giá thay cái nút đó giá từ 1,7tr đến 2tr và hiện tại cũng ko có hàng.
Vậy lỗi này có thể sửa được ko hay phải thay thế mới. Nếu phải thay thì ở đâu có hàng luôn và giá cả thế nào ah. Em ở Hà Nội
Cám ơn các bác

Hạng B2
24/2/06
106
2
18
saigon
xe 2010 đến nay hơn 1 năm, chắc bác đi xe nhập nên không được bảo hành àh?

Hạng B2
26/7/06
481
15
18
Hà Nội
vâng xem em là xe nhập bác ah. Lỗi này ko biết có bác nào đã gặp phải chưa. Quen dùng smartkey rồi h cứ phải rút chìa khóa ra bấm bấm thấy ngài quá :)

Hạng D
5/9/09
2.219
464
83
xe em cũng cùng đời với bác mà chưa thấy động tĩnh gì, lót dép ngồi xem đề phòng cho chắc :cool:

Hạng B2
26/7/06
481
15
18
Hà Nội
may ngay nay troi nang am, cai nut khoa lai hoat dong binh thuong roi. Chung to no chi bi chap tron do mua am thoi. vay ma bon trong hang nhat quet ko chiu kiem tra sua chua, chi cham cham thay moi thoi.
em post bang dien thoai nen ko type dc tv

Hạng B2
2/9/09
263
0
16
NIIT-ICT Hà Nội
Vậy thì tốt rồi :) Cụ nên lưu số cầm chân của cụ Top lại. Có gì cứ a-nhô hỏi & nhờ tư vấn trước khi vào viện kẻo lại tiền mất tận mang.