Tập Lái
2/8/23
14
6
3
36
Vđ1: vào Kia Thaco họ cân chỉnh nguội lại sẽ hết, tg mất chừng 30p cho 1 bên cửa. Xe mình chỉnh ae thợ họ ko tính phí.
Vđ2: bố thắng chính hãng rẻ rề. Vào hãng thay luôn. Hết.
dạ e cám ơn bác

Tập Lái
2/8/23
14
6
3
36
Vđ1: vào Kia Thaco họ cân chỉnh nguội lại sẽ hết, tg mất chừng 30p cho 1 bên cửa. Xe mình chỉnh ae thợ họ ko tính phí.
Vđ2: bố thắng chính hãng rẻ rề. Vào hãng thay luôn. Hết.
dạ e cách đây hơn năm e có vào hãng thì báo là thay nguyên cụm mo tơ cửa lùa hết gần 16tr, nhưng đợi 2 tháng. nên e có ra ngoài chỉnh dc 1 lần hết 1tr, sau đó chạy gần 1 năm nữa thì bị lại. e có tìm lại thì bên gara e từng làm họ xuất ngoại cả nhà. đó là lý do e k vô hãng nữa

Tập Lái
2/8/23
14
6
3
36
cửa trượt kia sedona hay bị hỏng ngậm khóa cửa phía sau cửa trượt (rách bọc cao su), bác thay ngậm cao su là hết, e bị hỏng thay hết 1tr700 chốt khóa +400k bảo dưỡng cửa dạ,
dạ e cách đây hơn năm e có vào hãng thì báo là thay nguyên cụm mo tơ cửa lùa hết gần 16tr, nhưng đợi 2 tháng. nên e có ra ngoài chỉnh dc 1 lần hết 1tr, sau đó chạy gần 1 năm nữa thì bị lại. e có tìm lại thì bên gara e từng làm họ xuất ngoại cả nhà. đó là lý do e k vô hãng nữa

Tập Lái
2/8/23
14
6
3
36
Chỗ có bác sĩ chuyên ngành thì bác không vào, bác lại vào đây hỏi toàn tay ngang để mong hết bệnh. Cũng thật sự ạ với bác. Cái sedona là xe cỏ, kể cả có thay cả cụm thì chi phí cho cái khóa cửa cũng không bao nhiêu, chi phí cho cái bố thắng cũng chẵng là bao so với những gì bác nhận lại. Ấy vậy mà bác lại lấy xa bỏ gần, lấy đoãn bỏ trường thì người phải bực tức và hơn nữa là mất thời gian là bác.
P/S: Đôi điều chia sẽ, bác thấy không thuận nhĩ thì bỏ qua mà bác có bực đi nữa thì cũng phải bỏ qua. hehe :p :p :p

Tập Lái
2/8/23
14
6
3
36
Bác thớt lạ nhỉ, hãng mà chê lại đi kiếm gara ngoài. Mấy cái này em thấy vô hãng yên tâm hơn chứ nhỉ.

Tập Lái
2/8/23
14
6
3
36
hãng phải là nơi bác kiểm tra đầu tiên mới đúng

Hạng C
22/2/13
521
2.599
113
Bác ghé Kia Gò vấp xem. Mình cho làm bên đó. Thực ra 2 cái khung cửa trượt rất lớn, sau 1 tg sử dụng thì hình dạng không còn chuẩn như lúc xe mới, nên cửa và khung sẽ hơi lệch nhau tí, không còn khớp với nhau 1 cách trơn tru, mấy em kỹ thuật họ chỉnh lại mấy cái chốt cửa, gò lại mấy cái ray trượt 1 chút là lại vào bình thường. Không cần thay mô tơ kéo cửa đâu.

• Like
Reactions: kurobull88
Tập Lái
2/8/23
14
6
3
36
Bác ghé Kia Gò vấp xem. Mình cho làm bên đó. Thực ra 2 cái khung cửa trượt rất lớn, sau 1 tg sử dụng thì hình dạng không còn chuẩn như lúc xe mới, nên cửa và khung sẽ hơi lệch nhau tí, không còn khớp với nhau 1 cách trơn tru, mấy em kỹ thuật họ chỉnh lại mấy cái chốt cửa, gò lại mấy cái ray trượt 1 chút là lại vào bình thường. Không cần thay mô tơ kéo cửa đâu.
dạ chắc để e chạy qua đó xem sao. e thường ghé ( vì hồi đó mua ) bên kia q7 sau rồi qua bình tân nhưng đều thấy k ổn lắm.

Hạng B2
18/3/11
201
196
43
bác nhìn 2 cái khe ổ ngậm khóa ở phía sau cửa trượt, xem còn màng bọc cao su ko hay bị rách rồi, nếu rách là phải thay