Tập Lái
2/8/23
14
6
3
36
Hiện tại xe e đang bị vài vấn đề sau mong ae trên diễn đàn có thể giúp đỡ hướng đẫn hay chỉ chỗ để e sửa.

1. Xe e bị vấn đề về cửa lùa bên phụ ( chủ yếu mở bên này) . khi đóng cửa điện thì sẽ phát ra tiếng kêu rất lớn lúc cửa đóng hết vào. tiếng kêu giống như bị kẹt cái j. có khi thì nó kêu xong nó đóng dc,có khi đóng rồi bị nảy ra , lúc đó xe báo cửa chưa đóng,buộc phải đi xuống qua tấn thêm lực vô cái phía đuôi cửa thì nó kêu cái kịch nó mới vô hết. e đã có đi 1,2 gara gần nhà nhưng k khả quan, sửa dc vài ngày lại hên xui, có khi đóng dc, khi không. mọi người cho e hỏi địa chỉ chuyên khắc phục/sửa về cửa xe này .e cám ơn

2. Vừa tuần trước, e có bị bể bố thắng của thắng tay (đạp chân ) , e đã gỡ ra rồi nhưng vì chỗ gara e tháo ra họ k mua dc bố này nên e cũng muốn hỏi chỗ thay bố này.
e ở sg.mong ace trên diễn đàn đọc được bài viết này có thể hướng dẫn e.

p/s: e k vô hãng vì thợ tay nghề hãng k giải quyết được vấn đề mà chỉ thay bao phủ chi phí cao và k đúng chỗ cần khắc phục.

Kia Sedona 2015 3.3 bản nhập Hàn gặp nhiều vấn đề, xin tư vấn
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: VitaraV6 and CuBiMi
Hạng C
22/2/13
521
2.599
113
Vđ1: vào Kia Thaco họ cân chỉnh nguội lại sẽ hết, tg mất chừng 30p cho 1 bên cửa. Xe mình chỉnh ae thợ họ ko tính phí.
Vđ2: bố thắng chính hãng rẻ rề. Vào hãng thay luôn. Hết.

Tập Lái
19/9/19
13
7
3
44
Mua xe hãng mà không tin hãng thấy sai sai sao đó. Bạn đi thợ ngoài không xong thì cứ hãng mà thẳng tiến

• Like
Reactions: VitaraV6
Hạng B2
18/3/11
201
196
43
Hiện tại xe e đang bị vài vấn đề sau mong ae trên diễn đàn có thể giúp đỡ hướng đẫn hay chỉ chỗ để e sửa.

1. Xe e bị vấn đề về cửa lùa bên phụ ( chủ yếu mở bên này) . khi đóng cửa điện thì sẽ phát ra tiếng kêu rất lớn lúc cửa đóng hết vào. tiếng kêu giống như bị kẹt cái j. có khi thì nó kêu xong nó đóng dc,có khi đóng rồi bị nảy ra , lúc đó xe báo cửa chưa đóng,buộc phải đi xuống qua tấn thêm lực vô cái phía đuôi cửa thì nó kêu cái kịch nó mới vô hết. e đã có đi 1,2 gara gần nhà nhưng k khả quan, sửa dc vài ngày lại hên xui, có khi đóng dc, khi không. mọi người cho e hỏi địa chỉ chuyên khắc phục/sửa về cửa xe này .e cám ơn

2. Vừa tuần trước, e có bị bể bố thắng của thắng tay (đạp chân ) , e đã gỡ ra rồi nhưng vì chỗ gara e tháo ra họ k mua dc bố này nên e cũng muốn hỏi chỗ thay bố này.
e ở sg.mong ace trên diễn đàn đọc được bài viết này có thể hướng dẫn e.

p/s: e k vô hãng vì thợ tay nghề hãng k giải quyết được vấn đề mà chỉ thay bao phủ chi phí cao và k đúng chỗ cần khắc phục.

View attachment 2996750*Ảnh minh họa
cửa trượt kia sedona hay bị hỏng ngậm khóa cửa phía sau cửa trượt (rách bọc cao su), bác thay ngậm cao su là hết, e bị hỏng thay hết 1tr700 chốt khóa +400k bảo dưỡng cửa trượt

• Like
Reactions: kurobull88
9/5/16
4.031
4.179
113
Bình Phước
Chỗ có bác sĩ chuyên ngành thì bác không vào, bác lại vào đây hỏi toàn tay ngang để mong hết bệnh. Cũng thật sự ạ với bác. Cái sedona là xe cỏ, kể cả có thay cả cụm thì chi phí cho cái khóa cửa cũng không bao nhiêu, chi phí cho cái bố thắng cũng chẵng là bao so với những gì bác nhận lại. Ấy vậy mà bác lại lấy xa bỏ gần, lấy đoãn bỏ trường thì người phải bực tức và hơn nữa là mất thời gian là bác.
P/S: Đôi điều chia sẽ, bác thấy không thuận nhĩ thì bỏ qua mà bác có bực đi nữa thì cũng phải bỏ qua. hehe :p :p :p

Hạng B2
14/7/22
236
205
43
Bác thớt lạ nhỉ, hãng mà chê lại đi kiếm gara ngoài. Mấy cái này em thấy vô hãng yên tâm hơn chứ nhỉ.

Tập Lái
2/8/23
14
6
3
36
Có 1 vấn đề cửa lùa mà bác đặt tiêu đề "nhiều" :D
Bản xăng 3.3 này giờ giá quá hợp lý, đang trong tầm ngắm của em mặc dù đang chạy xe hạng A.
dạ e sẽ rút kinh nghiệm