Hạng D
31/3/11
1.668
882
113
Vài tấm hình em làm Sorento 2014 xe bác Tuanchelsea và 1 bác khách quen bên em post lên topic cho xum tụ nhé các bác, có gì ko phải nhẹ tay gium em ah
Sorento 2014 của 2 bác chủ rất trẻ tuổi.
DVD: JVC V40BT
Loa trước: Infinity Kappa 60.11cs
Loa sau: Infinity Kappa 62.9
Sub điện gầm ghế: Mutant
Amply: JBL GTO 804EZ
Vài hình ảnh các bác xem qua.
Loa bass của cặp Kappa62.11cs để ở cửa trước

KIA Sorento - Giao lưu, chia sẻ!

Loa treble để trên góc chữ A

Cặp đồng trục Kappa 62.9 để cửa sau

Sub Mutant để gầm ghế phụ

Và amply GTO804EZ để ghế tài

Đại đa số các tín đồ âm thanh thì cái DVD TQ mà Trường Hải gắn theo xe KIA thì ko thể nghe lọt lỗ tai ah. Để cải thiện chủ xe vào em JVC V40BT
DVD Zin theo xe.....NoName

Vào JVC V40BT

Và xem của bác Tuanchelsea, menu là;
Loa trước: JBL GTO609C
Loa sau: JBL GTO629
Sub hơi: JBL GTO804
Amply 5 kênh: JBL GTO5EZ
Cách âm sàn: STP Gold
Vài hình ảnh các bác xem qua
Loa bass để cửa trước và loa treble để góc chữ A của bộ GTO609C

Loa đồng trục JBL GTO629 để cửa sau

Amply JBL GTO5EZ để dưới ghế phụ

Sub hơi chỉ đóng đơn giản để dễ di chuyển và tháo ra khi cần thiết

Giam tiếng ồn từ dưới đường và bánh xe vọng lên nên cách âm thêm sàn bằng vật liệu STP - sản xuất tại Nga

Cảm ơn các bác đã xem qua và ném đá nhẹ tay ah
Thân
Nhìn thấy thèm,thôi em đi za hix

• Like
Reactions: haikia3333
Hạng D
23/3/05
2.199
286
83
Hôm cuối tuần em đi test drive, hãng hết xe hay sao mà đưa em test con dầu 2014(em đang muốn tìm hiểu và có mua thì mua máy xăng). Test xong thì có nhận xét thế này:
---- SUY NGHĨ KHÁC
- Do tính năng lùi ghế khi tắt máy để tài xế dễ ra khỏi xe (cái này hay- em ủng hộ), nhưng do đó khi tx quay vào xe và để đạp thắng đề máy - phải với đến chân thắng 1 chút. Nếu thiết kế thông minh hơn, khi có người ngồi vào thì nên tự động trả về vi trí cũ. Hơi bất tiện chút thôi.
Cái ghế thì nếu chân không với tới thắng thì nhấn nhẹ 1 lần vào công tắc, điện sẽ on, ghế sẽ chạy lên, sau đó thì đạp thắng và đề cũng được

Hạng C
Cái ghế thì nếu chân không với tới thắng thì nhấn nhẹ 1 lần vào công tắc, điện sẽ on, ghế sẽ chạy lên, sau đó thì đạp thắng và đề cũng được

Chuẩn đó anh Nam, nhưng em chưa phải làm thế bao giờ, dù chân không dài và chẳng thấy có chút bất tiện nào.
Bác coolblue muốn ngồi vào ghế mà tự động trả luôn về vị trí nhớ thì là hơi viễn tưởng quá, vì lúc đó chưa nổ được máy thì sao ghế nó trả về được, phải không ạ?

• Like
Hạng B2
18/9/14
128
90
28
TP HCM
toyotaphumyhung.net.vn
Như vậy là sau bao nhiêu ngày căng óc suy nghĩ, mò mẫm lục sục trong thớt KIA đọc hết các trang liên quan về KIA và cuối cùng là vượt qua được rào cản dị nghị, nghi ngờ về chất lượng lắp ráp của Thaco, e đã quyết định chọn Kia Sorento và hôm nay với niềm vui khó tả, xin được khoe với các bác e nó đây ạ :
Hi! chúc mừng Bác tìm đc con xe như ý! Kia Sorento chạy ngon "vừa đủ xài"!hehe

• Like
Hạng D
23/3/05
2.199
286
83
Chuẩn đó anh Nam, nhưng em chưa phải làm thế bao giờ, dù chân không dài và chẳng thấy có chút bất tiện nào.
Bác coolblue muốn ngồi vào ghế mà tự động trả luôn về vị trí nhớ thì là hơi viễn tưởng quá, vì lúc đó chưa nổ được máy thì sao ghế nó trả về được, phải không ạ?
hehe... lúc đó thì cần có 1 cái cảm ứng mông trên ghế, nó sẽ bật điện và trả ghế về :D
Đùa thôi, chứ xài riết rồi quen, nếu không thích có thể tắt chức năng lùi ghế được nữa mà

• Like
Hạng C
15/11/11
809
925
93
hehe... lúc đó thì cần có 1 cái cảm ứng mông trên ghế, nó sẽ bật điện và trả ghế về :D
Đùa thôi, chứ xài riết rồi quen, nếu không thích có thể tắt chức năng lùi ghế được nữa mà
Bác có biết cách nào setup ghế khi mỡ cửa ra bước vào nằm ở vị trí xa tay lái và thấp nhất không, vì mình bước vào ra cứ vướng cái đầu :(