Hạng B2
24/10/11
394
246
43
56
Mình chỉ nghĩ đơn giản nhưng không biết đối với mấy anh kỹ thuật ở ngoài thì có khó không.
Hiện tại khi off thì vị trí ghế đang ở điểm A, giờ mình muốn khi off thì vị trí ở điểm B ( xa và thấp ). Mà khi ghế ở điểm A thì cũng do setup --> điểm B cũng setup được --> mình hỏi kỷ thuật TH thì trả lời k0 được. :(
Nó liên quan đến bo mạch xử lý bác ơi. Không set up đơn thuần như bác đang nghĩ đâu....

• Like
Reactions: chickendau
Hạng C
Kia/ Hyundai có nhớ ghế 2 vị trí và tiến/ lùi ghế tự động vậy là ngon lém rồi bác Gà ơi.
Kể cả có thêm một vị trí nhớ thứ 3 nữa, như bác Ảo thuật gia nói, thì khi tắt máy ghế vẫn lùi/ tiến vào vị trí off định sẵn chứ đâu còn ở vị trí nhớ nữa ạ.

Tóm lại là em quá thỏa mãn khi ngồi từ ghế chỉnh cơ, rồi chỉnh điện đến ghế nhớ và tự động tiến/ lùi.
Santa Fe của bác Ảo thuật gia thì ngon thêm ở phần ghế phụ cũng chỉnh điện luôn.

Tuy không thể so với nhớ ghế 3 vị trí ở cả ghế tài và phụ của các dòng cao cấp, nhưng từng ấy tiện ích mà em được hưởng với số tiền em bỏ ra là em "thỏa mãn" rồi ạ :)

Hạng C
15/11/11
809
925
93
Kia/ Hyundai có nhớ ghế 2 vị trí và tiến/ lùi ghế tự động vậy là ngon lém rồi bác Gà ơi.
Kể cả có thêm một vị trí nhớ thứ 3 nữa, như bác Ảo thuật gia nói, thì khi tắt máy ghế vẫn lùi/ tiến vào vị trí off định sẵn chứ đâu còn ở vị trí nhớ nữa ạ.

Tóm lại là em quá thỏa mãn khi ngồi từ ghế chỉnh cơ, rồi chỉnh điện đến ghế nhớ và tự động tiến/ lùi.
Santa Fe của bác Ảo thuật gia thì ngon thêm ở phần ghế phụ cũng chỉnh điện luôn.

Tuy không thể so với nhớ ghế 3 vị trí ở cả ghế tài và phụ của các dòng cao cấp, nhưng từng ấy tiện ích mà em được hưởng với số tiền em bỏ ra là em "thỏa mãn" rồi ạ :)
Bác nhắc lại minh mới nhớ là lúc đi tìm mua xe, mình tính chọn em SantaFe 2012 ( hàng tồn mới 100% của HTC, sale chào giá 970tr ) khi vô ngồi chỉnh cơ là thấy chán liền.

Hạng B2
30/7/09
155
257
63
Em có chút thắc mắc nhờ các bác khai sáng giúp.
Em chạy Sò cũng 4 năm rồi mà không để ý, vừa rồi đi cùng thằng bạn nó mới chỉ là sao mày không để đèn ở chế độ auto vì em thường có thói quen là tự tắt mở đèn.
Em mở Auto thì xảy ra vấn đề là tắt máy mà đèn không tắt, phải bấm khóa trên remote thì đèn mới tắt được. Camry thằng bạn em thì tắt máy là đèn tự tắt luôn.

Hạng C
15/11/11
809
925
93
Em chạy Sò cũng 4 năm rồi mà không để ý, vừa rồi đi cùng thằng bạn nó mới chỉ là sao mày không để đèn ở chế độ auto vì em thường có thói quen là tự tắt mở đèn.
Em mở Auto thì xảy ra vấn đề là tắt máy mà đèn không tắt, phải bấm khóa trên remote thì đèn mới tắt được. Camry thằng bạn em thì tắt máy là đèn tự tắt luôn.
Mình không biết xe bác thế nào chứ mình sử dụng con i20 Hyundai và New Sò thì tắt máy đi ra 1 lúc là nó tắt đèn chứ không phải tắt liền ( thời gian bao lâu thì mình không có đếm ).
Còn tắt máy đèn tắt luôn thì mình thấy không có hay lắm vì ban đêm bác về nhà, vừa tắt máy chưa kịp chui ra xe hay lấy đồ đóng cửa nó tắt tối thui thì sao. :(

Hạng D
1/7/13
1.576
1.363
113
Biên Hòa
Mình không biết xe bác thế nào chứ mình sử dụng con i20 Hyundai và New Sò thì tắt máy đi ra 1 lúc là nó tắt đèn chứ không phải tắt liền ( thời gian bao lâu thì mình không có đếm ).
Còn tắt máy đèn tắt luôn thì mình thấy không có hay lắm vì ban đêm bác về nhà, vừa tắt máy chưa kịp chui ra xe hay lấy đồ đóng cửa nó tắt tối thui thì sao. :(
Theo em nhớ thì để tự động lúc tắt máy khoảng 10 giây sau tự động tắt đèn lái, còn sáng đèn đờ mi.

Hạng B2
28/7/13
326
413
63

Với Sò 2014 thì đèn hoạt động như thế này nè bác:
+ Đèn đờ mi: đèn sẽ sáng khoảng 30 giây sau khi tắt máy khóa cửa
+ Đèn lái: tắt sau 15 giây
Đương nhiên nếu bác để đèn ở chế độ Auto mà muốn tắt máy tắt đèn ngay thì phải bấm Lock trên smart key.

Trường hợp muốn để đèn đờ mi sau khi tắt máy (khi đậu xe chỗ đường vắng trời tối chẳng hạn) thì bác tắt máy --> mở cửa --> mở đèn đờ mi --> đóng cửa. Đèn để kiểu này mà hết bình là ráng chịu à :)

• Like
Reactions: Luan Le