Hạng B2
22/2/09
217
94
28
- Hệ thống dây điện không phải do bác Hải sản xuất mà do 1 em OEM nào đó, lắp ráp thì đúng tiêu chuẩn nhưng hàng OEM nên khó quản lý chất lượng hơn, lỗi này chỉ được thấy trên 1 số xe Sò đời 2012 và 2013. đời 2014 không bị, cách khắc phục đơn giản, chỉ mất công chạy vào hãng mà thui, bác xem sẵn đợt bão dưỡng nào đó làm luôn nhé. À, không tốn chi phí nhé bác, ngoài ra, bác kiểm tra lại bình nhé, nếu khoảng 2 năm thì bình yếu cũng là đương nhiên.
Hãng nào cũng dùng dây OEM chứ riêng KIA đâu bác, theo em biết Sumidenso ở Hải Dương nó làm dây cho gần như mọi loại xe ráp ở VN, kể cả xe tải và xe khách, chỉ trừ xe của TQ. Anh Hải có đặt hằng ở Sumidenso hay không thì em không rõ.

Tập Lái
3/9/11
16
4
3
Cảm ơn các bác đã tư vấn, để hôm nay rãnh mang ra cho mấy anh kỹ thuật xem thế nào, em ở nha trang nên ko có kia chính hãng, ko biết có làm được ko
Hôm qua em đã đi làm như bác nguyenlongkt nois nhưng ko có thời gian để xem mấy anh kỹ thuật làm gì, nhưng nghe nói lại lỗi này là do hệ thống mối hàn điện giống y như bác nguyenlongkt nói. Mới nhận xe lại tối qua check thấy ok, thử hết các chức năng đều ok hết. Sửa vụ này miễn phí nha các bác

Hạng D
18/10/12
1.211
741
113
Hôm qua em đã đi làm như bác nguyenlongkt nois nhưng ko có thời gian để xem mấy anh kỹ thuật làm gì, nhưng nghe nói lại lỗi này là do hệ thống mối hàn điện giống y như bác nguyenlongkt nói. Mới nhận xe lại tối qua check thấy ok, thử hết các chức năng đều ok hết. Sửa vụ này miễn phí nha các bác
Chúc mừng bác nhé, hết cái vụ này tự nhiên nghe nhẹ cái đầu đúng không bác, heheh. Ngoài ra, nếu được bác đem xe đi phủ gầm (bao gồm cả 4 hốc bánh xe) và cách âm 4 hộc bánh, giá tại sài gòn là 3,5 triệu, bảo đảm bác chạy xe còn sướng hớn nữa đó, cách âm như sedan luôn, em còn bất ngờ khi chạy xe mới làm xong mà.
- Em thấy trên trang chủ của THACO có đại lý của KIA tại nNha Trang nè.
Đại lý Sao Mai Anh - Nha Trang

Địa chỉ: 72 đường 23/10, TP Nha Trang, Khánh Hòa
Điện thoại: 058 3815 200 - Fax: 058 3819 677

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
16/5/07
1.815
27
48
Chào các Bác
Tuần sau em sẽ có một chuyến xuyên Viêt: Sapa, Đồng văn- lủng cú, Thác bản dốc, ..và em muốn test thử sưc chịu đựng của con New So 2014 ( em mới lấy 1 tuần). Đề dự phòng rùi ro, em nhờ các bác lão làng của So cho em số đthoại hotline của chuyên gia service Kia- đề khi gặp sự cố em có thề nhờ tư vân qua đt.
Thanks

Hạng C
15/11/11
809
925
93
Chúc mừng bác nhé, hết cái vụ này tự nhiên nghe nhẹ cái đầu đúng không bác, heheh. Ngoài ra, nếu được bác đem xe đi phủ gầm (bao gồm cả 4 hốc bánh xe) và cách âm 4 hộc bánh, giá tại sài gòn là 3,5 triệu, bảo đảm bác chạy xe còn sướng hớn nữa đó, cách âm như sedan luôn, em còn bất ngờ khi chạy xe mới làm xong mà.
- Em thấy trên trang chủ của THACO có đại lý của KIA tại nNha Trang nè.
Đại lý Sao Mai Anh - Nha Trang

Địa chỉ: 72 đường 23/10, TP Nha Trang, Khánh Hòa
Điện thoại: 058 3815 200 - Fax: 058 3819 677
Cái vụ cách âm hộc bánh New Sò làm có hiệu quả không bác.

• Like
Reactions: parksonghiep
Tập Lái
3/9/11
16
4
3
Đúng bác nguyenlongkt, sao mai anh là đại lý nhưng có vẻ ko chuyên về kia cho lắm.

Hạng C
Cái vụ cách âm hộc bánh New Sò làm có hiệu quả không bác.

Phủ gầm thì bên bác Hiếu Auto 751 - Gò Vấp tặng luôn cách âm 4 hốc bánh bằng cao su non. Cộng cả hiệu quả phủ gầm và cách âm hốc bánh, giảm đc một phần độ ồn từ mặt đường.
Thay luôn vỏ Kumho VN mới, sẽ êm và giảm ồn đáng kể.

Hạng C
Chào các Bác
Tuần sau em sẽ có một chuyến xuyên Viêt: Sapa, Đồng văn- lủng cú, Thác bản dốc, ..và em muốn test thử sưc chịu đựng của con New So 2014 ( em mới lấy 1 tuần). Đề dự phòng rùi ro, em nhờ các bác lão làng của So cho em số đthoại hotline của chuyên gia service Kia- đề khi gặp sự cố em có thề nhờ tư vân qua đt.
Thanks

New Sò mà xuyên Việt đi Tây Bắc thế thì nhất rồi. Bác yên tâm là xe mới sẽ gần như chẳng có vấn đề gì về máy móc cả đâu.
Bác có số hotline SOS Team rồi, cứ thoải mái chiến thôi.

Hạng C
Sao không thấy nút ESP: hệ thống cân bằng điện tử esb
Hay nó mặc đinh vậy các bác, hồi trước santa fe em thì thấy nút này các bác khai sáng giúp em

Nút ESP hay VDC chính là cái nút hình chiếc xe trên đường ngoằn ngoèo đó ạ.
Sinh ra cái nút này làm gì ko biết, chức năng này luôn để mặc định ON toàn thời gian mới đúng, vì mấy ai muốn bấm OFF nó đi đâu.