Hạng C
15/12/14
731
1.078
93
HCMC
Nó kêu tẹt tẹt ngay chỗ mấy cánh cửa đúng hông bác ? Nếu đúng thì bình thường vì xe nhà em cũng bị vậy , xe vặn sườn đó bác , do cửa nóc lớn quá làm khung xe có phần yếu hơn nhưng tóm lại tình trạng đó bình thường :)
Trần xe bị kêu là do rèm cửa nóc bản 2013 kéo tay nên hãng làm lỏng cho dễ kéo nhưng sẽ bị kêu . Bác vô hãng nói họ chêm thêm vô rèm cửa nóc cho hết kêu nhưng lúc kéo sẽ hơi cứng :) :)
Bác cũng tốt bụng nên trả lời, em nghĩ bluesea4914 là sale hãng khác qua chém gió, kêu chụp hình xe lên thì bảo ko biết up hình (member từ 2012 mà ko biết up hình cũng lạ), thông thường nếu là chủ xe bị vậy thì ai cũng vào hãng kiểm tra ( xe 2013 chắc chắn còn bảo hành, đối với người bỏ ra cả tỉ để mua Sorento - Xe Hàn- thông thường là người có suy nghĩ rất kỹ càng và chín chắn, ko lẽ ko biết mang xe vào hãng ktra?) cần gì phải hỏi chỗ làm uy tín, nhưng ngại sơ hở nên lại bảo ở tỉnh. Đối với những comment loại này ít anh em nào trả lời lắm.
Còn theo em khả năng vặn sườn là rất thấp, khung xe bằng thép, khi hãng làm cửa trần lớn bằng kính họ đã tính toán lực, (Sorento là xe toàn cầu, ko phải là xe riêng cho thị phần VN, ko làm chơi chơi đc đâu) kính toàn trần, nếu xe vặn sườn kính sẽ nứt hoặc vỡ ngay.

Hạng B2
10/11/14
235
172
43
52
Tình hình là tui cũng bị vấn đề như anh vậy, hãng cũng thay đĩa thắng và bố thắng nhưng vẫn không hết. Mấy đại ca nào đả có kinh nghiệm xử lý vụ này vào chỉ giáo đàn em với,cám ơn rất nhiều...
Hic...đi bảo dưỡng 1000km xong về dín thêm bịnh thắng bị kêu khi rà thắng.

Hạng C
14/8/13
529
303
63
Kia có sách hdsd bác oi. Nhưng nói đến sách hdsd thì nó như thế này bác oi. Tiêng việt hẳn hoi nhé nhưng mà TH lấy hdsd của kia viết cho tất cả các các loại xe mà kia sx và cho các thị trường . Châu âu , mỹ .... dịch ra VN . Và dùng chung cho tất cả các xe TH bán ra tại VN.. lên trong hdsd nó hay có câu ((nếu có)) đọc nổ cả đầu và chẳng hiểu gì cả . Bác TH bán xe cả tỏi mà ko có được 1 cuốn hdsd cụ thể cho từng loai xe tưng đời xe chán thặc,
xe mình new sorento đk 04/04/2015 , và không lock cửa tự động bác oi.
Bác đem xe vo hãng bảo hành đi. xe nào cũng có block cửa tự động mà. Thậm chí còn có nhiều kiểu block cửa nữa. Đem vô người ta cài lại cho bác

Hạng C
14/8/13
529
303
63
Vietmap trên xe em New Sorento định vị quá chậm, em test định vị từ cơ quan về nhà (cách 5km), đi từ cty về đến nhà ( 20 phút) vẫn chưa định vị được, bác nào có chiêu nào cải thiện đc tình hình giúp em với, tks.
Chịu thôi bác ơi. Theo em thì có 2 loại thẻ, em thấy cái thẻ cũ với phần mềm cũ hơn lại chạy nhanh hơn cái thẻ mới. hihi. Bác thử Reset lại thẻ xem sao

• Like
Reactions: Vongmautoan
Hạng C
14/8/13
529
303
63
Bác vào hãng cập nhật đi, nghe nói có phiên bản mới rồi mà.
Hôm bữa em vào hãng kiểm tra thì Vietmap lại bắt đc tín hiệu, nói chung nó chập cheng lắm. Chán với cái DVd của anh Hải, có cái nào tốt hơn, em móc xèn bù liền.
Sống chung với lũ thôi bác ơi.

Hạng D
1/7/13
1.576
1.363
113
Biên Hòa
Em mới thấy giao diện này lần đầu á
Bác thay cái dầu DVD bên bác Vũ là có giao diện đó liền à.
Bác ơi. cửa New Sorento mình đâu có tự block đâu. xe bác vừa block rồi unblock sau 30s mà không mở cửa nó tự block đùng không ạ
Đúng rồi Bác, chỉ có chức năng tự động đó khi bác sử dụng bằng remote.

Hạng C
14/8/13
529
303
63
Bác thay cái dầu DVD bên bác Vũ là có giao diện đó liền à.

Đúng rồi Bác, chỉ có chức năng tự động đó khi bác sử dụng bằng remote.
à. vậy là đầu này không phải của hãng. hàng chi. Đầu nay ok hơn phải không ? bác Sing tham khảo thay đi. cái đầu DVD ichang hãng