Hạng B2
1/4/15
127
155
43
55
Xe em new so không khóa đâu, hỏi nv bảo dưỡng kia Bình Tân trả lời:(không có xe nào khóa tự động đâu, vì có khóa tự động thì nếu chìa thông minh bị sự cố thì xe sẽ bị lock) ,

Tập Lái
19/5/15
4
0
1
34
CÁC BÁC CHO EM HỎI LÀ HÌNH NHƯ HÃNG XE KIA KHÔNG CÓ SÁCH HƯỚNG DẪN THEO XE ĐÚNG KHÔNG CÁC BÁC?

Hạng B2
1/4/15
127
155
43
55
CÁC BÁC CHO EM HỎI LÀ HÌNH NHƯ HÃNG XE KIA KHÔNG CÓ SÁCH HƯỚNG DẪN THEO XE ĐÚNG KHÔNG CÁC BÁC?
Kia có sách hdsd bác oi. Nhưng nói đến sách hdsd thì nó như thế này bác oi. Tiêng việt hẳn hoi nhé nhưng mà TH lấy hdsd của kia viết cho tất cả các các loại xe mà kia sx và cho các thị trường . Châu âu , mỹ .... dịch ra VN . Và dùng chung cho tất cả các xe TH bán ra tại VN.. lên trong hdsd nó hay có câu ((nếu có)) đọc nổ cả đầu và chẳng hiểu gì cả . Bác TH bán xe cả tỏi mà ko có được 1 cuốn hdsd cụ thể cho từng loai xe tưng đời xe chán thặc,
xe mình new sorento đk 04/04/2015 , và không lock cửa tự động bác oi.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
19/5/15
4
0
1
34
Cuối cùng em rút kết theo quan điểm cá nhân:
1. Mua xe: Lời khuyên chân thành các bạn mới mua xe là không nên tin tưởng tuyệt đối vào showroom nếu có nhờ bạn bè rành đi coi xe thì nên coi lúc sales báo xe mới về đừng đợi ra biển số lúc giao xe rồi mới lên coi lúc đó thì....không lấy cũng không được.
Coi như thế nào để biết bánh mì nóng mới trong lò ra hay từ showroom hâm nóng lại thì cũng là bài học đáng tìm hiểu nhóe.

EM KHÔNG HIỂU Ý NÀY LẮM! CÁC BÁC GIẢI THÍCH GIÚP EM VỚI! VỚI EM COI TRÊN DIỂN ĐÀN THÌ HÌNH NHƯ NEW SÒ 2014 NHÀ MÌNH CÓ PHIÊN BẢN LẮP RÁP TẠI VN VỚI PHIÊN BẢN NHẬP NGUYÊN CHIẾC HẢ BÁC?

Hạng D
25/8/09
1.128
1.113
113
Vietmap trên xe em New Sorento định vị quá chậm, em test định vị từ cơ quan về nhà (cách 5km), đi từ cty về đến nhà ( 20 phút) vẫn chưa định vị được, bác nào có chiêu nào cải thiện đc tình hình giúp em với, tks.

Hạng B2
1/4/15
127
155
43
55
Vietmap trên xe em New Sorento định vị quá chậm, em test định vị từ cơ quan về nhà (cách 5km), đi từ cty về đến nhà ( 20 phút) vẫn chưa định vị được, bác nào có chiêu nào cải thiện đc tình hình giúp em với, tks.
Vietmap trên newso của em phiên bản S1 chạy tốt. có điều Vietmap cập nhật quá chậm có nhiều đường mới khánh thành lâu rồi mà chưa cập nhật.
Bác mang vào hãng kiểm tra xem ạ.

• Like
Reactions: singapore12
Hạng B2
10/11/14
235
172
43
52
Mấy bác nhào vào chém dùm em vụ này cái:
Tình hình là xe em đã hoàn tất bảo trì 1000km, nhưng em phát hiện xe có hiện tượng sau 2 đĩa thắng sau có hiện tượng "mòn" với các đường sướt đồng tâm (má thắng có tác động lên đĩa) nhưng 2 đĩa trước còn mới ken như mới xuất xưởng (xem hình minh hoạ). Em có nói với kỹ thuật của KIA là có thể 2 thắng trước không ăn vì buổi sáng em lấy xe ra thì thắng rất ăn nhưng chạy vòng vòng tầm trên 1h thì phải đạp rất sâu thì nó mới ăn. Kỹ thuật KIA kiểm tra và kết luận = BT (bình thường).

Mấy bác cho em xin ý kiến và nên kiểm tra ở đâu cho chắc cú nhưng vẫn đảm bảo tính năng kỹ thuật của xe...Em đau đầu quá, kiểu này sau dám chạy cao tốc.

Hoặc bác nào đang chạy New So tầm trong vòng 1000km ngó dùm em coi cái thắng trước sau của mấy bác giống tình trạng của em không? Em cảm ơn.

Hình minh hoạ thắng mới, đĩa thắng trước của em còn nguyên các đường xướt zin như vậy.

Hình minh hoạ, đĩa thắng có tác động của má thắng

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
25/8/09
1.128
1.113
113
Vietmap trên newso của em phiên bản S1 chạy tốt. có điều Vietmap cập nhật quá chậm có nhiều đường mới khánh thành lâu rồi mà chưa cập nhật.
Bác mang vào hãng kiểm tra xem ạ.
Bác vào hãng cập nhật đi, nghe nói có phiên bản mới rồi mà.
Hôm bữa em vào hãng kiểm tra thì Vietmap lại bắt đc tín hiệu, nói chung nó chập cheng lắm. Chán với cái DVd của anh Hải, có cái nào tốt hơn, em móc xèn bù liền.

• Like
Reactions: songvan