Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn
Con đội/ kích của xe tôi bị hỏng, nó là loại cây dài, quay tay, kê bên ngoài hông xe. Vì nó bị hỏng rồi nên tôi chưa thử được loại kích này sử dụng thế nào, mấy cái nắp bên hông xe tháo ra ra sao. Bác nào có biết loại kích này đang bán ở đâu ko? tôi thích mua hàng zin nên hơi cầu kỳ nhờ các bác tư vấn giúp, con đội thuỷ lực có bánh xe loại 2ton của TQ màu đỏ mới tinh bán có 200K àh :D

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53
RE: Kích - con đội riêng của Mercedes 4 chỗ

vào hãng đi bác, đi xe mẹc vào hãng cho nó hoành cháng bác ạ

Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn

Kích xe mới tinh đời 2005 cho chiếc xe cũ 1995 của em có lẽ ko hạp bác ạh. :D

Hạng B2
26/10/05
497
0
16
53
www.otosaigon.com

Bác nexus. Có một tiệm mả em không nhớ tên, nằm trên đường Nguyễn Công Trứ. Nếu bác đi từ Yersin về hướng Hàm Nghi thì khi qua ngã tư Calmete một đoạn nó nằm bên tay phải. Tiệm nhỏ thôi nhưng rất dễ thấy vì phía ngoài treo toàn đồ của Merc thôi. Ở đây bán từ đồ cũ 30 năm đến đồ mới tinh mà giá cũng ổn. Trước đây em chạy con 280SEL đời 89 cũng hay mua đồ chỗ này. Bác thử đến đó tìm xem. Chúc bác chung thủy được với em này dài lâu.

Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn

Cám ơn bác xecộ nha, tôi vừa mua con đội Tầu mới kính coong 2ton giá 210K rồi vì lùng xục nguyên ngày ở Dân Sinh mà ko thấy. Tôi sẽ mò ra chỗ đấy của bác chỉ xem sao, nếu có thì làm cái nữa, nhân tiệncũng xem đồ phụ tùng Merz nhu thế nào, thế bây giờ bác đang chạy xe gì, đã chạy SEL rồi mà bi giờ đổi loại xe khác hiệu khác thì cũng hơi lạa nhỉ, mong là bác vẫn đang chạy Merz :D

Hạng B2
26/10/05
497
0
16
53
www.otosaigon.com

Em cũng là fan của merc đấy. Nhưng bây giờ em đi xe Nhật rồi. Merc mới thì đắt quá mua không nổi, còn những chiếc cũ của em (280SEL, E320 đời 89) thi uống xăng và sửa tốn tiền quá nên đành phải bán (trung bình ~ 30l/100km đấy). Nếu có điều kiện em cũng sẽ quay lại merc thôi. Em rất thích những chiếc S đời 87 - 93, nếu mà máy còn cứng thì tuyệt. Vì em hay đi xa nên cũng ngại xe cũ, chứ còn merc mà chạy đường trường thì không có con nào hơn được đâu.

VW confirmed
Hạng C
11/2/04
521
6.228
113
53
SG

chắc xe bác @Ne cũng làm cả két/100km hả :D??Tửu luơng em nó thế nào bác?.Nghe 30 ve thấy mà phát khiếp :mad:

Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn

Xe em đời 95, E200 máy nhỏ thôi, chạy đường thành phố 14 lit, ra đường trường chắc bớt được tí nữa - em vẫn gồng được bác ạh

Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City

Bác nexus phải giảm uống bia để cho vợ 2 của bác uống xăng đó mà.:D:D
Con xe của bác nexus khi lấy từ ngoài Hà nội vào giá cả bao nhiêu vậy?Hôm qua ngồi nói chuyện với bác về em gọi ngay cho ông già em ở Hà nội, hai cha con em cùng thống nhất là tầm 5-7K thì cứ mua về chạy làm chân đi nếu máy móc còn ngon và không nhất thiết phải hàng hiệu.
Bác xem dùm em có con nào ngon thì PM cho em với nhé, khi nào có điều kiện hơn thì cũng nhờ bác bán dùm luôn để đổi xe khác.

Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn

Bác sang room Mercedes là thấy chiếc xe của em. Chạy đường trường hết 11lit thôi, bác cứ canh xe LD đi, tôi cũng để ý cho bác. Bác nào thuộc dạng quyết nhanh, mua nhanh bán nhanh thì gặp BS, tay này đang có biết 1 chiếc LD trông cũng ngon lắm, lại được y bảo kê thì nhắm mắt cũng chơi :D Thật !