Hạng F
28/8/19
6.710
11.415
113
Palm Beach, Florida, US
Coi chừng là mướp thì chết bỏ :):):)

Do đó có rất nhiều quốc gia ... không thay đổi biển số từ lúc xuất xưởng cho đến vào nghịa địa đó bác
Có hả ta!!!
Theo cái ngu mình biết, nói về phương tiện di chuyển thì chỉ có @LACDA là có ưu ái đấy chứ, ko cần đóng số mà có hẳn lun cái giấy khai sinh kèm CCCD :eek:
Ba cái thứ Lamborghi nì, Ferra rì, Bugat tì, Tes lì ( Nó là con Tes là), VinFest tì...là ko có cửa.

• Haha
Reactions: Perenco and Osin
Hạng B2
12/3/22
210
279
63
33
Con vk của bác bảo hổi xưa nó có 3 thằng bồ, ở chung với bồ 3 tháng.
Khi cưới về, nó khai thiệt là 9 thằng bồ, ở chung 81 tháng.
Mịa, mấy thằng đó nó biết vk bác có bao nhiêu sợi lông luôn. Lúc đó chắc bác li dị luôn quá.
Ở đó mà không quan trọng kkk.
Với bạn ấy, còn xài tốt là được

• Haha
Reactions: Phước.OS
Hạng F
29/10/16
11.623
22.488
113
Pháp
Đó là Họ dùng key pass, code pass...Nó là 1 mã hex định danh theo xe, để ECU so sánh. Nó có thể nằm ở 1 con IC/Counter/ nào đó, có thể dấu bất cứ đâu và kể cả wireless signal.
Gặp ca này, Muốn xử là phải xử 2 thằng.
Mà thấy em có vẻ đam mê, ám ảnh ODO nhỉ. Tốt!
Bây giờ, mình Deal thế này, Em training anh ODO, anh training em bùa ECU. Học phí là 1/10, của em là con số 1. OK ko?
Bác tủn, em có cái đam mê về ...đủ thứ, trong đó kỹ thuật là chính, Với lại chơi check ECU cũng có cái thú của nó với lại cũng có đụng chạm với IT,
Vụ tua ODO thì em không chơi và cũng không muốn đụng vào, còn quậy ECU thì OK
Vậy chừng nào bác Tủn mở cty nói em nha ...:):):)

Các chương trình mà em xem và dọc phá thì ngoài documents thì anh Vagcom là khó nhất, chuyên chơi binary , trật 1 là xong hàng
Có hả ta!!!
Theo cái ngu mình biết, nói về phương tiện di chuyển thì chỉ có @LACDA là có ưu ái đấy chứ, ko cần đóng số mà có hẳn lun cái giấy khai sinh kèm CCCD :eek:
Ba cái thứ Lamborghi nì, Ferra rì, Bugat tì, Tes lì ( Nó là con Tes là), VinFest tì...là ko có cửa.
Đúng vậy, có rất nhiều quốc gia mà bản số xe đi suốt đời với chiếc xe của mình , ngay cả đổi chủ
- Dể kiểm tra lịch sữ xe
- Dể nhận định các ...đời xe (chữ số tăng theo thời gian)
- Theo dỏi xe gian lận, ăn cắp tương đối dể hơn
- không cần đổi bảng khi chuyền tay, chỉ cần làm lại giấy xe ...
..................
Nói chung là có nhiều cái hay

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
10/12/13
2.505
6.140
113
Tua ODO là do tâm lý thích ngon bổ rẻ. THế nên lái mới làm: chừng 1tr5 là muốn nhieu có nhiêu ( E xem tiktok quá 2h / ngày :D).
Mau xe em đi:Civic 2018 gần 4v8 thôi, e mà tua thì cho nguyên chiếc xe. hà hà

Hạng F
29/10/16
11.623
22.488
113
Pháp
Tua ODO là do tâm lý thích ngon bổ rẻ. THế nên lái mới làm: chừng 1tr5 là muốn nhieu có nhiêu ( E xem tiktok quá 2h / ngày :D).
Mau xe em đi:Civic 2018 gần 4v8 thôi, e mà tua thì cho nguyên chiếc xe. hà hà
Thì đúng theo tâm lý đại đa số người VN mình ....Đánh trúng tâm lý là đạt được 50% thành công rồi

Còn nếu cùng xe cùng năm cùng đời, cùng máy, cùng ..số liệu kỹ thuật với

- 200K từng làm máy, từng thay côn, từng thay tất cả các ống nhúng cao su máy, bạc đạn , cam ...có hoá đơn chứng từ toàn bộ (ngay cả thay ngoài cũng có hoá đơn),
- 50K không có thay gì cả, (trừ thay nhớt đi ...)

Vậy giá 2 xe thế nào và xu hướng người mua thế nào ở VN. Em thì em lấy ngay chiếc 200K ... (sau đó thay những món căn bản và bắt buộc)

• Like
Reactions: Mustafa
Hạng C
20/4/18
966
1.786
108
48
Bình Dương
Thì đúng theo tâm lý đại đa số người VN mình ....Đánh trúng tâm lý là đạt được 50% thành công rồi

Còn nếu cùng xe cùng năm cùng đời, cùng máy, cùng ..số liệu kỹ thuật với

- 200K từng làm máy, từng thay côn, từng thay tất cả các ống nhúng cao su máy, bạc đạn , cam ...có hoá đơn chứng từ toàn bộ (ngay cả thay ngoài cũng có hoá đơn),
- 50K không có thay gì cả, (trừ thay nhớt đi ...)

Vậy giá 2 xe thế nào và xu hướng người mua thế nào ở VN. Em thì em lấy ngay chiếc 200K ... (sau đó thay những món căn bản và bắt buộc)
Xe mình 2016 chạy 200K: thay 4 lần vỏ (mới thay cái chách 4 cái kính coong), Nhớt hộp số 2 lần, phuộc sau 2 lần, 2 cái thước lái, gầm 1 lần rưỡi, Bugi 1 lần (mới kiểm vẫn xài tạm được: 100K km) dây curoa 2 lần, thay ron mặt máy 1 lần (180K km), Lọc các loại ko kể được,.. máy vẫn bào tốt và tiết kiệm bt gần như mới.... chắc đi nhiều nhưng bảo dưỡng tốt....ko biết cố đến lúc nào

Hạng F
3/10/15
9.859
12.149
113
Xe mình 2016 chạy 200K: thay 4 lần vỏ (mới thay cái chách 4 cái kính coong), Nhớt hộp số 2 lần, phuộc sau 2 lần, 2 cái thước lái, gầm 1 lần rưỡi, Bugi 1 lần (mới kiểm vẫn xài tạm được: 100K km) dây curoa 2 lần, thay ron mặt máy 1 lần (180K km), Lọc các loại ko kể được,.. máy vẫn bào tốt và tiết kiệm bt gần như mới.... chắc đi nhiều nhưng bảo dưỡng tốt....ko biết cố đến lúc nào
Xe chạy 200k cũng có gì nguy hiểm đâu hả bác
Em thấy mấy xe công ty 300k, 400k cũng bình thường
Sợ nhất xe thủy kích thôi
Bữa vào garage sửa mà ngay gần xe em là 1 xe cũng 2016 vẫn trông mới tinh tươm chạy 70k vậy mà thợ bảo đang hạ cục máy ra!!! Xe thủy kích

• Like
Reactions: CuBiMi and Putin76