Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Kim đồng hồ tốc độ.

Hạng B2
20/1/07
176
0
16
50
HCM
RE: Kim đồng hồ tốc độ.

Trích đoạn: LPL
Cũng có thể là do đồng hồ nữa đó bác .... mà xe của mxminh là xe gì vậy? đời bi nhiu?

Xe của em cũ rích rồi Mer 300E đời 91-92 gì đó. Em cũng không biết là do đồng hồ hay do dây. Nhưng em chạy lên khoảng trên 40 thì hiện tượng đó hết bác ạ.

Hạng C
17/3/04
922
25
18
Vietnam

không có dây!:Dà có dây nhưng mà là dây điện

Hạng B2
20/1/07
176
0
16
50
HCM

@Gaz69
Bác phát biểu 1 câu ngắn gọn, súc tích quá...! Dưng cơ mà em chã hiểu! [8|]

Hạng C
24/3/04
594
884
93
56
Biên Hòa - Vietnam

Thì bác GAZ69 là pro mà , bác ấy sau khi tra một mớ sốp que hặc đít trên cái còm píu tờ của bác ấy xong thì biết xe bác xài đồng hồ công tờ mét đi zi tồ chứ không phải xài a na lốc , tức là có dây mà không phải là dây ̣(trục mềm) :D:D:D:D

Hạng F
14/9/04
9.900
27.404
113
Q3

Lúc trước đh tui hơi nhảy, tháo ruột ra thay ruột mới , vô tí ti mở bò ( láp ) , vẫn nhảy tưng tưng, túc quá thay cả vỏ lẫn ruột , không vô mỡ ( rút ruột mới mua ra không thấy có mỡ, có tí dầu ) để thế xài cả năm chẳng thấy nhãy tưng tưng nữa...
Có thể là tại cái võ dây cũ nó shit quá...
tui vô mỡ ở cái cùi bắp ( nhông khế) ngay đầu hộp số...
mà cũng nên kiểm tra trái khế, nếu nó mòn quá cũng có thể nhãy tưng tưng

Trích đoạn: qha_vn

tại sao không cần mỡ[8|]

Hạng B2
30/7/04
412
24
18
Sài Gòn

@ Các bác đi xe cũ: xe cũ (đồng hồ cơ)thì nó phải giật giật rồi, kiểu gì cũng có nhiều hay ít thôi. Hồi trước em đã từng tháo cái đồng hồ của chiếc cúp 82 ra để "em yêu khoa học rồi", mình không cải thiện được gì đâu đối với đồng hồ cơ đã có "tuổi".
-Em có kinh nghiệm này mách nhỏ để các bác cải thiện được phần nào độ rung của cái chân ông già: kéo vỏ dây (từ phía buồng máy) ra xa đồng hồ nhất có thể rồi cố định nó lại (đừng mạch quá nó tuột luôn thì toi). Em đã thực hành rồi:
a/ Đút dây vào sâu là nó giật mạnh lắm, nhìn như là nó muốn sút kim luôn.
b/ Kéo ra một chút là cải thiện được ~70-80% độ rung lắc của kim.

kinh nghiện dân gian bác nào bệnh này mà các phương pháp khác chữ mà không hết thì thử cách này, trái khế ít mòn lắm xe em 300K Km mà nó còn không suy suyển gì, em vừa bôi mỡ bò cho nó hôm qua. Bác nào thích DIY thì em vít cho một ít để bôi: mở em dùng là lại chịu được nhiệt độ cao: 150 c, độ lún kim NLGI 2. Chứ các bác bôi mấy loại ngoài chợ, 2K một bịt là không tốt đâu, nó sẽ bị khô, vón cục sau môt thời gian sử dụng-->tác nhân gây ma sát.

Maxi

-Nhắn tin tìm người (bạn trên 4rum) thân: GAZ69GAZ69 hiện nay tôi bị mất liện lạc với người bạn này (sau nhiều lầm PM mà không thấy hồi âm) . các bác nào thấy bác Gaz69 ở đâu xinh nhắn dùm cho Maxi. monh tin hồi âm
Xin hậu tạ.

Hạng C
17/3/04
922
25
18
Vietnam

đây đây đây!lâu quá kg xem PM vì mải mê VLTK,xin bác thứ lỗi.bây giờ sẽ lại tiếp tục:D:D:D

Hạng B2
30/7/04
412
24
18
Sài Gòn

@Gaz69 ơi, được tin bác em mừng quá, bác tiếp tục dùm em cái vụ spare part nhé. Chờ tin bác.
Nế có gì khó khan thì bác ới em 1 tiếng.

Maxi

Tập Lái
6/8/05
29
0
0

Thế các Bác xem thế nay là thế nào nhé:
-Trong khoảng 0 đến 100 km/h không vấn đề
-...Sau đó là nhảy loạn lên 160hoặc 180km/h luôn, nhảy loạn xạ và liên tục.
Hay là nó bảo cỡ tốc độ đó thì hậu quả là như nhau.

O.S.P.D
31/12/03
936
23
28
56
HCMC

con Van già của em và con Chim Xanh của bác Giáo làng cũng bị như thế. Em đang định hôm nào rảnh rỗi khám phá nó tí xíu, nếu mà các bác thay cái dây đồng hồ rồi mà không hết thì tháo cả cái đồng hồ đem ra cửa hàng tân trang S/c đồng hồ xe máy nó làm vệ sinh là hết ngay thôi.