Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Kim đồng hồ tốc độ.

Hạng B2
20/1/07
176
0
16
50
HCM
Xe của em chạy tốc độ khoảng dưới 30 cây chối 1 giờ là kim tốc độ cứ run bần bật như chân ông lão, dòm ngứa mắt thế. Không biết là có phải do dây tua đồng hồ công tơ mét không?. Em chỉ suy luận từ xe 2 bánh mà ra vì xe 2 bánh mà gắn dây Công tơ mét rởm hặc cũ quá thì cũng có tình trạng tương tự! Có tự xử lý được không hay lại phải mang ra Gara hả các Bác?

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"
RE: Kim đồng hồ tốc độ.

:D Tự hỏi rồi tự trả lời đúng luôn rồi !! Anh em biết nói thêm gì đây ngoài việc khuyên bác bổ sung chút mỡ vô lõi dây ! ( Tất nhiên là đồng hồ dùng dây cơ đấy nhé ) ;)

Hạng B2
20/1/07
176
0
16
50
HCM

Vậy là keng cho em rồi, xe máy thì em còn biết vì nó nằm trình ình ở bánh trước chứ Ôtô thì em chưa bao giờ dòm thấy nó ra làm sao và gắn như thế nào?, có khó lắm không bác Đè? [8|] Thế nào đi nữa thì thứ bẩy và CN này cũng có việc để làm đây.

Tập Lái
30/8/04
33
0
0

Hình như nó ăn ra đuôi hộp số bác ạ.

Hạng B2
25/9/03
139
2
0
Hà Nội
www.gattanday.net

mấy tay thợ hay sửa xe cho tôi, thợ khá lắm, nó bảo là dây công tơ mét không bôi mỡ, có lần mua cái dây cả vỏ mới về lắp luôn dứt khoát không cho mỡ, vậy thế nào là đúng hả các bác?

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

tại sao không cần mỡ[8|]

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48

Trích đoạn: quanroll

mấy tay thợ hay sửa xe cho tôi, thợ khá lắm, nó bảo là dây công tơ mét không bôi mỡ, có lần mua cái dây cả vỏ mới về lắp luôn dứt khoát không cho mỡ, vậy thế nào là đúng hả các bác?
1/- Mấy tay thợ thì tay nào chả muốn cho đi nguyên cụm hả bác[8D]
2/- Nếu là xài đ/h cơ (tức dây cáp truyền động xoắn đút vào trong vỏ) thì cứ làm như bác Đè chỉ.
3/- Nếu có tiền thích đem ra thợ cho họ thay cả thì...khỏi trao đổi luôn[8|]

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

Cũng có thể là do đồng hồ nữa đó bác .... mà xe của mxminh là xe gì vậy? đời bi nhiu? hồi trước đồng hồ con 505 cũng nhảy tưng tưng kiểu đó em thay dây nhợ mới keng mà vẫn bị :(:(:(:( ghét để vậy chạy lun :)

Hạng B2
17/8/04
156
1.263
93
HCMC

Con Jolie 2003 của công ty em lúc còn mới toanh cũng bị y như vậy, cứ như là xài phải dây công tơ mét dỏm ấy