DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
511
83
RE: Kinh nghiệm đi mua xe KIA Morning cũ & Những hỏng hóc thường gặp

Sao Bác bảo trì ở chỗ Trường Hải, em nghĩ bọn này nhập xe về nên chắc sẽ có spare part mà :D

Hạng B2
29/7/06
362
1
0
Hà nội

Trường Hải trả lời kiểu củ chuối lắm ! Công ty mới nhập xe chứ chưa có ý định nhập phụ tùng.

DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
511
83

có bác nào biết giá của Kia Morning nhập khẩu SLX mới 100%, nghe Bác gì nói xẽ cũ mà hỏng hóc thì phụ tùng hơi lâu nên em lấy xe mới cho chắc ăn :D

Hạng B2
26/10/05
497
0
16
53
www.otosaigon.com

Trường Hải trả lời kiểu củ chuối lắm ! Công ty mới nhập xe chứ chưa có ý định nhập phụ tùng.
Không biết bác nghe ai nói hay là TH trả lời trực tiếp cho bác, chứ hôm trước xe em bị gãy cái tai bên phải do va quẹt, phải chạy tới TH mua cái tai mới, có ngay mà!

Hạng B2
24/3/07
178
0
0
51

Mình có một vài cái kinh nghệm khi mua xe Kìa Buổi sáng đây :
- Xe của mình đầu tiên bị thay bộ lốp , khi mua vào buổi tối mình chạy thử ít nên lúc chạy về mới phát hiện ra có 2 lốp bị chửa . Nên các bác đi mua chú ý kiểm tra kỹ để giảm bớt thiệt hại .
- Sau 5 tháng bị tèo ắc quy , và phải thay mới mất 4 cái đèn . Thay gạt nước mưa .
Còn tóm lại thấy ổn , chạy bốc , êm , tiết kiệm xăng . . Phụ tùng các bác mua dễ thôi mà . Các bác qua 5C nguyễn công trứ - bác đó chuyên nhập hàng hàn quốc đủ hết các loại mà .

DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
511
83

Bác có thể cho biết tình trạng xe bác lúc mới mua không? (km, năm sản xuất?, giá cả?) để mọi người khi đi mua xe có thêm kinh nghiệm:D

Trích đoạn: bon2001

Mình có một vài cái kinh nghệm khi mua xe Kìa Buổi sáng đây :
- Xe của mình đầu tiên bị thay bộ lốp , khi mua vào buổi tối mình chạy thử ít nên lúc chạy về mới phát hiện ra có 2 lốp bị chửa . Nên các bác đi mua chú ý kiểm tra kỹ để giảm bớt thiệt hại .
- Sau 5 tháng bị tèo ắc quy , và phải thay mới mất 4 cái đèn . Thay gạt nước mưa .
Còn tóm lại thấy ổn , chạy bốc , êm , tiết kiệm xăng . . Phụ tùng các bác mua dễ thôi mà . Các bác qua 5C nguyễn công trứ - bác đó chuyên nhập hàng hàn quốc đủ hết các loại mà .

Hạng B2
29/7/06
362
1
0
Hà nội

Không biết bác nghe ai nói hay là TH trả lời trực tiếp cho bác, chứ hôm trước xe em bị gãy cái tai bên phải do va quẹt, phải chạy tới TH mua cái tai mới, có ngay mà!
Em có ông anh đi đường bị xe tải ép nên thay một số thứ. Qua Gara thay nhưng không có. Em và ông anh đi mấy nơi hỏi mua nên gọi điện sang hỏi thử và được nghe trả lời thế. May mà em nhờ được người quen sang Hàn mua xe tải mua hộ và gửi đường hàng không về sau 15 ngày.

Hạng B2
29/7/06
362
1
0
Hà nội

Nếu bác muốn thử thì bác thử gọi họ hỏi xem Rotuyn lái, bát bèo giảm xóc trước, kính hậu xem họ trả lời thế nào nhé. Em gọi một lần và không bao giờ vào Trường Hải từ đó.

DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
511
83

Sáng nay em có đi xem gía 1 vòng ở các salon HCM, tình hình là KM mới 100% nhập khẩu không hề giảm tí nào sau khi BTC giảm thuế nhập khẩu từ 80%->70%, có lẽ lô hàng này đã được nhập từ truớc khi thuế mới hay các salon thấy em (gà con) nên tính chăn không nhỉ :D

Hạng C
15/12/06
632
0
0

Em thì chỉ thắc mắc tại sao 1 em bé tí tẹo, sx năm 2004 mà giá cũng 15k đến 16k ???
Trong khi đó cùng tầm tiền đó có thể mua được những xe to hơn, đời cao hơn ( VD: Vịt, Lac ..)[8|][8|]