Thảo Luận Chung Kinh nghiệm đi Ninh Chữ!!!

Hạng D
3/2/05
1.829
2.381
113
otosaigon.com
RE: Kinh nghiệm đi Ninh Chữ!!!

Vừa ở Long Thuận về đây Bác ! dịch vụ ok, ăn sáng hơi dở, hồ bơi cực rộng, sạch, đẹp... có cả khoản massage hấp dẫn, hấp dẫn nhất là chiều chiều ế khách, mấy em nv massage ra hồ bơi ....tắm...hihi ! em đi với bà nhà nên nhìn thôi chứ......chả dám !
Ăn thì có bánh căn,xèo, trong khu Ninh Chữ, ngay cạnh khu Thái Bình resort là ngon và rẻ nhất, ngoài ra còn có cơm gà, ngon nhất là Khánh Kỳ, có 2 quán, ngay chợ và 1 quán đường gì quên rối ! tuy nhiên giá cơn gà Phan Rang cao hơn cả SG nhé ! nhưng rất ngon
Ngoài ra còn có bún sứa, bánh canh cá đường Ngô Gia Tự rất ngon
Hải sản thì các bác lái xe ra đường bên cạnh Saigon Ninh Chữ, thẳng ra biển, mình thấy 2 quán Sơn Ca và Gái Mập rất ok
Hihi.......có gì các bác cứ hỏi thêm, biết gì em sẽ mách giúp !
Quên, em người SG nhé, nhưng rất thích và gắn bó với Phan Rang...........

Trích đoạn: thoaivy

Bác nào đi Ninh chữ thì hú e 1 tiếng nha. ở Phan Rang món hàu rất rẻ,chỉ 12k vnd/1kg thôi. E sẽ mời mọi người.

OK man....em sẽ réo bác nếu ra đó (chắc cũng sắp rồi)...bác PM cho em cái số handphone cái nhỉ????:):):)

@thienngtk: Em có đánh tennis với vợ chồng Khánh Kỳ roài:):)...nhưng ra Phan Rang chẳng tối nào mà em "tỉnh táo"cả:D:D:D

Last edited by a moderator:
Tập Lái
12/5/08
24
4
3
53

Bác Khoái chơi tuần sau mình cũng tính vọt ra Ninh Chữ đang tính book chổ ở Long Thuận resort đường 16-4 Bình Sơn Tp Phan Rang phone của mình 0903819947 mình tính khởi hành lúc 5 g sáng , Tháp Chàm Dt 068220200-201-202 www.long thuanresot.com.vn .
Bác Thoaivy 0913882232 nếu o có gì thay đổi em sẻ phone cho bác làm chút bác nhễ , nếu bác thích em có cái láp mờ o tốt bác có lấy o

kekekeke....băt quả tang ông anh chui vào đây quậy nhá ;)
:D

Hạng C
9/5/07
607
31
18
51
TP. HCM
www.otosaigon.com

Ninh chữ thì mấy năm trước mình đi hoài ... Vì bạn mình có phần hùn trong Resort Đen Giòn kế bên Hòan cầu ... Ninh chữ tắm biển là số một rồi ... hơn Mũi né nhiều , Nếu tính gần TPHCM thì chỉ có biển Hồ tràm là có thể bằng với Ninh chữ . Ngòai tắm biển thì có thể đi chơi vài chỗ như đi tàu ra tham quan vịnh Vĩnh hy, rồi tắm ở một bãi biển gần đó rất đẹp... Đường ra Vĩnh Hy có một cây cầu gì mà của một ông Vua hình như là Gia long xây dựng vì hồi nhỏ ông ước mơ lớn lên nếu thành tài sẽ quay về đây xây cây cầu bắc ngang qua đọan sông đó..... Có thể đi thăm vài tháp Chàm còn nguyên sơ nhất Ninh Thuận.... Vào các vườn nho của dân địa phương ăn nho tươi, thử rượu vang.... Món ăn thì nhớ nhất là món gỏi cuốn phải nói là to tổ bố bằng cùm tay người lớn, bên trong trong nhét đủ thứ thịt, trứng, rau, tôm... có thể nói món này chỉ thấy ở Ninh chữ là có, ăn một cái là ngất ngư luôn... Ngòai ra món dê và gà rừng bánh canh cũng là đẵc sản nổi tiếng của nơi này.... các bác nào đi Nha trang (chỉ cách Ninh chữa trăm cây) rồi thì thử đi Ninh chữ một chuyến nhé.... nhiều cái hay lắm đó

Last edited by a moderator:
Hạng B1
1/5/08
83
1
0

Ninh Chữ ơi ,đã hẹn với em rồi anh sẽ đến
Mặc đường xa ,xăng lên giá cũng không xa
Cho thỏa ước dù một lần em nhé
Anh sẽ về ,có muộn hãy chờ anh-Ninh Chữ !
:D:D