Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
profi nói:
Cách phà 1-2 km hay có xxx đứng, mà em ko biết đứng làm chi, vì chỗ ấy chạy 80km/h vô tư. Hình như là bắt 2 bánh.

Xe tải nữa bác ơi. Đó mới quan trọng.

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
dpn nói:
À hiện nay đường đi từ QL đến phà đang thi công nên cấm xe 4 bánh . Bác có thể đi thẳng hướng vô Mỹ Tho , Bác cứ chạy khi nào thấy có con đường chia hai hướng Bác đi đường bên phải chạy tầm 1km Bác chịu khó tấp vô hỏi mấy Bác xe ôm đường xuống phà ( em không nhớ tên đường nên không chỉ cặn kẻ cho Bác được ) như nói chung rất dễ đi người dân ở đây rất nhiệt tình và thân thiện .
Cặp phải là đường Lý thường kiệt, gặp ngả tư Trần Hưng đạo quẹo phải đến đường Lê Thị Hồng Gấm quẹo ngược lại bến Phà.
Dễ nhất là đến ngả ba Trung lương quẹo phải đường đi Cần thơ , khoảng vài km gặp ngả 3 dẽ trái vào KCN Bình đức, đến bến phà luôn.

chichoe8 nói:
qua phà bác đi thẳng tới ngã ba Tiên Thủy, nếu đi thẳngng thì vào thị xã vòng qua cầu Cá Lóc (tên kg biết đúng kg nữa) đi đường này xa hơn, vì vậy tới ngã ba Tiên Thủy bác quẹo trái đi tắt kg qua thị xã BTre, đường này gần hơn, tới gần Giồng trôm hay có mấy chú đứng lém, qua cầu Chẹt Xậy cũng vậy, các chú XXX BTre khó lắm nha.

Qua khỏi ngả 3 Tiên thuỷ gặp vòng xoay đầu tiên bác ôm trái đường vào thị xã, đi thẳng là về phà Hàm luông (đường mới), tiếp tục gặp vòng xoay thứ 2 bác ôm trái đường về Giồng trôm , Ba tri, nếu đi thẳng là vào trung tâm thị xã.

Nếu được dời đám cưới qua tết thì bác đi bằng cầu rạch miễu luôn cho tiện:D
:D

Last edited by a moderator:
Hạng F
9/3/06
6.463
3.480
113
Sì Gòn
hồi trước em đi xe Zace, mấy bà bán vé phà cứ bắt bẻ mấy cái chuyện 7 hay 8 chỗ hoài, lần nào cũng bị :(, gần đây đi Ranger, mấy bà hết bắt bẻ được :D

Hạng C
27/6/07
889
1
18
cái vụ xe 7-8 chỗ, khi mua vé các bác cứ đọc tên xe là ok nhất, Innova hay zace hay everest

nếu cứ nói 7 chỗ, thế nào cũng được đưa vé 8-9 chỗ, nếu bacvs đi Everest cứ đọc tên xe: Ford Everest, bảo đảm sẽ được đưa vé 7 chỗ.

vé phà mới lên, nhưng vẫn xài vé cũ, tuần trước em về, xe 4 chỗ là 32k, nhưng trên vé ghi rõ 23k

lên xuống phà bác chạy vô tư, nhưng chú ý từ từ thôi, vừa rồi em đi kg cần đi xéo vẫn ok, kg chạm gầm. Bác nhớ đậu lane sát bên trái khi xếp hàng mua vé là ok, giống như đi trên đường.

Hạng D
16/10/06
1.548
10.137
113
sites.google.com
Thanks các bác đã chỉ dẫn rất tận tình, em đi 4 chỗ gầm hơi thấp nên cũng hơi lo, nhưng hi vọng ok, chuyện mua vé, xăng xe thì cũng ko phải lo nữa rùi, hì hì, chuẩn bị cuối tuần lên đường thui.

Tuần này em đi ăn cưới, tuần sau em lên Đà Lạt relax cuối năm, nhưng đi Đà lạt thì em đi xe tốc hành Phương Trang,hihi, thế cho khỏe!!! Chưa kinh nghiêm nhìu em ứ dám chạy SG - ĐL!!!

Hạng D
16/10/06
1.548
10.137
113
sites.google.com
Báo cáo các bác em đã về tới SG an toàn. Em xin report vài điều, hì hì!!! Giá vé 32k (mặc dù trong vé ghi 23k, có thêm 1 con dấu 32k), lên xuống phà khá đơn giản, lần đầu em lên chéo, lần sau em lên thẳng, xe 4 chỗ nhưng ko bị cạ gầm. Em về lúc 2h nên cũng ko kẹt phà. Báo cáo hết, hihi.

Mà chỉ vài tháng nữa thì topic này mãi mãi thành quá khứ ùi, vì khi đó đã có cầu Rạch Miễu, hic hic!!!