Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
dpn nói:
Hôm qua em mới đi Bến Tre đây @dccouq . Vấn đề Bác quan tâm cũng đúng vì chưa đi nên lo xa phải không ? . Lúc này nước lớn nên giành phà có độ dốc cũng tương đối lên và xuống Bác cứ bình tỉnh lên và xuống như các Bác trên đã hướng dẫn là ok. An ninh ở phà này khá tốt , khi Bác vừa chạy vô khu vực để chờ phà thì có nhiều người mời mua nước suối ướp lạnh , nếu Bác có nhu cầu thì mua không thì từ chối bằng cái lắc đầu và kèm theo nụ cười thân thiện . Khi lên phà đâu xe ổn định rồi Bác nhớ kéo thắng tay .
Nếu mở cửa xe ra được thì cứ vô tư mà ra ngoài hóng gió sông Cửu Long hề...hề .
Em thì mõi tháng đi 1 lần . Hôm qua có việc nên trong 1 ngày phải qua phà 2 lần với giá vé khác nhau , cái này em cũng không hiểu tại sao có giá khác nhau như vậy ( phải trã tiền theo số đóng dấu )? ! . Em cụ thể cho Bác xem luôn hi ... hi... Chúc Bác có chuyến đi vui vẻ .

Bác đi xe mấy chỗ?. Nếu là xe 7 chỗ thì bác lỗ tiền chênh lệch của 3 vé, nếu là xe 8 chỗ thì bác lời 1 vé chênh lệch. hehe

Hạng D
16/10/06
1.547
10.137
113
sites.google.com
dpn nói:
Hôm qua em mới đi Bến Tre đây @dccouq . Vấn đề Bác quan tâm cũng đúng vì chưa đi nên lo xa phải không ? . Lúc này nước lớn nên giành phà có độ dốc cũng tương đối lên và xuống Bác cứ bình tỉnh lên và xuống như các Bác trên đã hướng dẫn là ok. An ninh ở phà này khá tốt , khi Bác vừa chạy vô khu vực để chờ phà thì có nhiều người mời mua nước suối ướp lạnh , nếu Bác có nhu cầu thì mua không thì từ chối bằng cái lắc đầu và kèm theo nụ cười thân thiện . Khi lên phà đâu xe ổn định rồi Bác nhớ kéo thắng tay .
Nếu mở cửa xe ra được thì cứ vô tư mà ra ngoài hóng gió sông Cửu Long hề...hề .
Em thì mõi tháng đi 1 lần . Hôm qua có việc nên trong 1 ngày phải qua phà 2 lần với giá vé khác nhau , cái này em cũng không hiểu tại sao có giá khác nhau như vậy ( phải trã tiền theo số đóng dấu )? ! . Em cụ thể cho Bác xem luôn hi ... hi... Chúc Bác có chuyến đi vui vẻ .

Đúng rồi bác ạh, nếu đi chơi thì em tàn tàn cũng đc, cái này đi đám cưới nên phải tranh thủ, em cũng chả biết từ phà về giồng trôm bao lâu, hic hic, nghe nói 1h30p cả qua phà,chắc phải đi sớm trừ hao.

Thanks bác x108 đã giới thiệu với em vài địa danh, nhưng chắc phải hẹn lần khác, lần nay ko kịp thời gian rồi, hic!!!Chiều về lại sợ đông xe nên chắc làm phát vọt về SG lun!!!!

Hạng B2
28/7/08
132
658
123
Nếu bác lái xe rành thì ko cần chú ý khi chạy lên phà có 2 viêc rất quan trọng ,chuẩn bị xuống phà nhớ đậu đúng land dành cho xe du lịch ,2 là chạy lên phà nhớ chạy chuẩn đúng phần đường vì bọn xxx chuyên rình cách phà 1km .chạy lên là thấy ,có thằng xxx nhỏ con đen đen chuyên kiếm chuyện cố gắng mà đi đàng hoàng .

Nhắc đến chuyện này mà tức muốn lòi gan ,xuống phà xe đậu nhiều ,có thằng phà hướng dẫn mình đậu qua land xe ưu tiên xe bớt kẹt,sau đó nó biến đâu mất ,tự dưng đâu 1 xxx chạy ra vừa ăn (giống như đang ăn trưa thấy mồi nên vồ ra) .lấy hết giấy tờ biến vào cái phòng gần phòng bán vé ngồi làm mình đi kiếm cả buổi .Phòng đó ko có ai.chắc tưởng biển số sài gòn về tỉnh .Quê nhà e ở đó ,họ nhà tham gia lãnh đạo ptrào đồng khởi từ ngày đầu cho tới bây giờ .Mịa,chưa cho nó ăn đạp thì thôi mà còn đòi tiền…

Hạng B2
17/6/08
118
0
16
Quê em ở Bến Tre nè bác, em cũng mới biết lái cỡ 6 tháng thôi, nhưng lên phà rất bình thường bác ạ, không có gì khó đâu. Vụ xxx em chưa gặp, chắc hên xui, bác để ý khi xuống phà bên Bến Tre khoảng 1-2 Km có xxx, khi về bác cũng chú ý đoạn này.
từ phà về Thị xã dài 10km, đoạn này đường tốt có nhiều trạm xăng lớn,
từ Thị Xã ( em tính là đoạn bùng binh Bưu Điện )-- 6km----- chợ Mỹ Lồng --6km---- Chợ Lương Quới--- 6km---- Chợ Thị trấn Giồng Trôm, đoạn này cứ đến chợ là có trạm xăng , và cũng có nhiều trạm xăng dọc đường nữa ( nói chung bác đừng sợ).
Nếu bác lên saigon vào chiều CN khoang 4h, khi tới phà xe rất đông, xe bốn bánh sắp hàng dài 1-2 km luôn, bác nên tranh thủ đi sớm hay đi trể hơn nhé( hôm CN rồi em di 4h chiều đến phà bị kẹt, đợi 20 phút đi được vài mét, em quay về 8h 30 tối mới đi, xe tải vẫn còn kẹt, nhưng mấy chú xxx linh động cho xe nhỏ chạy ngược chiều tới bến phà)

Hạng D
16/10/06
1.547
10.137
113
sites.google.com
linhbch nói:
Quê em ở Bến Tre nè bác, em cũng mới biết lái cỡ 6 tháng thôi, nhưng lên phà rất bình thường bác ạ, không có gì khó đâu. Vụ xxx em chưa gặp, chắc hên xui, bác để ý khi xuống phà bên Bến Tre khoảng 1-2 Km có xxx, khi về bác cũng chú ý đoạn này.
từ phà về Thị xã dài 10km, đoạn này đường tốt có nhiều trạm xăng lớn,
từ Thị Xã ( em tính là đoạn bùng binh Bưu Điện )-- 6km----- chợ Mỹ Lồng --6km---- Chợ Lương Quới--- 6km---- Chợ Thị trấn Giồng Trôm, đoạn này cứ đến chợ là có trạm xăng , và cũng có nhiều trạm xăng dọc đường nữa ( nói chung bác đừng sợ).
Nếu bác lên saigon vào chiều CN khoang 4h, khi tới phà xe rất đông, xe bốn bánh sắp hàng dài 1-2 km luôn, bác nên tranh thủ đi sớm hay đi trể hơn nhé( hôm CN rồi em di 4h chiều đến phà bị kẹt, đợi 20 phút đi được vài mét, em quay về 8h 30 tối mới đi, xe tải vẫn còn kẹt, nhưng mấy chú xxx linh động cho xe nhỏ chạy ngược chiều tới bến phà)

Oh, thanks bác, hướng dẫn chi tiết quá,hihi. Em ăn cưới xong chắc tầm 3h về, hic, vậy là chạy trời ko khỏi ... kẹt phà rùi!!!

Hạng B2
14/12/06
348
0
0
Saigon
@dpn : 8-9chỗ mà 46k chắc phụ thu xây cầu đó bác, ... chứ bây giờ giá dầu giảm mà ! Mấy lần em cũng bị hớ vụ này, cứ nói xe 7 chỗ là lợi được mấy ngàn / 1ượt rồi.

dpn confirmed
Hạng D
25/1/08
1.320
1.560
113
otosaigon.com
Bác @X108 và @vumap : xe em là xe 7 chổ . Em đi với thằng em nên cứ chạy tới nơi là em nó nhảy xuống đi mua vé . Tháng trước là em cũng thấy sao giá có cao hơn bình thường cũng thất lạ như ba cái vụ này hỏi tới thì mệt đầu .

@dccouq : Bác đi CN rất dể kẹt phà hôm 24-11 em xếp hàng từ 6h pm đến 8h30 pm em mới qua được bên Tiền Giang chán chết phải nói phí thời gian khiếp , em mong là cầu xong sớm để khg mất thì giờ . Bác đi nếu trên xe có em nhỏ nhớ thủ theo lốc sửa hộp và ít bánh để lở chờ phà lâu có cái cho mấy đứa nhỏ ăn chứ khg bị đói , và thủ theo cái đỉa phim hai nào hay xem để giết thời gian.

dpn confirmed
Hạng D
25/1/08
1.320
1.560
113
otosaigon.com
@dccouq : Bến Tre thì em chỉ về tới huyện Châu Thành thôi xa hơn nữa là thị xã còn ngoài ra em chưa đi tới .
Không biết đám cưới mời Bác mấy giờ , sáng Bác chịu khó đi sớm cho khỏe tầm 6h am Bác xuất phát ( giờ này khg bị kẹt xe khúc cửa ngõ TP ) , Bác cứ chạy đúng tốc độ quy định trên đường tới ngã ba Trung Lương tầm 7h30 , Bác ôm bùn binh bên trái có quán hửu tiếu Mỹ Tho ( quán này có bải đậu xe rất thoải mái ) gia đình bác vô đó ăn sáng uống cafe xong rồi đi tiếp xuống phà , thường buổi sáng SG về BT không kẹt . Sợ nhất là buổi chiều sau 3h pm thường xếp hàng dài hơn 1km .
À hiện nay đường đi từ QL đến phà đang thi công nên cấm xe 4 bánh . Bác có thể đi thẳng hướng vô Mỹ Tho , Bác cứ chạy khi nào thấy có con đường chia hai hướng Bác đi đường bên phải chạy tầm 1km Bác chịu khó tấp vô hỏi mấy Bác xe ôm đường xuống phà ( em không nhớ tên đường nên không chỉ cặn kẻ cho Bác được ) như nói chung rất dễ đi người dân ở đây rất nhiệt tình và thân thiện .

Tập Lái
16/5/07
39
0
0
nói chung là không có gì gọi là kinh nghiệm đâu bác dccoup ạ, quan trọng là bình tĩnh mà đi thôi, lên và xuống phà cẩn thận thì bác cứ đi xéo như các bác đã nói ở trên, tình hình XXX thì chú ý tốc độ theo bảng chỉ dẫn, tốt nhất là thấp hơn chút vì XXX hay để ý xe các tỉnh khác lém, qua phà bác đi thẳng tới ngã ba Tiên Thủy, nếu đi thẳngng thì vào thị xã vòng qua cầu Cá Lóc (tên kg biết đúng kg nữa) đi đường này xa hơn, vì vậy tới ngã ba Tiên Thủy bác quẹo trái đi tắt kg qua thị xã BTre, đường này gần hơn, tới gần Giồng trôm hay có mấy chú đứng lém, qua cầu Chẹt Xậy cũng vậy, các chú XXX BTre khó lắm nha.

Hạng D
3/3/05
1.099
78
48
Cách phà 1-2 km hay có xxx đứng, mà em ko biết đứng làm chi, vì chỗ ấy chạy 80km/h vô tư. Hình như là bắt 2 bánh.