Tập Lái
20/5/05
18
0
0
RE: kinh nghiệm đi trong phố

Các Bác có thể cho biết cảm tưởng sau một năm cầm lái đi phố thì có khỏang bao nhiêu lần bị va quệt. Em đi trên đường thấy xe bị vẽ râu rất nhiều. Tất nhiên những quả va quệt ấy thuộc loại đặc thù ở VN( đặc biệt là tại HN và HCM).Có phải phần lớn là do bất khả kháng không? Ai mà đã từng bị kẹt xe chắc là đều thấy việc bị va quyệt là rất cao.
Đi trong phố còn phải chú ý một điểm là phải hết sức chú ý đến các xe máy mang biển số tỉnh. Đa phần họ không quen với việc đi theo làn và khi rẽ hoặc là không bật xinhan hoặc là hay rẽ bất ngờ.Theo kinh nghiệm của em khi đi tại HCM là nếu quan sát phía trước mình có mui trần hai bánh mang biền số tỉnh lượn lờ là phải cảnh giác cao độ. Vậy mà cũng không tránh khỏi được.Em thấy rất phục các bác tại HN chạy xe.

Tập Lái
9/10/05
5
0
0
www.otosaigon.com

Chào các pác,em là lính mới nhập ngũ.Em thấy chủ đề này hợp với em quá xá,em lấy bằng từ trước tết năm vừa rùi nhưng mà đếm giờ đi trong phố vẫn cứ ghê ghê,xe 2 bánh không coi 4 bánh ra gì điên đến nổ con mắt luôn,ch̉ỉ muốn tông luôn mấy ông hai bánh choai choai ngay tại chỗ.Em nghĩ sao nhà nước mình không ra luôn cái luật" Đi sai tông phải chết không bắt đền nhảy":D,điên nhất là phi cái đường 5 hiện tượng bê xe đạp qua dải phân cách thì úi dời ơi[&:],bác nào lúc đấy đang vượt lên xe khác thì xém liền cái đầu:).

Tập Lái
9/10/05
5
0
0
www.otosaigon.com

Những lúc nước sôi lửa bỏng như thế mà lại có một ông nào mắc bệnh nói nhiều đi cùng thì đúng là"đổ thêm xăng châm lửa vô trong cabin".Đấy là em chưa nói là nói nhiều theo kiểu rì,lành tính hay ác tính:D.

Hạng D
15/8/04
1.219
0
36

Trích đoạn: Camry 2.4điên nhất là phi cái đường 5 hiện tượng bê xe đạp qua dải phân cách thì úi dời ơi[&:],bác nào lúc đấy đang vượt lên xe khác thì xém liền cái đầu:).

Phải là bác thì bác làm thế nào trong trường hợp này. Đâm thẳng nó, mình sống nó toi hay là đánh lái sang, mình toi, nó sống :D:D:)

Hạng B2
28/1/05
111
10
18
www.google.com

Trích đoạn: heavyrain2408

Trích đoạn: Camry 2.4điên nhất là phi cái đường 5 hiện tượng bê xe đạp qua dải phân cách thì úi dời ơi[&:],bác nào lúc đấy đang vượt lên xe khác thì xém liền cái đầu:).

Phải là bác thì bác làm thế nào trong trường hợp này. Đâm thẳng nó, mình sống nó toi hay là đánh lái sang, mình toi, nó sống :D:D:)

Đạp phanh gấp, giữ thẳng lái & cầu chúa :D

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Trích đoạn: heavyrain2408

-Nhà cao,cửa rộng,vợ đẹp,con khôn,đang có tiền và rất yêu đời: Chọn phương án Một!
-Cầm cố nhà,vợ bỏ,con nghiện ngập,nợ đầm đìa,bế tắc trong cuộc sống: Phương án Hai!

Hạng B1
29/7/05
65
4
0

Trích đoạn: assassin14

hôm sau định ra bãi giải quyết vấn đề, định hỗ trợ cho khổ chủ để giải quyết hậu quả, dưng mà đi tới bãi ko thấy xe đó đâu nữa. E nói chuyện với bạn gái em bảo là" cấm gọi cho nó, cứ để xem thế nào" tính em lại sợ gái,
Bác giao cô bạn gái cho tui 1 tuần, bảo đảm tuần sau mọi vấn đề sẽ đảo ngược.