Hạng D
3/7/04
2.050
823
113
Cù Lao Ông Chưởng
RE: kinh nghiệm đi trong phố

em còn bị đau hơn bác nửa, hôm đó em đang chạy với tốc độ 70km/h ( đoạn gần ngả 3 trung lương) theo hướng miền Tây - SG, 1 em tốc hành mở đèn xin vượt, em thấy đường trống,giảm tốc độ,mở nhal bên phải, từ từ nép qua phải, xe đó vượt xong, em mở nhal trái trở về phần đường mình ... tuýt ... tuýt ... gậy đỏ đưa lên chỉ vào lề .
" Chạy sai làn xe quy định" . em năn nỉ quá mạng, mấy anh cho em đi với câu nói :"rút kinh nghiệm nghe anh". hú hồn ... hic hic

atm
Hạng B2
8/7/04
321
1
0
Tp.HCM

Trích đoạn: B2 moi ra truong

em còn bị đau hơn bác nửa, hôm đó em đang chạy với tốc độ 70km/h ( đoạn gần ngả 3 trung lương) theo hướng miền Tây - SG, 1 em tốc hành mở đèn xin vượt, em thấy đường trống,giảm tốc độ,mở nhal bên phải, từ từ nép qua phải, xe đó vượt xong, em mở nhal trái trở về phần đường mình ... tuýt ... tuýt ... gậy đỏ đưa lên chỉ vào lề .
" Chạy sai làn xe quy định" . em năn nỉ quá mạng, mấy anh cho em đi với câu nói :"rút kinh nghiệm nghe anh". hú hồn ... hic hic
Bác thấy đường trống , nhưng vạch vôi bên phải của bác là vạch vôi liền ==> không được lấn vào . Bác bị túyt là đúng "gồi" [8D] . Hãy thuộc lòng câu : Chỉ nhường cho xe sau vượt khi đủ điều kiện cho vượt ( tốc độ tối đa,các bảng báo hiệu,khỏang trống,mặt đường, và cả *** ... ) , còn không , xe sau muốn vượt kiểu gì tùy thích , em chả :) .
Đường Trường Sơn , gần tới sân bay , các *** hay đứng ở cuối đường , các bác taxi cứ còi và đèn xin vượt ( em đang chạy ở tốc độ 45 - 50 km/h ) , em không cho vượt , các bác nóng ruột vượt phải , thế là :( .

Hạng B2
28/5/04
181
3
16

Hhehe..đọc bài các bác nhớ lại được 1 kinh nghiệm đau thương của em.
Hồi SVD Mĩ Đình mới xây xong, em chở vợ em lên.. tham quan:D đồng thời dạy cho vợ em lái luôn. Lúc về, ra vẻ ta đây tay lái cứng em vừa lái vừa tán rất hăng, 1 tay lái, 1 tay bật Cola cho vợ em. Lúc vợ em đưa lại cho em, thế quái nào mà lại..rơi, em theo phản ứng tự nhiên cúi xuống nhặt:D. Đang mò mẫm tự nhiên thấy xe nghiêng chao đảo, hoảng quá nhìn lên thì lên vỉa hè cả mét rồi[:-]. May hôm đấy buổi trưa vắng ko có người[&:][:'(]

Túm lại đang lái xe thì phải luôn bình tĩnh, cái gì rơi mà chưa mất thì ko cần nhặt ngay:D

Tập Lái
31/3/05
29
0
0

Trường hợp của bác Ali G lam tôi nhớ lại , một lần cho mượn xe ghế lái bị điều chỉnh( xa ra) nhưng hơi chủ quan lúc lên xe không chỉnh lại ngay, đi được một đoạn thấy khó chịu quá vửa chạy vửa chỉnh lại , đâu ngờ nhanh như chớp ghế+người tiến về phía trước và chân ga thì.... xe rồ lên. may còn chút tỉnh táo phanh lại được, mong các bác mới lái cẩn trọng .
Trích đoạn: cvn

Trích đoạn: Ali G

Hồi SVD Mĩ Đình mới xây xong, em chở vợ em lên.. tham quan:D đồng thời dạy cho vợ em lái luôn. Lúc về, ra vẻ ta đây tay lái cứng em vừa lái vừa tán rất hăng, 1 tay lái, 1 tay bật Cola cho vợ em. Lúc vợ em đưa lại cho em, thế quái nào mà lại..rơi, em theo phản ứng tự nhiên cúi xuống nhặt:D. Đang mò mẫm tự nhiên thấy xe nghiêng chao đảo, hoảng quá nhìn lên thì lên vỉa hè cả mét rồi[:-]. May hôm đấy buổi trưa vắng ko có người[&:][:'(]

Túm lại đang lái xe thì phải luôn bình tĩnh, cái gì rơi mà chưa mất thì ko cần nhặt ngay:D

Chưa từng nghe qua chuyện gì... ngộ hơn chuyện của bác!:D:D:D. Em thấy bác ga-lăng với vợ bác còn hơn bọn em ga lăng với long-leg ;);)

Hạng B2
20/4/05
140
0
0
www.taybacgroup.com.vn

Trích đoạn: Ali G

Bác Ali còn may. Cách đây nhiều năm rồi, tôi cũng chủ quan giống như bác mà leo lên cả thành bờ kè của một con đập cao 50-70cm, đâm gãy hết hai trụ bê tông, tét một vỏ trước, phải gọi xe cần trục kéo ra, may mà gầm không bị sao hết.
Loại tai nạn do đang lái xe mà cuối xuống nhặt đồ nhiều lắm, lúc đó không định vị được phương hướng chính xác, ngay lúc mắt nhìn tìm đồ bị rơi là lúc mất lái. Người ta thống kê loại tai nạn do tài xế nhặt đồ bị rơi, đổi CD nhạc... chiếm tỷ lệ lớn.
Do đó, các tay lái nên chú ý đừng để mắc lỗi này.

Hạng C
1/3/04
572
186
43
Vietnam

... và càng không nên hút thuốc khi lái xe! lon Cola không nhặt ngay không sao chứ điếu thuốc đang cháy rơi đâu đó giữa ghế và hai chân thì các bác biết là cuống thế nào rồi đấy!:(:( Nếu trường hợp buộc phải cúi xuống có lẽ nên chuyển tay giữ vô lăng xuống điểm thấp nhất để tránh tình trạng kéo lệch tay lái?!

Hạng B2
11/4/05
347
1
16
Hanoi - Vietnam

Các bác lan man từ trong nhà ra ngoài phố, từ trong phố ra quốc lộ từ lúc nào thế nhỉ?
Dùa các bác một tí thôi. Tôi không bao giờ hút thuốc trong xe mặc đôi lúc rất thèm vì sẽ rất hôi kể cả có khử mùi. từ ngoài xe bước vào ngửi kinh lắm. Còn rơi đồ thì tôi mặc kệ. Còn điện thoại thì tôi cũng it nghe lắm, thấy quan trọng thì mới nghe.

Hạng B2
10/4/05
216
1
0
53
Hà Nội

@ cvn: quay số bằng giọng nói qua Bluetooth được mà bác.

Hạng B2
10/3/05
434
2
18
42
hcmc
www.otosaigon.com

Dụ này mới à nha , đang nói chuyện về xe cộ tự nhiên chuyển đề tài sang điện thoại ,tai nghe Bluetooth nhỉ khó hiểu máy bác này quá đi ???[8|][8|] . Vậy là em nên đưa cho tụi cò này lấy bằng lái em hả , các bác giúp em với .... em đang rầu đây :mad::mad::mad:

Hạng B2
14/5/04
100
0
16
Vietnam

với tai nghe bluetooth các bác có thể đặt một số số điện thoại hay gọi vào phần voice dialing (thường các máy sony erricson hoặc nokia hay có) sau đó khi đang lái chỉ việc bấm vào cái nút trên tai nghe rồi gọi tên người mình cần gọi là kết nối và nói chuyện, rất tiện