Hạng D
14/6/05
1.590
4.196
113
Đồng Nai
RE: Kinh nghiệm đường đi Đà Lạt. Help!!

Lể lộc ở ĐL thì ...
Phòng đắt, ăn uống đắt và kg ngon, khu du lịch đông người, dịch vũ kém...
Em hãi lém rùi, kg dám đi ngày lể nửa.:D:D
:D

Hạng B1
22/4/05
91
1
8
53
HAN

Đà Lạt tuyệt vời các bác ạ, tôi đang công tác ở đây, ít bữa nữa về HN. Nghĩ đến ngày về tôi lại rùng mình và đếm từng giờ. Nếu bây giờ DL là nóng nhất thì tôi rất dễ chịu, mặc gì cũng được.
Ăn uống rất ngon, rau tươi, đa dạng, sạch và rẻ. Hai anh em nhậu đặc sản Nem Lụi Bà Hùng, bét nhè chỉ với 80k.
Không khí trong lành, mặc cái áo sơ mi 5 ngày chwa thấy hề hấn gì - ở HN nhé, 1 buổi thôi.
Biết thự sao nhiều và đẹp thế...
...
Và cuối cùng, anh bạn nói một câu ta phải trạnh lòng: "ở DL kẻ gian còn biết sợ người ngay!"

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

ồ thật lâu rồi mới nghe DLat được ca ngợi qua lời của bác anhbq . Thực tình mà nói DL bây giờ thua xa thời trước 75 mấy bác à (lúc nhỏ tui sinh ra và lớn lên ở đây) vì tình trạng quản lý kém , dân nhập cư vào quá nhiều phá vỡ cảnh quan , môi trường , xây dựng bừa bãi . Phải công công nhận là người Pháp qui họach rất hay (anh em trong nghề tụi tui- dân ktru'c phải cúi đầu bái phục ) , những mái ngói biệt thự thấp thóang sau những ngọn đồi cỏ xanh, có những cây thông cao vút làm điểm nhấn trong bố cục là mới là đặc trưng cùa kiế trúc đô thị DL chứ không phải là các cao ốc khách sạn cao chót vót . Tui còn nhớ ngày xưa quanh nhà thờ Domain vẫn còn là rừng thông ngút ngàn, buổi chiều anh em tui còn nghe tiếng gió hú nghe rung rợn , nhưng rất thích vào đó hái những lá rau má to gần bằng cái chén về xay uống , hay lên đồi Cù lượm mấy trái thông , đi câu cá trong những cái hồ trên đồi . Trường Cao đẳng Sư phạm vẫn còn dấu vết của những trận đánh ác liệt thời mậu thân 68. Nay thì mọi thứ đã thay đổi quá nhiều phải không bác KhaiDinh[:-]

• Like
Reactions: nhhuongsen
Hạng D
7/8/04
1.316
365
83

Mỗi lần lên Đà Lạt là em luôn tìm 1 chổ nào đó thật xa...thành phố Đà Lạt để cảm nhận không khí...Đà Lạt.:D:D.

Cho dù Đa Lạt bây giờ ko còn thơ mộng và hoang sơ như thuở nào nhưng nơi ấy vẫn là nơi nghỉ dưỡng lý tưởng!

Hạng B1
22/4/05
91
1
8
53
HAN

Trích đoạn: adco

ồ thật lâu rồi mới nghe DLat được ca ngợi qua lời của bác anhbq . Thực tình mà nói DL bây giờ thua xa thời trước 75 mấy bác à (lúc nhỏ tui sinh ra và lớn lên ở đây) vì tình trạng quản lý kém , dân nhập cư vào quá nhiều phá vỡ cảnh quan , môi trường , xây dựng bừa bãi . Phải công công nhận là người Pháp qui họach rất hay (anh em trong nghề tụi tui- dân ktru'c phải cúi đầu bái phục ) , những mái ngói biệt thự thấp thóang sau những ngọn đồi cỏ xanh, có những cây thông cao vút làm điểm nhấn trong bố cục là mới là đặc trưng cùa kiế trúc đô thị DL chứ không phải là các cao ốc khách sạn cao chót vót . Tui còn nhớ ngày xưa quanh nhà thờ Domain vẫn còn là rừng thông ngút ngàn, buổi chiều anh em tui còn nghe tiếng gió hú nghe rung rợn , nhưng rất thích vào đó hái những lá rau má to gần bằng cái chén về xay uống , hay lên đồi Cù lượm mấy trái thông , đi câu cá trong những cái hồ trên đồi . Trường Cao đẳng Sư phạm vẫn còn dấu vết của những trận đánh ác liệt thời mậu thân 68. Nay thì mọi thứ đã thay đổi quá nhiều phải không bác KhaiDinh[:-]

Báo cáo bác, em chỉ so sánh một cách tương đối. Chứ còn nói về ngày xưa thì Hà Nội trước 75 cũng tuyệt vời lắm, chắc Sài Gòn cũng vậy, đặc biệt tình cảm con người với con người...
Ta phải so ĐL với 1 thành phố hiện tai, luôn sẵn sàng cúp điện @ 40oC, 95% độ ẩm, 7 triệu dân (đa số là nhập cư - văn hóa cùng các thói tật đa dạng), chiều nào cũng tắc đường... chỉ cần xem cái xe của bác thôi, vừa rửa sáng, chiều đã muốn rửa lại. Trộm cắp thì thôi rồi, rất đàng hoàng. Nó đang bẻ gương của mình, chạy ra, nó đứng sang 1 bên, còn nói hỗn láo "xem 1 tý mà cũng tinh vi !?". Ở đâu cũng đầy dãy những Văn Quyến, Bùi Tiến Dũng...

Tôi thấy nhiều biệt thự nhỏ, mới xây dựng cũng rất đẹp chứ bác (tôi không phải là Kiến, chỉ cảm nhận của user). Chứ ở quê tôi thì chỉ với 20m2 đã chơi được 5 tầng rồi..., đủ các các kiểu chóp, tháp, nhôm kính, hàng rào khung lồng bảo vệ.

Thế nhưng đem hồ sơ đi xin việc tại đây. mãi không ai muốn nhận...! Đành phải về quê.

Hạng D
29/10/03
1.305
365
83
Vietnam

bác vào Tâm Châu ăn vào dịp lễ thì có mà chít, vừa đắt vừa chen chúc, vừa bực mình, phục vụ chậm ...

bác cố gắng đi/về tới Bao Lộc tầm 11g, ghé vào quán Đỗ Hữu cách Tâm Châu khỏang 400m về bên trái (từ Dalat về SG), ngon, bổ, giá hợp lý ... quán này đã mở từ hơn 15 năm rồi ..., lên lầu ngồi phòng riêng cho thoải mái con gà mái ..

Hạng C
30/12/04
834
67
28
50
MangNhaKinh.vn
www.MangNhaKinh.vn

@adco: sory bác, e đi công tác mới về...chưa trả lời bác, phòng ốc hết trước đây cả tháng rồi bác ạ...nói chung là không đặt trước thì sẽ khó...hy vọng đến hôm đó sẽ có phòng vì có thể bọn "đầu cơ" phòng không tìm được khách ở