Hạng B2
17/5/08
474
56
28
lục lại topic chắc cũng nhiều ae đổi xe khác, và cũng có vài ae vẫn giữ lại ngựa già SH.
Riêng e vẫn còn giữ lại con SH cùi bắp FI đầu 2012. Chạy hoài hong hư, vệ sinh.nồi.chạy tiếp cũng chưa tới 30k. Ngon bổ rẻ là đây :)

Chuẩn bị qua đầu 2019, và SH nhà nghèo đã được hơn 37k một chút. Vẫn đầm chắc, nhún zin êm ái. Nhựa có bạc chút màu nắng mưa :) Kiểu này biết bao giờ xe nó hư để mua con khác đây

• Like
Reactions: Hcivic
Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Bác sửa được chưa ạ, xin chi em với !! xe em ban đầu cũng thế đi hãng thay đủ thứ vẫn bị, giờ là mấy chục lần rồi hix
Súc bxc chưa bác? Có lẽ bxc dơ nghẹt do đổ phải xăng pha bậy ... Hoặc thay nhớt mà không hút hét ra châm nhớt mới vô đầy dư quá cũng khó chạy...

Hạng D
9/5/09
3.408
16.124
113
Cin HayAte mình đang chạy ngon lành tắt may, nhìn xuống thù thấy bugi rớt ra ngoài :-(

Tháo vặn lại thì thấy tuôn răng phần lớn, chỉ ăn khoảng 2 3 ren cuối. Giờ xử lý sao mấy bác? Đóng sơmi có ổn không vì sợ áp suất lại đẩy ra. Còn mua đầu ò kháC thì sợ k có

Hạng B2
17/5/08
474
56
28
SH nhà nghèo vẫn chạy tốt

Phụ tùng thay rẻ thúi, cứ lên Phổ Quang bảo trì thay new phụ tùng, ta nói nó rẻ ơi là rẻ.
Đồ máy thì khỏi bàn, cứng chắc bền vãi tè luôn. Phụ tùng hao mòn mỗi bố thắng / nhớt / bố nồi / bi nồi / dây curoa thì chạy hơn 25k mới thay (xe mình mới 5xk km, vẫn mới chạy sợi curoa thứ 2 =))

Hạng B2
17/5/08
474
56
28
Cin HayAte mình đang chạy ngon lành tắt may, nhìn xuống thù thấy bugi rớt ra ngoài :-(

Tháo vặn lại thì thấy tuôn răng phần lớn, chỉ ăn khoảng 2 3 ren cuối. Giờ xử lý sao mấy bác? Đóng sơmi có ổn không vì sợ áp suất lại đẩy ra. Còn mua đầu ò kháC thì sợ k có
đóng sơ mi chạy vô tư, bây giờ đồ xịn rồi bạn yên tâm đóng sơ mi chạy ko sao.
Chỉ cực công làm thôi, thợ khéo chắc cũng ko vất vả lắm.