Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
Báo cáo anh em, trong lúc các thành viên SFC vẫn chưa kịp up ảnh lên, tôi mạn phép copy-paste một số hình ảnh trước vậy!
Ảnh do bác Thanhnx, một thành viên CLB nhiếp ảnh OF tham gia off cùng hội SFC

Lên dốc Đá Trắng (hóa ra tên này do bác Cục gạch đặt, các cụ ợ :))) nhà ta gặp một đoàn vespa cổ Hà Nội, chẳng hiểu họ vừa đi vừa đẩy thế nào mà vẫn lên được đây

Ký sự ảnh Mộc Châu

, em tranh thủ ngồi thử được phát
Ký sự ảnh Mộc Châu

Đến Mai châu, cả đoàn dừng lại ăn trưa. Cảm ơn bác Tôm đã đặt trước để anh em có bữa ngon lành nóng sốt chứ không phải ăn đồ hộp và bánh mì
Ký sự ảnh Mộc Châu

Ký sự ảnh Mộc Châu

Sau đó là màn dạo quanh Mai Châu và cờ hụp ảnh, cũng không có gì khác lắm so với những lần khác, hehe
Ký sự ảnh Mộc Châu

Ông bán bảo em cái này hình như 12 năm rồi, bác nào làm bên pháp y đánh giá hộ em nhá:
Ký sự ảnh Mộc Châu

Đang lang thang chưa biết chụp gì thì may quá, có em mẫu (cũng không xinh tươi lắm nhưng có còn hơn không (l)) của lớp chụp ảnh Cung văn hóa Việt Xô đang diễn, anh em bà con nhảy vào làm liền :21:
Ký sự ảnh Mộc Châu

Ký sự ảnh Mộc Châu

Nào, lên xe đi tiếp nào ...
Ký sự ảnh Mộc Châu

Đang đi thì gặp mấy em gái Mèo đang đứng ven đường. Họ ra đường ngắm xe cũng giống như anh ta ra cafe ngắm chân dài, các bác nhẩy
Ký sự ảnh Mộc Châu

Ký sự ảnh Mộc Châu

Em này mới học đến lớp 7, chắc ra đường thấy bác nào đẹp trai, xe khủng là bắt về làm chồng :D
Ký sự ảnh Mộc Châu

Đi tiếp nào ...
Ký sự ảnh Mộc Châu

Chiều xuống, phong cảnh đẹp vô cùng
Ký sự ảnh Mộc Châu

Ký sự ảnh Mộc Châu

Last edited by a moderator:
Hạng C
24/3/08
980
41
28
Các bác đi thích quá, nhưng sao ít ảnh thế hả bác? Lần này em không đu theo các bác được, nhìn ảnh mà thèm, chẹp

Hạng B2
28/9/07
372
3
18
49
HN open
Lần này không đi được tiếc quá,ảnh ót đâu rùi pót tiếp đi các bác ơi!!!!!!!!!!!!!!!

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
Tiếp ảnh của bác Thanhnx
Lên đến Mộc Châu, về khách sạn, em được cảnh bảo trước là LẠNH, hic hic, đúng là lạnh thật. Nhận phòng: Bác Oto3banh, Oto3banh's F1, bác Vespa150 và em, hic hic. May quá đến giờ này em vẫn chưa ... có thai như bác Vespa dọa :)). Đứng ngắm các bác chăm sóc xe chút, rồi anh em lại trèo lên, đi ăn tối. Quán này cũng có vẻ quen thuộc với các bác rồi.

Ký sự ảnh Mộc Châu

Ký sự ảnh Mộc Châu

1...2...3...ZÔÔÔ........
Ký sự ảnh Mộc Châu

Sau đó là karaoke
Ký sự ảnh Mộc Châu

He he, phòng lởm, đĩa vi tính, anh em run cầm cập vì lạnh (trừ mấy F1) tất cả những thứ đó không làm nản lòng các giọng ca vàng. Giải đặc biệt về nhiệt tình có lẽ xin được trao cho bác Cotboy:
Ký sự ảnh Mộc Châu

Em còn mấy cái videoclip xin được upload vào ngày mai ạ :6:

Về đi ngủ. Hết ngày thứ nhất.:)

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
Day 2: Đường về[/B]

8h em dậy, hình như bà con dậy hết rồi, cái tội hôm qua thức đến 1h sửa ảnh sửa ẻm (mỗi tội trình sửa của em như mứt:))). Ăn sáng ở khách sạn có món mì tôm trứng hoặc mì gói thịt bò, tha hồ lựa chọn. Em đá thêm lát bánh mì, thế là ấm bụng, hehe. Theo lời khuyên của bác Tôm, cả đoàn hướng tới chợ Pà Cò chực chỉ:

Lên đường nào
Ký sự ảnh Mộc Châu

Ký sự ảnh Mộc Châu

Giữa đường có quả đồi chè, bát ngát, đẹp vô cùng. Nghe nói những gốc chè ở đây trồng từ năm 78
Ký sự ảnh Mộc Châu

Ký sự ảnh Mộc Châu

Ký sự ảnh Mộc Châu

Lao động để vươn tới mấy cái trắng trắng, phía xa xa ....
Ký sự ảnh Mộc Châu

Ký sự ảnh Mộc Châu

Voi về bản, hic
Ký sự ảnh Mộc Châu

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
Ảnh tiếp của bác Thanhnx (Lần này có các phó nháy chuyên nghiệp đi cùng, anh em rảnh tay quá ;))
Chợ Pà Cò

Nơi mà 5 nghìn đồng 2 củ su hào, hình như đắt hơn cả ở làng nhà em (mẹ em bẩu thía :21:)

Bác Cosboy làm được cành đào, anh em khen là trông có khí thế tết hơn hẳn

(hình như em nghe thấy bác nói nhỏ với vợ: EM yên tâm, nếu mấy cái nụ này không nở thì vẫn đủ thời gian làm nồi bánh chưng :)):)):)))

Vạ vật ở đây một lúc, cả đoàn kéo nhau vào sâu trong bản

Cô chị 6 tuổi cõng đứa em 13 tháng. Trông đáng yêu ghê, mà cũng thấy vất vả vô cùng.

Mấy bé cười khi thấy có ông béo ú xách máy ảnh chạy theo chụp lấy chụp để, chẳng nhẽ em lại giải thích cho nó hiểu là chú béo chụp out nét tùm lum nên phải chụp lại à

vào bản cóc có chỗ đỗ xe, đoàn chui tạm vào trường cấp 1,2,3 gì đó để kiếm cái chống đói

rồi quay ra, dừng xe ven đường chụp ảnh. Đào mận không có thì ta chụp với hồng

SFC hỏi: Nhìn giề *-)*-)

Bản quát: Tránh ra cho tao đá bóng, chiều còn uống rượu

Anh em biểu quyết đa số: Về Hòa Bình ăn trưa, trên đường về em thấy có bác báo cáo qua máy bộ đàm: Alô alô, khoai tây đi xe uây :))

Bác Vespa150 ngồi cạnh em nhận xét: Tây này hổ ăn không hết thịt :21:

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
À quên, mà có hoa đào đàng hoàng, em tìm mãi mới thấy:))
Ký sự ảnh Mộc Châu

Đường về xuôi đẹp vô cùng: nắng vàng, trời ấm, cảm giác đổ đèo phê như con tê tê ...
Ký sự ảnh Mộc Châu

Ký sự ảnh Mộc Châu

- Alô 1080 Hòa Bình phải không, cho mình xin số nhà hàng Mạnh Quân ...

SFC: Alô nhà hàng Mạnh Quân phải không? đi đường nào đến thế? có chỗ đỗ xe không em?
MQ: Em ra đón, ... Anh yên tâm một xe của anh chứ 10 xe cũng đủ
Đến nơi:
Bố khỉ, nó là nhà hàng Mạnh Ngân
Ký sự ảnh Mộc Châu

nằm ngay cạnh đập thủy điện, có bác hỏi: sao nước không chảy nhỉ. trả lời: anh em mình cứ uống xong bia thế nào nước cũng chảy :))
Ký sự ảnh Mộc Châu

Ăn uống vui vẻ no nê, chẳng bù cho lúc trên đèo chẳng bác nào buồn nói, chắc vì đói:21:. Ăn xong đến màn quyết toán và hoàn tạm ứng. Sau đó quân ta vui vẻ rút về
Ký sự ảnh Mộc Châu

Em xin hết phần tóm tắt nội dung và lịch trình của cả đoàn trong 2 ngày vừa qua. Còn một đống ảnh chân dung của các bác cũng như những thứ khác sáng mai em phọt nốt. Đi ngủ nàoooooooooooooo , chúc các bác ngủ ngon và có những giấc mơ đẹp (k)

Hạng B2
31/5/08
252
0
0
Đẹp quá. Không đi cùng các bác vụ này em tiếc quá.