Hạng F
8/12/09
6.043
1.066
113
67
Sài Gòn
Các bác thấy chưa: Lâu nay ace mình cứ cãi nhau về vụ ngồi trong Ino ồn, hóa ra nhờ được giảm việc mà vụ ồn trong xe Ino được phát giác. Thật đau buồn cho Toy!

Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM
Sao bác Tạch này không công bố một lần cho Toy VN nó tiêu đời luôn nhỉ, cứ chút chút thế này thì nó có đủ thời gian để đối phó và giải quyết rồi.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
3/6/11
13
0
0
May quá mình ko đủ tiền mua TOY, giờ lại hóa hay. Chuyện xe liên doanh kém là đề tài muốn thuở rồi mà, chỉ có điều các ông to đang bám vào chúng nó để ăn nên có 10 ông Tạch cũng chả làm gì được đâu. Giờ có TT 20 lại càng khổ người tiêu dùng thôi

Hạng B2
22/12/06
289
1
0
53
vùng sâu vùng xa
NgocLuu nói:
lmtuan nói:
TKM nói:
Mun nói:
lmtuan nói:
dangthu nói:
lmtuan nói:
Các cụ cãi nhau, xỉ nhục nhau thế mà ko thấy chán à :D:D:D
Chờ một vài bữa có kết thúc phim cũng chả chờ được, cứ bàn hoài coi chừng làm khổ mấy cụ Lơ bây giờ :)
@cụ dangthu: dưới góc độ người tiêu dùng, em hơi bị cay mũi với cụ Tạch. Lý do vì lỗi thì cụ ấy biết, vậy mà lâu lâu cụ ấy mới chịu phun châu nhả ngọc và đến bây giờ ai dám khẳng định cụ ấy đã phun hết
. . Thử hỏi, nếu ngay từ đầu cụ ấy xổ hết ra thì biết bao nhiêu hợp đồng vi ốt, altis bị hủy bỏ, đòn đánh vào thái độ của Tô sẽ như thế nào! Em chỉ lấn cấn ở chỗ đó thôi chứ lỗi thì biết cái nào, tốt cái đó. Chuyện nội tình của Tô và cụ Tạch thì em chả quan tâm. Lo cho vợ 2 của mình cũng hết hơi

Bác ạ, trước khi tố cáo Toyota, anh Tạch cũng làm tốt vai trò của một thành viên Toyota đó bác, anh Tạch đã gửi thư cho ông lớn của To nhưng không được phản hồi vì thế anh ấy mới đưa ra công luận rồi bị To nó trảm, nếu thật sự Toyota nó cầu thị em nghĩ tình trạng không bi đát như bây giờ.
Còn việc tư từ đưa ra các lỗi của To như bác Tạch theo em nghĩ, trong nội bộ công ty Toyota có rất nhiều bác Tạch chứ không phải duy nhất đâu nhé, chẳng qua chưa lộ mặt thôi, chính những người đó cung cấp thông tin cho bác Tạch đấy. Em hỏi bác lmtuan nhé, làm sao bác Tạch biết nhiều thế kia? Trong khi dây chuyền sản xuất tư bản mỗi người quản lý một khâu???
KL: Việc từ từ đưa ra thông tin của bác Tạch phải có thời gian bác ạ. em nói tới đây bác hiểu rồi chứ?
Thứ nhất, em xin giả nhời cụ như sau: Dây chuyền và quản lý của tư bản thì em chiệu, chả biết gì sất!
Thứ nhì: em có đọc ở trên báo là <span style=""color: #0000ff;"">cụ Tạch có nói rằng Tô sẽ phải trả giá đắt nếu..... </span>Vậy theo cụ, hiện giờ, cụ Tạch còn giữ những lỗi gì khác của các dòng xe khác nữa không? Nếu không, em xin hết, chả dám còm men mập men gì nữa :)

À...à.....cái này kiu bằng trục lợi nè, kiểu như tui có clip sex của em nghe, em mà ko.....thì tui tung lên mạng OS coi chơi. ha ha ha.
Cái nhân vật trong clip nhục thiệt nhưng cái nhân vật tung thì ko thể nói anh hùng, he he he.
Thôi chiện nhà bác tạch ....tạch....tạch cứ để Toy tạch Tạch, em lo chiện khác vậy.
Dù mục đích của kỹ sư Tạch là gì đi nữa thì vạch mặt tụi Toyota này là em vui rồi. Nhà em cũng đang đi xe Toyota đây, thực sự mà nói thì cũng chưa có gì phàn nàn nhưng mấy lỗi đó là ko chấp nhận dc. Các bác đừng đâm nhau nữa mà xúm lại đâm thằng TMV kìa để nó làm ăn đàng hoàng hơn.
Em nghĩ chuyện này, nhà nước và nhân dân cùng làm thì TMV nó vãi hết cả Liết ra ngay! Nhưng....:confused::confused::confused::confused:
Ah... em dự là nhà bác cũng tẩy chay K+ như anh em trên này, phỏng ạ.
Em thấy, với những thông tin đưa tới công chúng, kỹ sư Tạch ứng xử có trách nhiệm với cộng đồng, với công ty mình đang làm việc, với chuyên môn anh ấy được đào tạo, và với chính bản thân. Đấy là em phát biểu dựa theo thông tin trên báo chí.
- Nếu anh ấy phát hiện có lỗi mà đưa lên báo ngay, chắc chắn nhiều người sẽ nhận xét anh ấy không có trách nhiệm với công ty đã tuyển dụng mình. Anh ấy không làm thế.
- Nếu anh ấy gửi thư lên cấp cao hơn trong TMV mà bao lâu nay vẫn không thay đổi, vẫn bưng bít lỗi - mà anh ấy lại im lặng, thì anh ấy không có trách nhiệm với cộng đồng và sinh mạng người đi xe Toyota LD. Anh ấy không làm thế.
- Nếu anh ấy là người có kỹ thuật chuyên môn, mà lại làm ngơ trước những sai sót kỹ thuật có ảnh hưởng nghiêm trọng đến an toàn của khách hàng, tuổi thọ của sản phẩm và những tiêu chuẩn nghiêm ngặt mà - theo anh ấy nói - đã được Toy mẹ ở Nhật quy định, thì anh ấy không có đạo đức nghề nghiệp và trách nhiệm với chuyên môn của mình. Anh ấy không làm thế.
- Anh ấy cũng đã trăn trở nhiều, đã tham khảo ý kiến gia đình. Và em tôn trọng lời ông cụ thân sinh anh ấy trả lời trên báo vế sự ủng hộ của gia đình với quyết định của anh ấy.
Sự nghiệp của anh Tạch đã rất chông gai. Tất cả những người quan tâm đến xe ô-tô đều cần những thông tin chia sẻ của anh ấy về sản phẩm của Toyota Việt Nam. Ít nhất, anh ấy cũng xứng đáng nhận lời cảm ơn của mọi người.
cụ này quan văn dài dòng quá
em thấy chỉ có một từ để nói mỗi khi sale toy mời ae OS mua xe của TMV là: <span style=""color: #ff0000;"">BIẾN</span> (em đang điên hết người vì con Altis em mua đắt gấp 2->3 lần thằng Mỹ mà nó bán cho em cái thứ như cccc)

Tập Lái
3/6/11
13
0
0
Nói thì nói thế chứ giờ ra đường vẫn nhiều bác khen Toy ghê gớm lắm. Ko bit thế nào nhưng e thấy có người chạy Ỉn mà khen sướng hơn Santa Fe (Có lẽ khen đỉnh hơn Fe cái khoản lội nước)

Hạng D
13/9/09
3.006
10.479
113
52
tranvietanhtuan nói:
mấy bác bán rẻ xe toy đi...em mua :D
Rẻ em cũng không mua để xài, trừ phi ... mua đi bán lại... kiếm lời...

Tập Lái
28/10/10
38
0
6
Qua đây cũng thấy top này, em cóp í kyến của mềnh ở bên OF qua luôn:
Ở đây có một số cụ nói người như anh Tạch chẳng ra gì, rồi thì vì vụ lợi, rồi thì dại dột, rồi thì ...
. Em đọc xong lại lên tiếng cái:
- Em ở cùng ktx với KS Tạch đến 5 năm, con người Tach thế nào em biết
, chăm chỉ + thật thà hay còn gọi là chất phác
. Em không tin bản tính dễ bị thay đổi đến thế.
- KS Tạch đã làm ở TMV gần chục năm rồi, gắn bó cũng nhiều, đồng nghiệp quý trọng không ít. Xã hội bây giờ sống được như thế là quá tốt

- Tạch đã xây nhà ở VP, xác định làm ở đó lâu dài chứ không phải thế này thế nọ

Việc xảy ra lần này, thực ra từ cái tâm của KS Tạch, đã kiến nghị lên lãnh đạo từ cấp phòng lên đến TGĐ, bởi vì T biết mấy cái này ảnh hưởng lớn đến an toàn xe và làm cho xe lắp ráp trong nước thua xa xe nhập
. Thế mà bị làm ngơ hết, lại còn bị Toy vn thay đổi tiêu chuẩn để phù hợp hoá sản phẩm với dân việt mình
. Đây cũng là cái làm cho những con người như Tạch bị cái cảm giác lừa dối, và cái cảm giác đó là thật
.
Vậy các cụ, những người tham gia OF vì muốn "chung tay xây dựng văn hoá giao thông", vì kết nối cộng đồng, vì những con người Việt Nam quê hương mình, gặp trường hợp này các cụ sẽ làm gì ?
Dám ném nồi cơm của mình vào mặt thằng lừa dối bao nhiêu người khác thì quả thực anh Tạch đã rất đáng trân trọng

Đôi dòng suy nghĩ, ngồi cafe, đọc nhiều còm men buồn nên em viết ra đây. Mời các cụ
với em