PKN confirmed
Hạng C
19/8/12
712
13.960
93
2 ngày nữa có hàng em review. Chơi CNL tốn tiền quá.
Kỹ thuật lấy ráy tai ở VN đã phải nhất thế giới chưa?

Trước đây em 1 tai ko có ráy, 1 tai thì tháng nào cũng phải ra tiệm, cũng sướng cái lỗ tai, từ ngày bị đau tai , ông bác sĩ cho thuốc VIÊM HỌNG uống, 2 tai hết sạch ráy tai, sạch hẳn luôn, nên đi tiệm chỉ cắt tóc...

PKN confirmed
Hạng C
19/8/12
712
13.960
93
Trước đây em 1 tai ko có ráy, 1 tai thì tháng nào cũng phải ra tiệm, cũng sướng cái lỗ tai, từ ngày bị đau tai , ông bác sĩ cho thuốc VIÊM HỌNG uống, 2 tai hết sạch ráy tai, sạch hẳn luôn, nên đi tiệm chỉ cắt tóc...
Tai, Mũi và Họng nó dính với nhau mà.

• Like
Reactions: tuanthaolove05
Hạng C
9/9/14
933
21.629
93
Lấy ráy tai ở mấy cái tiệm hớt tóc, không phải để sạch, mà để sướng cái lỗ tai là chính. Thường thì một lần lấy ráy tai là 20-30 phút. Nếu chỉ là lấy cho sạch, thì sẽ không mất nhiều thời gian như thế. Chủ yếu là các ẻm làm lâu vì để cho khách đã ngứa thôi.

Ngày xưa, dụng cụ lấy ráy tai là dùng chung. Khách nào kỹ thì tự cầm theo cái bộ lấy ráy tai riêng của mình. Nhưng hiện giờ thì em thấy có tiệm sử dụng cái máy giống cái lò vi sóng để khử trùng mấy cái dụng cụ lấy ráy tai, chủ tiệm nói là tia cực tím. Không biết có khử trùng được không.

Em lấy ráy tai ngoài tiệm từ hơn chục năm nay, 99% là xài dùng cụ của tiệm. Đi khám sức khỏe định kỳ 1 năm 1 lần, kiểm tra tai mũi họng tùm lum, mà bác sĩ đều kêu bình thường, không bị viêm nhiễm, nấm niếc gì. Chắc là trời độ.

Hạng C
29/2/12
841
18.244
93
32
mình tuần nào cũng ráng sắp xếp thời gian ra tiệm lột mụn, ráy tay, se mắt , nhổ tóc bạc, gội đầu,
cách 3 tuần thì hớt tóc, cắt móng tay móng chân
300 hay 400 mỗi lần