Thánh Nhảm
10/3/17
821
77.087
93
47
Thế giới có ở đâu có món giải trí lấy ráy tai như ở mình không nhỉ?
Thử nhìn ra thế giới xem

21/9/11
1.663
31.463
113
Mình cũng thích lấy ráy tai, ông nào kg quen thì sợ lấy rồi thì ghiền luôn.

Theo mình nên đào tạo chuẩn, ở nước ngoài cần thì lấy chứng chỉ y tế luôn, làm chuyên nghiệp có khi trở thành 1 nghề kiếm tiền cho dân Việt ít nhất cũng bằng 1 phần 10 của nghề Nail.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
14/7/19
848
31.724
96
Mình thích mấy em vn lấy hơn. ngệ thuật và điêu luyện. đứng bên này lấy bên kia cảm giác khắp mặt mình dc làm diệu dây thần kinh lổ tai. đau mà méo la dc

Hạng D
14/8/11
4.167
88.097
113
Ráy tai là chất nhờn tiết ra trong ống tai có tác dụng ngăn bụi và vật ngoại lại chui vô tai.
Quá trình ăn nhai cùng các chuyển động của các cơ khi nói, ho..... có tác dụng tự động đùn ráy tai ra ngoài.
Thường thì chỉ cần dùng khăn mềm và tăm bông làm sạch phần ngoài của ống tai là đủ. Lấy ráy tai không cẩn thận sẽ gây tổn thương và viêm ống tai.
m6. không bao giờ lấy ráy tai ở tiệm hớt tóc. Vì không cẩn thận sẽ là nguồn lây nhiễm nấm.
Chỉ làm sạch nhẹ nhàng bằng tăm bông. Vài tháng ghé qua anh bạn bác sỹ khám kiểm tra một lần, nếu cần thì xịt nước rửa tai, lau ráy luôn.
Khi cắt tóc, duy nhất chủ tiệm ( là nam giới ) phục vụ mình và chỉ cắt tóc , cạo mặt, tỉa râu. 15 năm nay chỉ hớt một tiệm đó !! :)

Hạng B2
21/6/11
431
28.226
93
50
Q.1 HCMC
Ráy tai là chất nhờn tiết ra trong ống tai có tác dụng ngăn bụi và vật ngoại lại chui vô tai.
Quá trình ăn nhai cùng các chuyển động của các cơ khi nói, ho..... có tác dụng tự động đùn ráy tai ra ngoài.
Thường thì chỉ cần dùng khăn mềm và tăm bông làm sạch phần ngoài của ống tai là đủ. Lấy ráy tai không cẩn thận sẽ gây tổn thương và viêm ống tai.
m6. không bao giờ lấy ráy tai ở tiệm hớt tóc. Vì không cẩn thận sẽ là nguồn lây nhiễm nấm.
Chỉ làm sạch nhẹ nhàng bằng tăm bông. Vài tháng ghé qua anh bạn bác sỹ khám kiểm tra một lần, nếu cần thì xịt nước rửa tai, lau ráy luôn.
Khi cắt tóc, duy nhất chủ tiệm ( là nam giới ) phục vụ mình và chỉ cắt tóc , cạo mặt, tỉa râu. 15 năm nay chỉ hớt một tiệm đó !! :)
Cắt xong đi chỗ khác gội đầu chứ gì.

Ở VN mà ko sử dụng dv gội đầu mát xa của các em thì quá ... hâm.

Còn lấy ráy tai thì đúng là ghê bỏ mịa. Mình chỉ cho các ẻm dùng tăm bông khơi khơi bên ngoài, rồi các ẻm thổi hơi nóng lòng vòng gì trỏng, khá được.