Hạng B2
28/10/11
141
1
18
41
VỤ này hay à, các bác hộ khẩu tỉnh Tha hồ uống càphe.

Hạng C
16/10/11
698
358
83
Q7-TP HCM
Xe0m nói:
Mình hộ khẩu tỉnh, mua xong rồi tặng lại cho vợ hộ khẩu thành phố. Chắc tiết kiệm được 3%.

Nếu như vậy hộ khẩu tỉnh đáng giá thiệt, chả bỏ công từ lúc đi làm đến giờ hơn 10 năm, vẫn kiên quyết ko đổi hộ khẩu
Bác đừng có dại mà cho hay tặng nha.
Mua hay bán thì chỉ tính trước bạ, còn cho hay tặng là tính thêm thuế thu nhập cá nhân nữa nha.
Hôm rồi làm chiếc 2 bánh cũ nát đời 81, may mà khai cho tặng giá 1tr nên không bị thuế TNCN, nếu giá trị lớn là bị tính TTNCN rồi.

Hạng B1
22/3/11
52
0
8
.
Xe dap nói:
HieuLe309 nói:
Xe dap nói:
Chào các bác.Tình hình là thuế TB xe cũ sẽ giảm xuống còn 2% cho cả nước, Và thuế TB xe mới thì mỗi tỉnh mỗi khác, Có tỉnh 10%, Và TPHCM là 15%, Vậy tại sao chúng ta không về tỉnh đăng ký 10%, Sau đó chuyển vùng về TP theo dạng đăng ký lần 2, Lúc đó thuế TB cũng chỉ 2%, Tồng Total chúng ta chỉ đóng thuế có 12%. 
Em nghĩ cũng là cách để tiết kiệm 3%. Các bác cho ý kiến nhé. 
Mua xe Ford mới tại SGF sẽ được tư vấn tiết kiệm được 3% :D
Bác hiểu sai rồi! Trước bạ chỉ tính Lần 1 và lần 2 thôi.
Từ tỉnh vào TP là tính lần 1 nhé dù xe đó là xe củ thế nào cũng là lần 1 15% cả.
Em đang đóng 2% từ tỉnh về bác ạ. 
Ok bác đóng 2% từ tỉnh về với điều kiện xe đó trước đây đã đăng ký tại SG rồi.

T
Trancaolong123
Guest
Em sẻ nói bên thuế lưu ý SGF của Bác Xe Đạp nhé :cool:

Hạng D
25/7/10
1.664
28
48
43
The Cup nói:
Xe dap nói:
HieuLe309 nói:
Xe dap nói:
Chào các bác.Tình hình là thuế TB xe cũ sẽ giảm xuống còn 2% cho cả nước, Và thuế TB xe mới thì mỗi tỉnh mỗi khác, Có tỉnh 10%, Và TPHCM là 15%, Vậy tại sao chúng ta không về tỉnh đăng ký 10%, Sau đó chuyển vùng về TP theo dạng đăng ký lần 2, Lúc đó thuế TB cũng chỉ 2%, Tồng Total chúng ta chỉ đóng thuế có 12%. 
Mua xe Ford mới tại SGF sẽ được tư vấn tiết kiệm được 3% :D
Bác hiểu sai rồi! Trước bạ chỉ tính Lần 1 và lần 2 thôi.
Từ tỉnh vào TP là tính lần 1 nhé dù xe đó là xe củ thế nào cũng là lần 1 15% cả.
Em đang đóng 2% từ tỉnh về bác ạ. 
Ok bác đóng 2% từ tỉnh về với điều kiện xe đó trước đây đã đăng ký tại SG rồi.
Xe e mới đóng thuế, sang tên xong ngày hôm qua.
Xe e đăng ký lần đầu ở V. Tàu bây giờ chuyển về tp. HCM mà đóng trước bạ cũng chỉ có 2% tại chi cục thuế Q.1 và đóng 2 triệu đồng tại 282 NTL để cấp biển số mới.
Toàn bộ thời gian trong 1 ngày là xong

Hạng D
29/11/07
2.902
28
38
58
postmansmile nói:
Xe e mới đóng thuế, sang tên xong ngày hôm qua.
Xe e đăng ký lần đầu ở V. Tàu bây giờ chuyển về tp. HCM mà đóng trước bạ cũng chỉ có 2% tại chi cục thuế Q.1 và đóng 2 triệu đồng tại 282 NTL để cấp biển số mới.
Toàn bộ thời gian trong 1 ngày là xong
Cảm ơn bác chia sẻ, kiểu này bác Siêu Xe Cùi Bắp bịnh nặng thêm.

Hạng D
16/11/09
1.997
635
113
Xe dap nói:
Mua xe Ford mới tại SGF sẽ được tư vấn tiết kiệm được 3% :D
Bác tính sai rồi.
Lần đầu thì đúng là đóng 10% theo hóa đơn mua bán xe. Nhưng khi chuyển về thành phố lớn, giá trị xe chỉ còn 85% theo hóa đơn. Thuế trước bạ lúc đó tương đương 1,7% giá trị xe theo hóa đơn thôi.
Vậy, tổng cộng chỉ đóng 11,7% thuế trước bạ là có xe biển thành phố lớn.