lydung nói:
Tội nghiệp em nó mang tiếng 2 đời chồng, sau này gả cũng mất giá vài chai ah
- Dù mang tiếng 2 đời Chồng nhưng trước mắt là đã thấy lời rồi đó.
- Lời 3% nếu thực thi kiểu này nhé. Nhưng tính đi đem xe về xét xe và chi phí chạy lên chạy xuống thì không biết sao nữa .

Hạng C
24/12/12
997
6
38
42
Xì Phố
cái quan trọng là bị mất 1 kỳ Đăng Kiểm 2,5 year.
lydung nói:
Tội nghiệp em nó mang tiếng 2 đời chồng, sau này gả cũng mất giá vài chai ah

Hạng C
2/4/13
695
6
18
hunguyen123 nói:
postmansmile nói:
Xe e mới đóng thuế, sang tên xong ngày hôm qua.
Xe e đăng ký lần đầu ở V. Tàu bây giờ chuyển về tp. HCM mà đóng trước bạ cũng chỉ có 2% tại chi cục thuế Q.1 và đóng 2 triệu đồng tại 282 NTL để cấp biển số mới.
Toàn bộ thời gian trong 1 ngày là xong
Cảm ơn bác chia sẻ, kiểu này bác Siêu Xe Cùi Bắp bịnh nặng thêm.

Em Đóng thuế 2% rồi bác ơi và đã lên 282 nộp hồ sơ đã xét xe xong, đã đóng 2 chai. Nhưng do cái chử ký của công an Cần thơ ký xong chỉ ghi tên và đóng dấu đỏ, trong khi cán bộ yêu cầu phải đóng dấu tên nên chờ thứ 3 tuần sau 23/4 lên giải quyết. thật nhiêu khê.

Hạng C
28/2/13
608
16
0
Xe dap nói:
Chào các bác.Tình hình là thuế TB xe cũ sẽ giảm xuống còn 2% cho cả nước, Và thuế TB xe mới thì mỗi tỉnh mỗi khác, Có tỉnh 10%, Và TPHCM là 15%, Vậy tại sao chúng ta không về tỉnh đăng ký 10%, Sau đó chuyển vùng về TP theo dạng đăng ký lần 2, Lúc đó thuế TB cũng chỉ 2%, Tồng Total chúng ta chỉ đóng thuế có 12%.
Em nghĩ cũng là cách để tiết kiệm 3%. Các bác cho ý kiến nhé.
Mua xe Ford mới tại SGF sẽ được tư vấn tiết kiệm được 3% :D
Có khi mua xe Ford được tư vấn thế , là mua phải xe cũ thu mua ở các tỉnh lên gỡ biển số tân trang bán thành xe mới đó.

Last edited by a moderator:
Hạng C
16/10/11
698
358
83
Q7-TP HCM
sieuxecuibap nói:
hunguyen123 nói:
postmansmile nói:
Xe e mới đóng thuế, sang tên xong ngày hôm qua.
Xe e đăng ký lần đầu ở V. Tàu bây giờ chuyển về tp. HCM mà đóng trước bạ cũng chỉ có 2% tại chi cục thuế Q.1 và đóng 2 triệu đồng tại 282 NTL để cấp biển số mới.
Toàn bộ thời gian trong 1 ngày là xong
Cảm ơn bác chia sẻ, kiểu này bác Siêu Xe Cùi Bắp bịnh nặng thêm.

Em Đóng thuế 2% rồi bác ơi và đã lên 282 nộp hồ sơ đã xét xe xong, đã đóng 2 chai. Nhưng do cái chử ký của công an Cần thơ ký xong chỉ ghi tên và đóng dấu đỏ, trong khi cán bộ yêu cầu phải đóng dấu tên nên chờ thứ 3 tuần sau 23/4 lên giải quyết. thật nhiêu khê.
Rút KN làm giấy tờ phải coi kỹ và lúc họ nhận hồ sơ cũng hỏi kỹ có thiếu chi khg. Lúc nhận vào họ không coi kỹ thì đến hẹn lại bổ xung... Lấy ra không coi kỹ mà thiếu giấy hoặc đánh sai tên là mình lãnh đủ. Có người CMND mà sai chính tả, mệt mỏi luôn.

Hạng F
8/8/06
6.456
21.425
113
40
Hungtech nói:
Xe dap nói:
Chào các bác.Tình hình là thuế TB xe cũ sẽ giảm xuống còn 2% cho cả nước, Và thuế TB xe mới thì mỗi tỉnh mỗi khác, Có tỉnh 10%, Và TPHCM là 15%, Vậy tại sao chúng ta không về tỉnh đăng ký 10%, Sau đó chuyển vùng về TP theo dạng đăng ký lần 2, Lúc đó thuế TB cũng chỉ 2%, Tồng Total chúng ta chỉ đóng thuế có 12%.
Em nghĩ cũng là cách để tiết kiệm 3%. Các bác cho ý kiến nhé.
Mua xe Ford mới tại SGF sẽ được tư vấn tiết kiệm được 3% :D
Có khi mua xe Ford được tư vấn thế , là mua phải xe cũ thu mua ở các tỉnh lên gỡ biển số tân trang bán thành xe mới đó.
Ai làm được điều đó em gọi bằng Sư phụ luôn.