sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
Mình đi 1 mình và xe thì F1 gọi là xe bus

sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
Các bác về nhà chưa sao không thấy report gì hết àh. Hôm qua chạy lạc không nói lời chia tay được với các bác. Rất vui khi được làm quen với các bác. Cám ơn bác ladaniva1600 đã setup chương trình rầt đẹp, đầy đủ cho anh em, mai mốt bầu bác làm chủ tịch hội du lịch - vui choi cua Niva hen...:D

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
sjw nói:
Các bác về nhà chưa sao không thấy report gì hết àh. Hôm qua chạy lạc không nói lời chia tay được với các bác. Rất vui khi được làm quen với các bác. Cám ơn bác ladaniva1600 đã setup chương trình rầt đẹp, đầy đủ cho anh em, mai mốt bầu bác làm chủ tịch hội du lịch - vui choi cua Niva hen...:D
Chuyến đi được bác ladaniva1600 tổ chức rất công phu và chu đáo. Em tiếp tục hóng chờ các chuyến kế tiếp ạ.
Bác ladaniva1600 làm một phóng sự ảnh về chuyến đi này đi bác. Em chụp bằng điện thoại nên không dám múa rìu linh tinh

Hạng C
12/11/10
525
1
0
50
Các bác chờ em tí. Hôm qua về em ngủ mất tiêu. Sáng nay còn phải làm việc đã ạ. Tí nữa em sẽ cập nhật thông tin ạ. Bác nào có hình cứ post lên trước đi ạ. Trình tự đi lại thế nào thì em sẽ viết.

Hạng C
12/11/10
525
1
0
50
Khoảng 6g20, bạn em qua đón em tại Q.2 và bắt đầu chạy lên garage Hai Sơn. Đi theo đường QL1. Bác sjw cũng đi theo đường này từ Hàng Xanh. Kẹt xe nên bọn em lên đến garage Hai Sơn trễ. Khi đến nơi, nghe bác Mig báo tin xe bac Mr.Pu.tin bị trục trặc.

Trong thời gian chờ đợi xem xe bác Putin có đi được không bọn em đi ăn sáng. Mãi không thấy bác Putin đi được, bọn em quyết định lên đường. Tổng cộng có 5 xe:

- Xe Previa của bác sjw: 1 người
- Xe Niva của bác ADC: 3 người, hai vợ chồng bác ấy + con gái
- Xe Niva của bác Mig: 2 vợ chồng bác ấy
- Xe Niva của bác Long 49H: 1 người
- Xe Ford Escape của bạn em: 2 người bạn + con của 1 người + 2 vợ chồng em (em thì nhảy qua nhảy lại giữa các xe, hehe)

Bác sjw đang nghía xe bác Long 49H
Lada Niva - Russian Range Rover (Phần 2)

Xe của bác ADC Common Rail trước lúc đi (em là tên đứng bên trái). Xe bác Mig lấp ló phía sau

Sai lầm đầu tiên của em: em không thảo luận kỹ với các bác đường đi nên chạy ngược ra quốc lộ 1A đến Tân Vạn không quẹo ra được phải chạy ngược về ngã tư Thủ Đức (?) mất mấy km. Kẹt đường, xe rời rạc.
Nhưng cuối cùng các xe cũng gặp nhau ở ngã Ba Trị An. Lẽ ra đi đường Bửu Long gần hơn.

Đến cầu Đồng Nai chỗ đập thuỷ điện Trị An, mọi  người ngừng lại nghỉ chút, đợi anh Siêu, cán bộ của KBT đi cùng. Áo rằn ri là bác Mig, đội nón là vợ bác Mig, đứng quay lưng lại là vợ bác ADC:

Em lo lắng vụ tổ chức này vì mọi người lần đầu tiên gặp nhau nên không chụp chọt gì mấy, hầu hết ảnh là của vợ em chụp. Bác nào có ảnh đủ 5 xe post lên giùm em nhé.

Mọi người ghé vào Ban giám đốc KBT chào hỏi 1 chút sau đó anh Dũng ở phòng KT dắt mọi người đi thăm TT Cứu hộ động vật. TT này mới xây dựng, xuất phát từ ý tưởng cứu hộ cheo cheo thôi nên vẫn còn trong giai đoạn sơ khai.
Cả nhóm lúc đang xem chỗ nuôi heo rừng.

Một số loài động vật được tịch thu từ các vụ buôn bán động vật hoang dã và đang được chăm sóc. Phần lớn những con này sẽ được thả lại rừng sau khi chúng khoẻ:
Cầy hương

Gà rừng:

Riêng với Heo rừng KBT đang có ý định nuôi nhân giống và lai với heo nhà. Đây là bầy heo lai, heo con vẫn dạng sọc dưa như heo rừng thuần chủng:

Con dúi, một dạng chuột:

Ai có hình kỳ đà, cheo cheo thì post lên đi ạ.

Mọi người đang đi ra xe để tiếp tục đi.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
14/5/10
79
0
0
Hà Nội
Bác ladaniva1600 ơi. Bác mà táo bón như thế này nữa là em mắng đấy.

Bác post nhiều nhiều cho ae coi đã tí đi.

Hạng C
12/11/10
525
1
0
50
mutit nói:
Bác ladaniva1600 ơi. Bác mà táo bón như thế này nữa là em mắng đấy.

Bác post nhiều nhiều cho ae coi đã tí đi.
Bác bình tĩnh đi ạ. Em còn vài việc cơ quan. Ráng đưa lên mấy ảnh rồi lại phải chạy đi lo công việc. Các bác chờ em tới trưa đi nha.

Hạng C
12/11/10
525
1
0
50
Do bị trễ lúc xuất phát nên em quyết định không lấy phòng trước mà chạy thẳng vào TW Cục, đồng thời đặt ăn trưa trong đó luôn.

Xe Ford Escape của bạn em đi trước, chở theo anh Siêu bên KBT để dẫn đường. Em nhảy lên xe bác Mig đi áp chót. Xe bác sjw đi sau cùng.

Sai lầm thứ hai: xe bác ADC không có máy lạnh nên phải mở cửa, chạy sau xe Ford trên đường đất nên nhà bác ấy bị bụi nhiều. Sorried bác ADC nha.

Mọi người lúc ở TW Cục:
Đang tán dóc lúc mới đến tại TW Cuc. Mặc áo thun đỏ là anh Siêu, cán bộ KBT

Mọi người lúc tham quan các hiện vật trong TW Cục

Con gái bác ADC nè:

Bữa trưa ở TW Cục:

Hạng C
12/11/10
525
1
0
50
Sau khi ăn trưa, mọi người đi bộ 1 đoạn ngắn trong rừng ra suối/sông Mã Đà.
.... lại chờ em up hình nha. Hehehe
Như đã nói, em không cầm máy ảnh, nên bác nào có hình xe thì up lên giùm em nha.

Dây leo trong rừng:

Vì lúc đầu đi muộn, nên để 2 xe trong ngày không phải về SG quá trễ, em quyết định đi luôn ra bến cá suối Tượng ở hồ Trị An.

Rút kinh nghiệm đường bụi, mọi người để xe bác ADC đi đầu tiên. Anh Siêu chuyển qua xe bác ADC để dẫn đường.
Lúc dừng lại trước khi đi vào bến cá để anh Siêu chuyển xe:

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
Em ỷ y là đoàn toàn máy khủng nên em cũng không chụp nhiều. Em có mỗi tấm này là có 4 xe thôi vì lúc ấy bác sjw bị lạc mất rồi.