Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
MrPu.tin nói:
tình hình là có ông anh muốn gia nhập hội niva, nhưng điều kiện của ông thì phải có một chiếc niva rẻ, thế nên có ở đâu bán, chia tay, li dị, thì các bác báo em với.
Bác 1.6 có biết em nào trên Tây Nguyên thì phải, bác giới thiệu đi nhỉ.

Hôm qua tiếc quá bác Putin không có thời gian ngồi đàm đạo với anh em lâu được. Nhưng tinh thần đồng đội của bác thật đáng quý khi đang bận rộn thế và vẫn cố đến tận nơi để gặp gỡ anh em.
Đề nghị bác 1.6 up ảnh buổi hôm qua lên đi. Em là em giận cái quán "Hội quán xe cổ" này lắm á, nó dám chê Niva nhà mình là xe đời ... mới nên không cho vào quán chụp hình mới điên chứ

Hạng B2
19/9/10
201
26
28
35
Thủ Đức
mác Mig với các bác cho em hỏi thăm, ở khu vực Biên HÒa, THủ Đức các bác thường làm Đồng ở đâu tốt ?

Hạng C
2/6/07
856
51
28
53
Hà Nội
em nhiệt liệt phê bình bác Bảo nhé, bác chuyển quà cho em đã đúng 1 tuần rồi mà đến giờ vẫn chưa ra đến Hà Nội. Bác chẳng hiểu tâm lý người nhận quà cả, ai lại gửi theo đường bưu phẩm bưu điện bao giờ chứ, bác nói sớm em nhận qua xe khách Hoàng Long thì cũng đã đến rồi. Hôm nay là sinh nhật em đấy, buồn ghê. Hôm nào bác ra Hà Nội nhớ gọi em mà mang bia rượu đến chịu phạt nhé 

Hạng C
12/11/10
525
1
0
50
Chúc mừng sinh nhật bác NguoiTlem. Tiếc là đợt rồi cũng không gặp được bác khi ra HN. Bác bao.nguyen đâu rồi? Hôm qua cũng không liên lạc được với bác để đi.

Cám ơn bác sjw nhiều vì đã lái xe hộ em. Hình xe thì bác sjw có chụp đúng không ạ? Em chỉ có 1 tấm chụp cả hội (trừ em). Ai là ai thì vào tự khai đi nha.

@bác Putin: người quen của bác định mua xe cỡ nào. Hiện tại em biết có 02 chiếc đó: 1 chiếc 26 triệu, sàn hơi mục (biển số 77), còn hai cầu nhưng mất láp dọc, hết hạn đăng kiểm. Làm lại chắc cỡ 30-40 triệu (em đoán thôi). Còn chiếc kia 45 triệu thì em đã post hình lên rồi. Bác lục lại coi nha. Chiếc đó thì em thấy còn cứng cáp, sạch sẽ, còn 1 cầu (nhưng giá 45 triệu là lắp lại cầu và hộp số phụ, còn nếu chỉ lấy 1 cầu thì bác ấy bảo giá 40tr thì phải). Đây là chỗ em mua con xe của em. Nếu bác quan tâm thì PM cho em.

Lada Niva - Russian Range Rover (Phần 2)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
15/8/10
376
4
0
Hôm qua khuya em bị sốt, ba chở vô viện chích thuốc tới trưa mới đỡ. Em thành thật xin lỗi các bác.
Bác NguoiTlem: em đang gọi cho bưu điện, nếu thất lạc thì em tặng bác thêm 1 em Niva nữa hì hì, nếu mà tới đúng hôm nay thì vui quá.
Bác 1.6, Bác Mig, Bác ACD, Bác Sjw: em có PM cho các bác, cho em xin địa chỉ em gửi cho các bác móc khóa nhé!

Hạng B1
17/12/10
94
1
0
42
Sì gòn
james228 nói:
mác Mig với các bác cho em hỏi thăm, ở khu vực Biên HÒa, THủ Đức các bác thường làm Đồng ở đâu tốt ?
<span style=""color: #0000ff;"">bác làm đồng thì bác kêu thợ thay luôn một tấm chứ đừng và víu, tội nghiệp lắm.</span>
<span style=""color: #0000ff;"">thợ sơn kiểm tra thợ đồng để sơn sẽ đẹp.</span>
<span style=""color: #0000ff;"">bác có thời gian thì ngồi đồng ở gara luôn.</span>

ladaniva1600 nói:
Chúc mừng sinh nhật bác NguoiTlem. Tiếc là đợt rồi cũng không gặp được bác khi ra HN. Bác bao.nguyen đâu rồi? Hôm qua cũng không liên lạc được với bác để đi.

Cám ơn bác sjw nhiều vì đã lái xe hộ em. Hình xe thì bác sjw có chụp đúng không ạ? Em chỉ có 1 tấm chụp cả hội (trừ em). Ai là ai thì vào tự khai đi nha. //<span style=""color: #0000ff;""> hân hạnh làm quen với các bác mới.</span>

@bác Putin: người quen của bác định mua xe cỡ nào. Hiện tại em biết có 02 chiếc đó: 1 chiếc 26 triệu, sàn hơi mục (biển số 77), còn hai cầu nhưng mất láp dọc, hết hạn đăng kiểm. Làm lại chắc cỡ 30-40 triệu (em đoán thôi).
<span style=""color: #0000ff;"">láp dọc là láp sau, láp ngang là láp trước. bác pm cho em số đt để em nghiên cứu được chứ? em không xin cái vỏ bác nữa vì - em mới xí được cái vỏ 16 còn tốt. cảm ơn bác nhiều. hình xe đâu bác không bót lên hết đê àh.</span>

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
MrPu.tin nói:
<span style=""color: #0000ff;"">láp dọc là láp sau, láp ngang là láp trước. bác pm cho em số đt để em nghiên cứu được chứ? em không xin cái vỏ bác nữa vì - em mới xí được cái vỏ 16 còn tốt. cảm ơn bác nhiều. hình xe đâu bác không bót lên hết đê àh.</span>
Cầu trước có 1 láp dọc và 2 láp ngang bác Putin à. Hôm qua bác 1.6 không chụp ảnh xe mà có mỗi tấm này thì phải.

sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
NguoiTlem nói:
em nhiệt liệt phê bình bác Bảo nhé, bác chuyển quà cho em đã đúng 1 tuần rồi mà đến giờ vẫn chưa ra đến Hà Nội. Bác chẳng hiểu tâm lý người nhận quà cả, ai lại gửi theo đường bưu phẩm bưu điện bao giờ chứ, bác nói sớm em nhận qua xe khách Hoàng Long thì cũng đã đến rồi. Hôm nay là sinh nhật em đấy, buồn ghê. Hôm nào bác ra Hà Nội nhớ gọi em mà mang bia rượu đến chịu phạt nhé 
Chúc mừng sinh nhật bác nhé

sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
Đây là ảnh các xe. Đầu tiên là hai siêu Niva:

Nhìn từ sau

Xe bác Putin bị nằm xa

Bên phải em nó

Gom các em nó lại

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
Em cám ơn bác sjw đã up ảnh.
Chắc Niva hợp con số 3. Bây giờ tổng sổ thành viên đông đến như vậy nhưng lần offline nào cũng chỉ tối đa là 3 xe đi vì đủ mọi lý do khác nhau (dù số chủ xe đi uống cà phê đông hơn nhiều).

Hy vọng lần tới sẽ có thay đổi gì đó. Bác 1.6 lên kế hoạch cho chuyến tới đi bác.