Hạng B2
19/4/10
150
0
0
các bác cho em hỏi với ạ.e đang độ 1 em niva.e tìm mua táp lô ở ngoài bắc muh không có.các bác giúp e với ạ.nếu có e ngờ cậu e e ở trong đó nó wa chỗ các bác ạ

Hạng C
12/11/10
525
1
0
50
mig19farmer nói:
Em cám ơn bác sjw đã up ảnh.
Chắc Niva hợp con số 3. Bây giờ tổng sổ thành viên đông đến như vậy nhưng lần offline nào cũng chỉ tối đa là 3 xe đi vì đủ mọi lý do khác nhau (dù số chủ xe đi uống cà phê đông hơn nhiều).

Hy vọng lần tới sẽ có thay đổi gì đó. Bác 1.6 lên kế hoạch cho chuyến tới đi bác.
Khi nào các xe chạy đều rồi thì hy vọng bà con gặp nhau đông đủ hơn. Để mình đi công tác đợt này về rồi sẽ tính vụ tụ tập cuối tháng Ba coi chỗ nào hấp dẫn hơn. Cần Giờ thì dễ đi nhưng khu đó mình đoán ít/không có chỗ cho Niva thử (đi từ hồi 96-97, giờ chắc khác xưa nhiều).

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
phuong.zen nói:
các bác cho em hỏi với ạ.e đang độ 1 em niva.e tìm mua táp lô ở ngoài bắc muh không có.các bác giúp e với ạ.nếu có e ngờ cậu e e ở trong đó nó wa chỗ các bác ạ
Ha ha, anh em Niva trong nam mỗi lần có dịp ra bắc đều cố gắng ra chợ giời với đường 70 để kiếm đồ thay. Giờ bác lại hỏi ngược lại xem trong này có đồ không để bác mang ra đó sao bác. Trong này đồ cho các dòng xe XHCN, đặc biệt là Niva hiếm hơn ngoài đó nhiều lắm bác ạ. Hôm trước em ra đường 70 thấy sao ở ngoài đó kiếm đồ sướng thế.

Mà nghĩ cũng lạ với phong cách chơi xe các thời kỳ: ngày trước thì nhiều chủ xe cố gắng Nhật hóa Niva, thay táp lô, thay máy Nhật, tháo cầu trước, vứt hộp số phụ... còn bây giờ anh em ta lại cố gắng đi về nguyên bản. Những cái cầu trước, hộp số phụ với bảng táp lô Niva do các bác ấy tự tháo ấy mà vào tay mấy bà đồng nát dăm năm trước thì chắc đã được hoàn nguyên về kim loại thô hết từ lâu rồi. Chúc bác may mắn khi tìm kiếm nhé.

Hạng B2
19/4/10
150
0
0
bác oai.e xuống rùi,chỉ có lada k có niva.mất 1 ngày trời vờn ở đấy mới chơ trời muh k kiếm ra.bi giờ ai cũng mún độ xe về nguyên bản.chắc không thấy e lại phải độ kiểu mỹ vậy.hihi e dân jeep uh

Hạng C
2/6/07
856
51
28
53
Hà Nội
bao.nguyen nói:
Bác ThanhTlem 2 cái   và 1 bé Lada diecast 1/43 (Màu xanh dương)  
Bác ThanhC650 2 cái     
Bác Ducviet 1 cái    
Bác Mig 1 cái  
Bác ADC Common Rail 2 cái

Em xin thông báo là hàng đã về ạ
Các bác liên lạc với em qua Yahoo nhé [email protected]
Giá 1 móc khóa là 100k 1 cái
Chiếc xe của bác ThanhTlem là 750k nha

Em vừa nhận được quà sáng nay, bác Bảo xem lại cho em cái nhé, trong box của bác em nhận chỉ có 1 cái móc khóa, ông sila chộp luôn rồi. Em chuyển bác 1 củ là gồm cả diecast và 2 móc khóa mà
   Còn nếu bác oánh nhầm thì báo lại để em chuyển thêm lấy nốt cái móc khóa nhé.

Thứ hai là nếu em đoán không nhầm thì hộp diecast của em thiếu mất cái giá để xe, chỉ có mỗi hộp giấy và xe không thôi à, ai lại xe nó lộn tùng phèo trong hộp bao giờ 

Bác là cần tăng hình thức phạt lên gấp đôi = 2 bữa nhậu rồi đấy

Last edited by a moderator:
Hạng B2
15/8/10
376
4
0
Rồi, chết em rồi hèn gì thấy dư móc khóa, em sẽ chuyển lại cho bác đầy đủ :)
Bác không phải chuyển thêm cho em đâu nhé
Còn chiếc Lada 2107 nó hem có đế bác ạ! Mới đầu em đòi có đế nhưng không có ạ, trong hình em gửi bác xem cũng không có đế đâu, và gầm xe cũng không có làm pát để bắt vào đế :)
Dịp ra Hà Nội em mời bác cafe tạ lỗi, em bị dị ứng với thức uống có cồn nên bác thông cảm nhé.

@Bác Mig, Bác Manh, bác ADC, các bác PM cho em địa chỉ nhé
@Bác Sjw: em sẽ gửi bác sau ạ, do nhầm lẫn về số lượng. Em xin lỗi bác :)

Hạng C
2/6/07
856
51
28
53
Hà Nội
bao.nguyen nói:
chiếc Lada 2107 nó hem có đế bác ạ! Mới đầu em đòi có đế nhưng không có ạ, trong hình em gửi bác xem cũng không có đế đâu, và gầm xe cũng không có làm pát để bắt vào đế :)

em xem lại ảnh rồi, không có đế bác ạ, mà là nó gập 2 mép bìa để cố định xe trong hộp, nhưng lúc em nhận là 2 mép này gập gọn gẽ 2 bên còn xe lộn ngược trong hộp vì... gara rộng rãi . Hehe, bác mở ra ngó trước có phải không, khai mau

em nhìn nhiều mô hình trên Lương văn Can chỉ là miếng đế nhựa cứng có khuyết 4 vị trí bánh xe để để xe lên thôi mà. Cái này em chế chắc là được. Phải bầy cho nó hoành tráng chứ bác.

Cảm ơn bác nhé, nhớ cà phê của em đấy

Hạng B1
17/12/10
94
1
0
42
Sì gòn
em cảm ơn các bác chụp hình xe em,
xấu xí vậy mà cũng được lên hình. hehe
mai e cho xe em vào viện, đại tu máy.
3 chai tiền công, vật tư em tự mua.
các bác có ủng hộ không lào?
bác mig cho em địa chỉ , số điện thoại gắn dàn nóng máy lạnh. sắp tới mùa mưa rồi.
to bác manhdosea, bác thế manhdosea: tàu bác lâu cập cảng, em chờ sốt cả ruột. khoảng chừng nào bác nhể.

Last edited by a moderator:
Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
MrPu.tin nói:
em cảm ơn các bác chụp hình xe em,
xấu xí vậy mà cũng được lên hình. hehe
mai e cho xe em vào viện, đại tu máy.
3 chai tiền công, vật tư em tự mua.
các bác có ủng hộ không lào?
bác mig cho em địa chỉ , số điện thoại gắn dàn nóng máy lạnh. sắp tới mùa mưa rồi.
to bác manhdosea, bác thế manhdosea: tàu bác lâu cập cảng, em chờ sốt cả ruột. khoảng chừng nào bác nhể.
Bác chỉ được cái khiêm tốn, xe nhà bác nhìn hoành tráng vậy còn gì. Làm lại máy mà công chỉ có 3 chai hả bác, phụ tùng thì em nghĩ chỉ đến vài trăm ngàn chứ mấy. Chúc xe bác nhanh hồi xuân với sức mạnh hơn xưa.

Chỗ em làm máy lạnh: Cửa hàng điện lạnh Thành Minh. 29C2 Quốc lộ 1K, xã Hóa An, tp Biên Hòa. Bác đi từ Hai Sơn lên thêm chừng 1 km nữa, ngay gần chân cầu Mới là tới, nằm cùng bên phải đường như Hai Sơn.
Điện thoại: 0918.539.907

sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
Em cũng chỉ cần xe em tệ như xe bác mà hổng biết bao giờ được đây? :D