Hạng D
14/1/13
1.774
1.582
113
"Nếu bạn đang lái xe vào ban đêm, hãy nhớ bật đèn “Pha” theo cách thủ công. Đừng dựa vào chế độ bật đèn tự động trên ô tô của bạn. Vì ở chế độ tự động, chúng có thể không cung cấp đủ ánh sáng để nhìn rõ đường ở phía trước" là sao e k hiểu nhỉ, ý là sợ đèn k mở hay sao a chủ thớt.
E thì 1 lần qua Hầm Thủ Thiêm cứ lấn cấn hoài k biết mở đèn chưa nên từ đó e toàn để tự động, xe công ty e cũng để vậy nhưng a tài xế lại kêu tắt chế độ đó đi
chắc bác lộn chế độ bật đèn tự động với chế độ pha/cốt tự động.
Đèn thì nên để tự động , khi tối cảm biến tự biết và bật đèn.
Còn pha cốt thì mình chủ động để ko gây chói mắt ng đi đường.

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng B2
12/3/22
208
279
63
33
T chỉ thấy đi đêm thì đỡ bị bắn tốc độ thôi, còn bác này đăng cái bí kíp cc j ai cũng bik ngó như viết cho có bài viết vậy.

Hạng D
24/2/20
4.489
7.418
113
37
"Nếu bạn đang lái xe vào ban đêm, hãy nhớ bật đèn “Pha” theo cách thủ công. Đừng dựa vào chế độ bật đèn tự động trên ô tô của bạn. Vì ở chế độ tự động, chúng có thể không cung cấp đủ ánh sáng để nhìn rõ đường ở phía trước" là sao e k hiểu nhỉ, ý là sợ đèn k mở hay sao a chủ thớt.
E thì 1 lần qua Hầm Thủ Thiêm cứ lấn cấn hoài k biết mở đèn chưa nên từ đó e toàn để tự động, xe công ty e cũng để vậy nhưng a tài xế lại kêu tắt chế độ đó đi
Tự động cũng tốt nhưng khi xuống xe em hay tắt đi vì lỡ buổi tối nổ máy xe đèn sẽ sáng liền sợ ảnh hưởng tới ắc quy. Thông thường trước khi tắt máy xe là em tắt hết đám tự động (đèn, gạt mưa, điều hòa)

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
An toàn nhất là mua xe mắc tiền có lazer light như bmw, digital led như mer…. thì sẽ an toàn vì đèn nó sáng quắc nhìn rất rõ từ xa, ngoài ra nó sẽ tự động cụp xuống khi có xe ngược chiều giúp an toàn cho người khác.
Giàu thì nói mần chi, nghèo thì ráng đốt đèn dầu mù u mà đi thui...hihi