bmw
Hạng B2
30/9/03
135
0
0
39
BacTon City
cafebuon.net
RE: Lại Z4 - Hamann và Ac Schnitzer

Đúng là BMW Z4 do VMC công bố giá CIF là 38700 USD đấy các bác ạ, không nhầm lẫn đâu.Thậm chí còn rẻ hơn Mazda 6 cũng do VMC lắp ráp những 1000 USD đó!
P/s:không biết CIF là gì nhi??bác nào biết về cái từ này xin chỉ giáo dzùm[&:]

Hạng D
12/12/03
2.829
3.731
113
Vietnam

Em cũng kg rành lắm.. nhưng hình như CIF là giá vận chuyển từ nước ngoài về...
Già z4 khi về VN sẽ là : CIF+400% thuế.......... em bít được điều này khi nghe bàn về autoshow VN:D:D:D.
Mơ vẫn là mơ thui các bác ạ.... em thề nếu z4 mà giá 38.700... thì em tậu cho nhà em mỗi người một cái Z4... gia đình em 5 ngươi...vậy là 5 chiếc:D:D:D

Hạng B1
12/2/04
90
1
0

Giá CIF có nghĩa là : CIF = Cost + Insurance + Freight ( Giá mua bản địa + Bảo hiểm tàu biển + Cước vận tải ). Trường hợp CIF cảng sài gòn nghĩa là giá máy giao tại kho cảng sài gòn ( chưa có một thứ thuế nào cả)

Hạng B2
20/9/04
319
7
18
44
Ha Noi

Theo tui được bít thì giá em Zbún đó đúng là 38.700 nhưng ko phải la USD mà là EURO thì phải.

Ko biết thông tin này có chính xác không và cách tính thuế chính xác hiện nay như thế nào?
Rất mong được chỉ giáo. Thành viên mới [8|]

bmw
Hạng B2
30/9/03
135
0
0
39
BacTon City
cafebuon.net

Nếu như theo các bác nói thì giá 38700 usd chưa phải là cái giá đến tay người tiêu dùng.Chắc hẳn cái giá thực tế phải cao hơn nhiều (vì còn 400% thuế nữa)!Pós tay cái ông VMC lun[8|]

Hạng B2
26/2/04
481
78
28
40
Somewhere I Belong

Nhưng em Z4 này chắc không có giá CIF la 38.700$ đâu các bác bởi vì nó đã được độ lại rồi phải tính thêm tiền tuning nữa chứ!

Hạng B1
1/4/05
72
0
0
otosaigon.com

Trích đoạn: Wit Diablo

em thấy thằng AC độ ăn đứt thằng Haman do, Haman chi thay gắn thêm mấy đồ không sắc sảo cho lắm, chỉ có điều không biết về máy móc, speed, ntn thôi, bác có thông tin gì về những cái đó thì cho biết thệm

bác wit thử nhìn lại đi,em thấy HAMAN độ đẹp hơn chứ ..nhìn cái pha trông kết thế cơ mà ,với lại con Z4 này còn động cơ 3.3 nữa ,em ko hiểu con này về đây thì bao nhiêu nhỉ ????:)

Tập Lái
28/2/05
13
0
0
ttvnol.com

Cái thứ này nhìn ảnh đẹp mê ly rụng rốn, nhìn thực 2s sau chết vì xấu. :D Đuôi nhìn tởm! Cái wing nó nhấc cao lên và đẩy lùi về phía sau có lẽ sẽ đẹp hơn.
Cái pha thằng HM độ thế mà có bác khen đẹp. :D Chết vì xấu hổ! Xin lỗi, hehehe....

Hồi trước em nhớ con này có 32k àh? Chắc tại cơ chế thị trường. :D Về đến VN ta coupe 300% tính ra mua được thằng này tốn khoảng 150k. Hơn 240 có một con Maz6 thôi, chưa là gì đâu.

Hạng B2
24/6/04
160
1
0
AOC

Trích đoạn: Wit Diablo
em thấy thằng AC độ ăn đứt thằng Haman do, Haman chi thay gắn thêm mấy đồ không sắc sảo cho lắm, chỉ có điều không biết về máy móc, speed, ntn thôi, bác có thông tin gì về những cái đó thì cho biết thệm
Đúng là bác chưa biết hết về máy móc và speed của Hamann độ như thế nào rồi ...AC chưa thể so sánh với Hamann đuợc ....Hamann đâu chỉ độ riêng Bimmer mà còn độ rất nhiều loại khác nữa ... Bác vào đây mà tìm hiểu thêm này ;)
www.hamann-motorsport.de/