Hạng B2
20/8/15
308
185
43
69
Bác xem trục cơ sở rồi tính toán làm cho xe lên (Sedan).

Hạng C
3/5/10
687
4.215
93
Anh chủ đậu xe trong hẻm là ngon nhất
Đọc 6 trang, mờ cả mắt! Cứ theo các tư vấn trên này, bác chủ có 1 trong các lựa chọn sau:
1. Không mua xe nữa!
2. Là ở đây (đậu xe trong hẻm là ngon nhất)
3. Gửi ở ngoài gara.
4. Đổi nhà!!!
5. Làm lại đường vào. Đập tam cấp 1 đoạn 2m, làm đường bê tông âm xuống để vào + nâng đường trước nhà lên 1 chút, ổn nhất. Đừng như trước cửa nhà em mỗi lần xe ra cả vợ chồng con cái phải hè nhau khiêng đường dẫn ra rồi khiêng vào!

Hạng B1
21/5/16
76
69
18
31
Sau hồi ngâm cứu ý kiến của ae trên diễn đàn, em gửi lại phương án để thỏa mãn đam mê xe của bác chủ:View attachment 561154 View attachment 561156
Khi bác gỡ 2 tấm vỉ ra thì xe máy vẫn lên xuống bình thường, chỉ lấn hẻm 5 tấc thôi chắc xóm không nói gì(cái này tùy xóm):)
Nói trước em là ksxd chứ không phải kts nên bác Ở Trần và bác kts không được ném đá em à nha. Em chỉ vẽ được như vậy thôi.
Có gì mấy bác cứ phản hồi, có thể nhiều người có ý tưởng tốt hơn.
Cám ơn bác nhiều lắm. Em gởi hình chỗ cái cửa sắt. Bác xem giúp cần tư vấn thêm gì giúp em không nhé để mai em kêu thợ sắt vào đo đạc và chỉnh sửa theo thực tế.
Làm cầu thang sắt cho xe vào nhà.

Hạng B1
21/5/16
76
69
18
31
Kinh nghiệm nhà em, đường trước nhà rộng 4,3, nhà lên 2 thềm, mỗi bậc thềm cao 30 cm, giữa 2 thềm có sân khoảng 1,7m, xe e PajeroSport G 4x4 nặng 1,9 tấn de đít vào nhà, cài 1 cầu không lên được , cài 2 cầu mới lên, gắn khung sắt lên nhà không cố định kỹ bị đánh văng khung sắt và bể bậc thềm bằng đá, cuối cùng phải xây bậc xi măng.
Bác nên lấy xe chạy thử về nhà làm trước rồi quyết định , chứ kg mua xe về rồi gửi ngoài cũng tốn kém.
Cám ơn bác, em cũng sợ như vậy nên lên đây nhờ các bác tư vấn nè. Em sẽ để ý vụ cố định khung sắt.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B1
21/5/16
76
69
18
31
Đọc 6 trang, mờ cả mắt! Cứ theo các tư vấn trên này, bác chủ có 1 trong các lựa chọn sau:
1. Không mua xe nữa!
2. Là ở đây (đậu xe trong hẻm là ngon nhất)
3. Gửi ở ngoài gara.
4. Đổi nhà!!!
5. Làm lại đường vào. Đập tam cấp 1 đoạn 2m, làm đường bê tông âm xuống để vào + nâng đường trước nhà lên 1 chút, ổn nhất. Đừng như trước cửa nhà em mỗi lần xe ra cả vợ chồng con cái phải hè nhau khiêng đường dẫn ra rồi khiêng vào!
Hihi.. đặt ngoài hẻm thì em không dám rồi. Bác cho xin tấm hình cái "đường dẫn" nhà bác để em tham khảo cái. Gì mà vợ chồng con cái khiêng dữ vậy.

• Like
Hạng D
25/8/16
2.793
5.867
113
Cám ơn bác nhiều lắm. Em gởi hình chỗ cái cửa sắt. Bác xem giúp cần tư vấn thêm gì giúp em không nhé để mai em kêu thợ sắt vào đo đạc và chỉnh sửa theo thực tế.View attachment 561260
Ái chà, em đã giải quyết cho bác chỗ cái cửa kéo rồi đó, bác hình dung ra chỗ đó rồi chứ.
Em chừa khoảng hở đó 15cm theo cái cửa kéo nhà em còn của bác bao nhiêu thì nói thợ đo thực tế nhé.
Chỗ cái cửa cổng hơi gay go nhỉ: bác đo thử khoảng cách 2 cánh nếu lọt vào 2 ram dốc xây thì chắc phải cắt bỏ bớt chân cửa để khi đóng vào cho khớp.
Có gì chưa rõ bác alo em nhé: 0971 433 468 - Tân, P.12, GV
Nếu gần thì em có thể chạy qua xem giúp.

Hạng B1
21/5/16
76
69
18
31
Ái chà, em đã giải quyết cho bác chỗ cái cửa kéo rồi đó, bác hình dung ra chỗ đó rồi chứ.
Em chừa khoảng hở đó 15cm theo cái cửa kéo nhà em còn của bác bao nhiêu thì nói thợ đo thực tế nhé.
Chỗ cái cửa cổng hơi gay go nhỉ: bác đo thử khoảng cách 2 cánh nếu lọt vào 2 ram dốc xây thì chắc phải cắt bỏ bớt chân cửa để khi đóng vào cho khớp.
Có gì chưa rõ bác alo em nhé: 0971 433 468 - Tân, P.12, GV
Nếu gần thì em có thể chạy qua xem giúp.
Ok bác. Để em kêu thợ vào. Có gì em alo.

• Like
Hạng D
30/7/16
1.324
2.719
113
Nhìn mấy bác Dì với Sai (design) . Nảng cảnh lấy xe ra vào mổi lần quá . Canh canh nhít nhít thấy mệt . Nhìn cái muốn đi xe máy .
Theo ngu ý của em thì cứ bỏ tam cấp . Làm cái dóc lài lài vào nhà . Làm lài ra ngoài dược thì làm . Không có đất ở ngoài làm xâu vô nhà mình luôn . Xấu mà nó sướng . De 1 phát vào .
Ps . làm cái dóc tới mép cửa chừa 1.2 cm cao . cho có gọi là ngăn cách .

• Like
Reactions: cuabongang
Hạng D
25/8/16
2.793
5.867
113
Nhìn mấy bác Dì với Sai (design) . Nảng cảnh lấy xe ra vào mổi lần quá . Canh canh nhít nhít thấy mệt . Nhìn cái muốn đi xe máy .
Theo ngu ý của em thì cứ bỏ tam cấp . Làm cái dóc lài lài vào nhà . Làm lài ra ngoài dược thì làm . Không có đất ở ngoài làm xâu vô nhà mình luôn . Xấu mà nó sướng . De 1 phát vào .
Ps . làm cái dóc tới mép cửa chừa 1.2 cm cao . cho có gọi là ngăn cách .
Thế bác lấy vợ về là làm cái ào vô liền chứ không có canh...canh....nhít...nhít à;)
Bác phải làm sao cho bà vợ hai bả thỏa mãn thì bả mới phục vụ mình chu đáo trên mọi nẻo đường chứ,
Mà làm cho bà hai thỏa mãn thì không phải tài xế nào cũng làm được, phải cố gắng thôi:3dquaytay:

• Like
Reactions: i love BMW