Hạng D
25/8/16
2.793
5.867
113
Bác nên lùi vào dễ canh xe và có gì đi ra cũng nhanh ạ
Đúng rồi, trước khi vào bác hạ thấp kiếng hậu bên phụ để dễ quan sát cái cầu thang, gắn thêm cam de thì khỏi sợ đụng cái cầu thang, chạy tới mà đậu sát vậy sợ có ngày...:D với lại de thì bác mới canh sát 1 bên tường được.

vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
Nhìn hình nhà của bác chủ thì em thấy hạ nền phần để xe là quá ổn.
Cái cửa bên trong, bác chủ nên làm lại qua dạng cửa lùa (hay cửa cuốn) thì sẽ tiết kiệm được 800-1000mm cho phần đóng mở cửa.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
25/8/16
2.793
5.867
113
Có gì là có gì? :D
Em thì rất ngán phải đưa xe vào nhà. Nhất là nếu nhà có trẻ nhỏ.
Chưa kể đến khí thải độc hại quanh quẩn trong nhà. Không có sân đậu chắc em sẽ gửi bãi.
Em mỗi lần lùi xe vào sân là đuổi hết tụi nhỏ vào nhà, đóng cửa nhà. Xong xuôi mới lùi xe vào sân. Tụi nó lùn tỉn, mình lùi không biết bao nhiêu là điểm mù. Ghê!
Gắn thêm cam de, hạ thấp kiếng để thấy bánh sau, de từ từ là yên tâm mà bác. Em toàn de vô không hà, trên cái avatar của em đó, de vô em mới lấy sát tường được, ra cũng dễ.

Hạng C
25/11/13
618
743
93
Em cũng toàn chui đầu vô trước, de vô em ngại nhất vụ khí thải chui vô nhà mặc dù xe để ngoài sân (cách cửa ra vô 1m)

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng C
22/3/15
927
2.244
93
Gắn thêm cam de, hạ thấp kiếng để thấy bánh sau, de từ từ là yên tâm mà bác. Em toàn de vô không hà, trên cái avatar của em đó, de vô em mới lấy sát tường được, ra cũng dễ.
Tất nhiên là nên đưa đít vào nhà rồi, linh hoạt hơn khi vào, quan sát tốt hơn khi ra.
Bởi vậy em mới ghê lũ nhỏ trong nhà. Em toàn phải giao từng đứa, cho từng người lớn ôm, và dặn là khi nào thấy mình quay vào nhà thì mới thả ra. Xong ra đóng cửa mới bắt đầu lùi vào.
Tụi nhỏ hiếu động, nhiều khi mình không thể ngờ được khả năng thoát ẩn thoắt hiện của tụi nó đâu.

Hạng D
25/8/16
2.793
5.867
113
Tất nhiên là nên đưa đít vào nhà rồi, linh hoạt hơn khi vào, quan sát tốt hơn khi ra.
Bởi vậy em mới ghê lũ nhỏ trong nhà. Em toàn phải giao từng đứa, cho từng người lớn ôm, và dặn là khi nào thấy mình quay vào nhà thì mới thả ra. Xong ra đóng cửa mới bắt đầu lùi vào.
Tụi nhỏ hiếu động, nhiều khi mình không thể ngờ được khả năng thoát ẩn thoắt hiện của tụi nó đâu.
Thanks bác, em sẽ để ý kỹ hơn tới mấy thèng quỷ nhỏ.

Hạng D
27/6/12
3.375
993
113
Báo cáo các bác, 2 tuần vừa rồi em lấy xe về và mải miết vi vu với em nó nên chưa report với các bác về việc làm cái thang sắt này.
Sau khi được sự tư vấn của các bác em rất muốn làm cho gọn nhẹ và thẩm mỹ nhưng thời hạn lấy xe đã gần đến nên em tạm thời làm nó như thế này:
View attachment 584770 Em dùng sắt V5 4ly, làm 2 thanh mỗi thanh dài 1,7m, ngang 0,5m . Mỗi thanh nặng khoảng 34kg. Có 2 cái chân chống như thế này:
View attachment 584773
Em nó chuẩn bị phi vào nhà:
View attachment 584774
Bánh trước lên trước và gầm xe còn cách bậc thềm khoảng 1 tất:
View attachment 584783
Em nó nằm vô chuồng, còn vừa đủ cho 2 bên để xe máy:View attachment 584785
Còn 2 cái thang sắt thì em nâng 1 đầu lên và nhét vào vừa đủ 2 khe cửa:
View attachment 584786
Tóm lại em tạm hài lòng về cái thang này, tuy lần đầu chạy vào đổ cả mồ hôi hột nhưng các lần sau thì ok rồi, hiện tại em có thể chạy xe vào ra 1 mình được, không cần người hổ trợ canh xe.
Một 1 lần nữa cám ơn các bác trên diễn đàn đã nhiệt tình tư vấn. Em cũng dự định làm cho gọn nhẹ hơn nhưng chắc phải sau tết âm lịch vì bây giờ em bận vi vu cùng em nó :3dcuoi:
Cái chân thấy hơi yếu. Sửa lại chút cho an toàn hơn đi bác:
1. Làm chân bằng sắt bự hơn.
2. Hàn thêm một cây dọc ở giữa và thêm 1 chân cắm vào nó nữa.

Hạng D
25/8/16
2.793
5.867
113
Cái này gấp lên thôi, hay là tháo ra nữa??
View attachment 584911
Cái này ông Etanol phải tháo lên dựng dzô cửa cổng, mỗi lần đi xe là ổng được tập thể dục miễn phí. Dzậy cũng hay vì đường nào cũng phải khởi động trước khi lái xe, một công đôi việc :3dcuoi:

Hạng D
25/8/16
2.793
5.867
113
Cái chân thấy hơi yếu. Sửa lại chút cho an toàn hơn đi bác:
1. Làm chân bằng sắt bự hơn.
2. Hàn thêm một cây dọc ở giữa và thêm 1 chân cắm vào nó nữa.
Nhiêu đó là em thấy bác Etanol khỏe lắm rồi đó, bác mà kêu hàn thêm ảnh mệt là bả Cả ổng bắt đền bác đó:D